• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 61 Đầu tiênĐầu tiên 123451252 ... CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 603
      Cảm ơn
      74
      Được cảm ơn 186 lần, trong 52 bài

Trích dẫn Gửi bởi khuccuivotinh Xem bài viết
      ý Quên,mình Chưa đưa Bạn địa Chỉ Công Ty Sao Bạn Biết Mà đến Chứ Hì....hì...sorry Sorry...
      Cty Sme
      179 - đường D1 - Phường 7 - Quận Bình Thạnh
      08.35124087
      Rất vui được biết bạn. Bên cty bạn đã hợp tác với bên mình từ lâu rồi. Cho hỏi bạn tên gì vậy? Cho mình số đt đi! Bên đó mình có biết Linh, Anh Phong, A Trương....Cùng SPKT cả mà.
      Có dịp anh em mình cafe nhé!
      Sửa lần cuối bởi Tuan_Busway; 14-11-2008 lúc 13:09.

Cảm ơn
      74

Trích dẫn Gửi bởi tuan bao tri Xem bài viết
      Chao ban

Ưa điểm là kô tốt cáp nhiều nhưng bất tiện là khi kéo nguồn cho những ổ cắm hay light mà sử dụng ELCB thì rất mắc tiền và nằm trên trần nên khi nhảy CB thỉ phải dỡ trần bất tiện . Ban cò hay bị gặp trường hợp này chưa
      Chào bạn, Hình như mình cùng tên phải không? Hệ thống mà bạn nói là bus dành cho chiếu sáng và ổ cắm. ( Hệ thống này thường có mức dòng nhỏ thôi) Bên mình thì chuyên về hệ thống động lực. Dòng từ 225A trở lên đến 6300A. Do hệ thống bus chiếu sáng thường nhỏ gọn nên MCCB thường để trên la phông. Còn với hệ thống động lực như bên mình thì các điểm mở gắn MCCB đa số đều nằm trong hộp Gain hay phòng điện. Và hầu như không mấy khi phải đụng đến MCCB của Busway. ELCB hay cái gì cũng vậy, tiền nào của đó mà bạn. Còn vấn đề bất tiện hay không thì phải do thiết kế nữa.
      Mình rất vui khi bạn chia sẻ kinh nghiệm như vậy! Có cần hỏi gì cứ liên lạc với mình nhé!
      Thân.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuan_Busway vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 50 lần, trong 10 bài

Trích dẫn Gửi bởi spk_tech Xem bài viết
      các đại ca có thể up file lên mạng cho anh em cung tham khảo, chứ kiểu mail thì không phổ biến lắm.
      vào diễn đàn thì cần chia sẻ kinh nghiệm và trao đổi.
      các sư huynh làm vậy chẳng khác nào như có gì còn dấu nghề
      bác vào trang này http://www.ppbc.com.my/brochure.html, down tài liệu về tham khảo
      có gì thắc mắc thì post lên để mọi người giải đáp

Cảm ơn
      74

Trích dẫn Gửi bởi binna Xem bài viết
      bác vào trang này http://www.ppbc.com.my/brochure.html, down tài liệu về tham khảo
      có gì thắc mắc thì post lên để mọi người giải đáp
      Cảm ơn bạn nhé! Mình muốn gửi tài liệu qua email cũng vì mình muốn gửi cả tài liệu bằng tiếng việt mà mình đã dịch và một số tài liệu khác nữa. Trang web đó của cty mình cũng chưa đầy đủ hết mọi thông tin.
      Các bạn cứ tham khảo trước trong trang web của công ty mình nhé! rồi cần hỏi gì gấp thì alo cho mình.
      Thân.

Cảm ơn
      0

Chào bạn Tuấn!
      mình cũng có biết sơ sơ về busway . Nhưng mình thấy những thiết kế ở VN mình hầu như chưa có .
      Cũng có thể hình dung được sự tiện lợi của nó .
      Tuấn có thể cho mình biết giá thành và độ an toàn của nó cũng như độ tiện dụng khi lắp ráp không?
      Thanks!

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,735 lần, trong 237 bài

Thumbs up Busway bus ducts

Trích dẫn Gửi bởi Tuan_Busway Xem bài viết
      Cảm ơn bạn nhé! Mình muốn gửi tài liệu qua email cũng vì mình muốn gửi cả tài liệu bằng tiếng việt mà mình đã dịch và một số tài liệu khác nữa. Trang web đó của cty mình cũng chưa đầy đủ hết mọi thông tin.
      Các bạn cứ tham khảo trước trong trang web của công ty mình nhé! rồi cần hỏi gì gấp thì alo cho mình.
      Thân.
      anh có thể gửi cho e một vài tài liệu về Busway đuợc không, e đang định đưa công nghệ Busway vào đồ án TN của e, bởi vì nó có rất là nhiều ưu điểm hơn cáp. mail của e: minhtuanespkt@gmail.com
      -ah nhân đây cho e hỏi: e thấy một số nơi dùng tên Bus ducts -> nó giống nhau hay là khác chỗ nào ko a!?
      - e nghe đâu công trình cao ốc chung cư thì phải từ 20 tầng trở lên dùng Busway mới kinh tế phải ko a!? đồ án của e có 14 tầng ko biết có khả thi ko đây.
      Mong nhận đuợc những chia sẻ của anh. Chúc bác bán được nhiều hàng!!

8. Những thành viên đã cảm ơn minhtuan1412 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      74

Trích dẫn Gửi bởi mivumusic Xem bài viết
      Chào bạn Tuấn!
      mình cũng có biết sơ sơ về busway . Nhưng mình thấy những thiết kế ở VN mình hầu như chưa có .
      Cũng có thể hình dung được sự tiện lợi của nó .
      Tuấn có thể cho mình biết giá thành và độ an toàn của nó cũng như độ tiện dụng khi lắp ráp không?
      Thanks!
      Chào bạn! Có thể do bạn chưa có đk tham khảo. Bây giờ các kỹ sư thiết kế đa số đều đã thiết kế Busway chứ không ai thiết kế cáp nữa. Đã có rất nhiều công trình sử dụng Busway rồi. Ví dụ như bạn có thể thấy sp của bên mình ở các công trình như Sài Gòn PARAGON, Sky Garden, Sacombank và Sacomreal trên đường NKKN, Sacomreal 584 trên Đường Lũy Bán Bích, Golden Building gần Hàng Xanh, Bảo Gia đường Lê Đại Hành, Chung cư Thuận Việt trên đg Nguyễn Thị Nhỏ, TMS trên Hai Bà Trưng.... Đó mới chỉ là một số công trình do PPB cung cấp. Hiện nay có gần mười hãng cung cấp Busway tại VN và về chất lượng thì Siemens, PPB, GE đang đứng đầu về loại bus vỏ nhôm. Các hãng khác vẫn dùng vỏ thép sơn tĩnh điện theo truyền thống.
      Với vỏ nhôm, lớp vỏ sẽ làm thanh dẫn nối đất luôn. khả năng dẫn điện của vỏ là 100% đến 200%.
      Về lắp đặt, có thể bạn sẽ hình dung được sẽ khó khăn thế nào khi kéo một hệ thống dây cáp (ví dụ 240mm) mỗi pha chừng hai sợi, tức là ít nhất 8 sợi cho hệ thống 3p4w, lên một tòa nhà 15 tầng thôi đúng không? Đó là chưa kể các thiết kế có tính đến tiết diện cáp giảm dần sẽ làm cho việc đấu nối cực kỳ khó khăn và phức tạp.
      Bây giờ với những đoạn Bus dài nhất là 3m, đã có đánh số thứ tự trên bản vẽ, các khớp nối có sẵn, ốc siết của khớp nối tự động gãy một mũ hoặc đổi màu khi bạn siết đủ lực. Bạn có thể thấy lắp busway giống như chơi xếp hình vậy. Thậm chí dễ hơn vì đã có thứ tự sẵn cho bạn.
      Rất nhiều nhà thầu sau lần đầu tiên thấy bên mình lắp đặt, lần tiếp theo họ đều tự lắp đặt lấy (tất nhiên có sự hướng dẫn và giám sát bên mình). Bạ đã hình dung được nó dễ cỡ nào chưa? hihi.
      Còn gì thắc mắc nữa cứ post lên mình sẽ giải đáp nhé! Nếu gấp thì alo cho mình.
      Thân.

10. The Following 10 Users Say Thank You to Tuan_Busway For This Useful Post:

Cảm ơn
      74

Trích dẫn Gửi bởi minhtuan1412 Xem bài viết
      anh có thể gửi cho e một vài tài liệu về Busway đuợc không, e đang định đưa công nghệ Busway vào đồ án TN của e, bởi vì nó có rất là nhiều ưu điểm hơn cáp. mail của e: minhtuanespkt@gmail.com
      -ah nhân đây cho e hỏi: e thấy một số nơi dùng tên Bus ducts -> nó giống nhau hay là khác chỗ nào ko a!?
      - e nghe đâu công trình cao ốc chung cư thì phải từ 20 tầng trở lên dùng Busway mới kinh tế phải ko a!? đồ án của e có 14 tầng ko biết có khả thi ko đây.
      Mong nhận đuợc những chia sẻ của anh. Chúc bác bán được nhiều hàng!!
      Hiện nay, nếu tòa nhà với diện tích nhỏ chừng 200 mét vuông và cao 7,8 tầng trở lên thì đã có thể dùng bus rồi. Giá Busway Nhôm chỉ bằng hoặc thấp hơn cáp Cu mình vẫn dùng trước nay. Giá Bus Cu thì cao hơn chừng 30% so với cáp Cu. Nhưng khi so sánh phải so cả về chi phí cho phụ kiện lắp đặt, nhân công nữa. Ví dụ lắp cáp thì phải có thêm Trunking hay Conduit, Thời gian lắp rất lâu và kỹ thuật phức tạp, dễ nhầm lẫn do quá nhiều đầu cáp. Với busway bạn chỉ cần chi phí cho nhân công hoặc thêm một ít accessory như một số thanh V 5mm, Ty treo 10 hay 12mm, bulon, tắc kê đạn. Những thứ này rất rẻ.

Sử dụng cáp hay bus còn phải tính đến công trình có đòi hỏi cao như thế nào về kinh phí đầu tư, yêu cầu về độ an toàn, độ tin cậy cung cấp điện, tính thẩm mỹ của công trình...
      Mình cho bạn một cái giá để bạn thử so sánh với cáp sẽ thấy bus Al rẻ hơn cáp Cu như thế nào nhé.
      Busway PPB, loại bus Al 3P4W 1000A, vỏ Al 100% nối đất, cách điện Epoxy lớp H (khả năng chịu nhiệt độ 180 độ C) IP55 khoảng 160USD/m. Mỗi sợi cáp một lõi 300mm, cách điện PVC, XLPE giá khoảng 500 đến 800 ngàn đồng/m. 1m Hệ thống 3P4W +1 dây nối đất cần bao nhiêu sợi như vậy?
      Hy vọng chút thông tin này có thể giúp bạn làm đồ án tốt hơn.
      Mình có thể nói rằng bạn đã lựa chon đúng khi dùng Bus cho công trình của mình đó. Chúc bạn thành công!
      Thân.

12. The Following 2 Users Say Thank You to Tuan_Busway For This Useful Post:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,735 lần, trong 237 bài

a Tuan_busway ơi a làm ơn gửi e vài file catalogue busway của siemens háy hãng nào cũng dc để e tham khảo dc ko a( giá cả luôn nhé).
      cảm ơn a nhiều!!

Cảm ơn
      74

Trích dẫn Gửi bởi minhtuan1412 Xem bài viết
      a Tuan_busway ơi a làm ơn gửi e vài file catalogue busway của siemens háy hãng nào cũng dc để e tham khảo dc ko a( giá cả luôn nhé).
      cảm ơn a nhiều!!
      Mình chỉ có thể gửi bạn file của PPB thôi vì mình làm về sản phẩm của hãng này nên mình mới thoải mái cung cấp tài liệu cho các bạn được.
      Nhưng mình có thể khẳng định với bạn rằng chất lượng busway hiện nay về loại vỏ nhôm (công nghệ mới) trên thị trường thì PPB, Siemens, GE là ngang nhau. Đều thỏa mãn các tiêu chuẩn trên toàn thế giới cả. IEC, KEMA, ASTA...
      Mình chưa biết cách up link file len đây nên có gì liên lạc để mình gửi qua mail cho nhé!
      Về giá thì PPB luôn cạnh tranh hơn. các hãng Siemens, GE giá luôn cao hơn vì đã có tiếng trên thị trường (họ vào VN trước mà). Hơn nữa PPB chỉ chuyên về một sản phẩm busway thôi.
      Thân.
      Sửa lần cuối bởi Tuan_Busway; 24-11-2008 lúc 18:15.

15. The Following 2 Users Say Thank You to Tuan_Busway For This Useful Post:

Trang 2 của 61 Đầu tiênĐầu tiên 123451252 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Kiểm tra nhiệt độ thanh dẫn trong busway
      Bởi khanhtk trong diễn đàn Các vấn đề khác trong hệ thống điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 26-09-2017, 11:42
    2. Cần bán - đột phá ngoạn mục thị trường máy biến áp khô, trỗi dậy mạnh mẽ chinh phục thị trường thanh dẫn busway!!!
      Bởi hungcuong_tbd trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 20-06-2013, 22:59
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 18-06-2013, 10:35
    4. Xu thế phát triển máy biến áp khô và thanh dẫn điện Busduct, Busway.
      Bởi thaisonbacLS trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 45
      Bài cuối: 06-04-2011, 22:38
    5. BUS DUCT - công nghệ chế tạo và các thông số đánh giá
      Bởi Son Nguyen trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 04-11-2009, 18:34

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng