• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối
    Kết quả 61 đến 70 của 79
      Cảm ơn
      56
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Tổng hợp các câu hỏi xoay quanh nội dung name plate của động cơ

hi all,
      chả là mình làm bên sales có khách hàng đặt 1 con động cơ 1Hp-130 và 1/2 HP 1/10 vòng
      mình không hiểu 130 và 1/10 vòng đó là thông số gì?
      có ai thạo thì chỉ mình với
      Thanks!

Cảm ơn
      0

anh em đọc hộ name plate này với ạ em chỉ dịch được mấy cái cơ bản còn lại em chịu rồi

động cơ này là động cơ 1 chiều

Cảm ơn
      0

không ai giúp tôi sao
      sao web điện giờ ít người quan tâm vậy

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Cho em hỏi, em có 1 động cơ mất nhãn, ước chừng công suất là 11 kw. Em đấu sao động cơ khởi động không được ( CB 50 A nhảy). Nhưng nhấp nhả cho cho có momen thì chạy lâu ok. Motor đo ok hết nhưng sao 11Kw mà dòng khởi động cao như vậy, em không muốn thay CB lớn hơn, mong các bác chỉ giáo cách giải quyết.( Motor thử không tải nha mấy bác)

Cảm ơn
      366
      Được cảm ơn 1,362 lần, trong 1,053 bài

Trích dẫn Gửi bởi long7488 Xem bài viết
      Cho em hỏi, em có 1 động cơ mất nhãn, ước chừng công suất là 11 kw. Em đấu sao động cơ khởi động không được ( CB 50 A nhảy). Nhưng nhấp nhả cho cho có momen thì chạy lâu ok. Motor đo ok hết nhưng sao 11Kw mà dòng khởi động cao như vậy, em không muốn thay CB lớn hơn, mong các bác chỉ giáo cách giải quyết.( Motor thử không tải nha mấy bác)
      Câu hỏi này của em đã được anh nikden trả lời ở chuyên mục Mach khởi động động cơ về cái CB . Để trọn vẹn theo anh em kẹp dòng khi khởi động mô tơ . Để xác định cho đúng công suất , muốn hỏi thêm em chút : tốc độ động cơ là bao nhiêu vòng/phút . Hiên đang dùng để kéo máy công cụ gì vậy , khi ấy có thể có những giải pháp giúp em

Cảm ơn
      11

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Câu hỏi này của em đã được anh nikden trả lời ở chuyên mục Mach khởi động động cơ về cái CB . Để trọn vẹn theo anh em kẹp dòng khi khởi động mô tơ . Để xác định cho đúng công suất , muốn hỏi thêm em chút : tốc độ động cơ là bao nhiêu vòng/phút . Hiên đang dùng để kéo máy công cụ gì vậy , khi ấy có thể có những giải pháp giúp em
      Em đang thử không tải, nếu có tải sẽ là kéo coroa bơm nước, động cơ tốc độ 1400, dòng khởi động bật CB 50 A lên là nhảy liền. Có thể đổi cách đấu nối không anh.

Cảm ơn
      366

Em đang thử không tải, nếu có tải sẽ là kéo coroa bơm nước, động cơ tốc độ 1400, dòng khởi động bật CB 50 A lên là nhảy liền. Có thể đổi cách đấu nối không anh.
      Ý em là cho chạy với công suất nhỏ hơn ! Đầu bơm của em loại gì , có thể cung cấp 1 cái ảnh được không ? Cũng cần phải có cái dòng khi bơm nước em ạ ,

Cảm ơn
      11

[/PHP]
      Ý em là cho chạy với công suất nhỏ hơn ! Đầu bơm của em loại gì , có thể cung cấp 1 cái ảnh được không ? Cũng cần phải có cái dòng khi bơm nước em ạ ,
      http://www.google.com.vn/imgres?um=1...4&tx=156&ty=96
      Tương tự như trong hình đó anh, nhưng của em thay bằng motor
      +++---o0o---+++
      [IMG][/IMG]
      Đây mới đúng
      Sửa lần cuối bởi long7488; 14-05-2013 lúc 15:01. Lý do: sửa hình

Cảm ơn
      366

[/PHP]
      http://www.google.com.vn/imgres?um=1...4&tx=156&ty=96
      Tương tự như trong hình đó anh, nhưng của em thay bằng motor
      +++---o0o---+++
      [IMG][/IMG]
      Đây mới đúng
      Hiểu ý rồi , dây nguồn dài ! Tụt áp trên đường dây tải - vẫn phải có nước tưới tiêu cho cây trồng . Con cháu nông dân cả mà . Anh sẽ gửi em một vài phương án , có cả ứng dụng vào đến Đắc Nông - bơm tưới cây Tiêu rôi

10. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11

Hiểu ý rồi , dây nguồn dài ! Tụt áp trên đường dây tải - vẫn phải có nước tưới tiêu cho cây trồng . Con cháu nông dân cả mà . Anh sẽ gửi em một vài phương án , có cả ứng dụng vào đến Đắc Nông - bơm tưới cây Tiêu rôi
      Chính xác luôn đó anh, lấy nước dưới suối lên bơm vào hồ. đường dây tải trên 50m đó. Có gì gửi em mấy phương án nha.

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Tổng hợp các câu hỏi xoay quanh nội dung name plate của máy biến áp
      Bởi longVN trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 62
      Bài cuối: 03-06-2016, 09:41
    2. Trợ giúp - cứu em với: máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy
      Bởi atlantica1981 trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 25
      Bài cuối: 22-09-2015, 21:21
    3. Trả lời: 1
      Bài cuối: 23-10-2013, 13:31
    4. Trợ giúp - Cần giúp đỡ name plate của động cơ này
      Bởi top1vnn trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 31-05-2013, 17:32
    5. Trợ giúp - Tổng hợp: các vấn đề rối rắm xung quanh việc điều khiển máy cắt
      Bởi duykhpc trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 16
      Bài cuối: 20-07-2011, 19:10

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016