• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      50
      Được cảm ơn 14 lần, trong 11 bài

Mặc định tham khảo về thủ tục mua hàng trong công ty

Chào các Bác
      Hiện em có vấn đề khá bức xúc về quy trình mua hàng trong công ty em như sau: bộ phận kỹ thuật tự đi tìm nguồn nhà cung cấp thiết bị đó, lấy 1 báo giá và viết giấy yêu cầu mua hàng đính kèm theo báo giá chuyển lên phòng mua hàng. Toàn bộ nhân viên trong phòng mua hàng không có một ai về kỹ thuật hoặc rành về kỹ thuật, ngay cả trưởng phòng mua hàng. Phòng mua hàng sẽ đi dạo giá và nếu có nhà cung cấp khác giá thấp hơn thì nó tự đổi nhà cung cấp và không thèm tham khảo ý kiến của mình (kể cả thấp hơn có 500k). Như vậy công việc bộ phận kỹ thuật làm là thừa và không cần thiết, kéo dài thời gian mua thiết bị. Em đề nghị bộ phận kỹ thuật chỉ viết yêu cầu mua hàng kèm theo model và maker cụ thể, phòng mua hàng sẽ tìm mua. Nó không chịu vì nó thừa biết nó không biết về kỹ thuật.
      Em muốn tham khảo ở công ty các Bác thì quy trình này ntn, có như ở công ty em không?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      50
      Được cảm ơn 14 lần, trong 11 bài

Mặc định Ðề: tham khảo về thủ tục mua hàng trong công ty

Vâng! Em thấy như thế là hợp lý, em cũng đề nghị vậy mà mấy ổng không chịu. Bó tay luôn, mình đi làm cái việc thừa và không phải nhiệm vụ công việc của mình. Chắc chỉ có cái công ty này nó vậy

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Mặc định Ðề: tham khảo về thủ tục mua hàng trong công ty

Chào bạn nthgiang2010.
      Vấn đề này nếu bạn nhìn dưới góc độ của nhà quả lý sẽ thấy:
      1- Bộ phận kỹ thuật là người trực tiếp thiết kế, giám sát ... nói chung là nắm bắt được đặc tính về yêu cầu kỹ thuật của mặt hàng cần mua. từ đó tìm được nhà cung cấp đảm bảo đúng yêu cầu kỹ thuật.
      2- Bộ phận mua hàng là dân sales chuyên nghiệp, cò kè bớt một thêm hai, đàm phán là công việc của họ. Họ có những mánh khóe nghề nghiệp để đạt được thỏa thuận vê giá tốt nhất.
      3- Kết hợp 1 và 2 cho ta thấy: mặc dù hơi lòng vòng nhưng ít nhất sẽ mua được hàng gần đúng giá đảm bảo chất lượng và quan trọng nhất cần khóa chéo để tránh thất thoát về chiết khấu... ABCZ khi một bộ phận độc quyền đi mua hàng.
      @ Vấn đề công ty bác là vấn đề trao đổi thông tin hơi kém nhất là vấn đề "teamwork"

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Bản vẽ hệ thống báo cháy tự động ae vào xem và tham khảo nha
      Bởi vonhuky trong diễn đàn HỒ SƠ THIẾT KẾ - BẢNG VẼ
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 20-08-2014, 09:46
    2. Mời anh em tham gia và đi cổ vũ trận FC Web Điện giao lưu với các Thầy trong đội FC BK Pro
      Bởi viet_wolf1812 trong diễn đàn Đội bóng Web Điện - Hà Nội
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 22-06-2014, 20:20
    3. Trợ giúp - Giúp đỡ mình vài tham số trong dialux?
      Bởi t3rv2t trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 30-05-2013, 16:24
    4. Tài liệu bảo vệ trong hệ thống điện, các bạn download về tham khảo nhé!
      Bởi luugu trong diễn đàn Bộ môn hệ thống điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 14-02-2012, 11:25
    5. ai có ý định nhảy lầu tự tử thì vô đây tham khảo tí.
      Bởi nguyeninn trong diễn đàn GÓC CHÉM GIÓ
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 11-07-2011, 10:18
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016