• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Tủ điện Hệ thống xử lý nước thải.

Chào mọi người. Mình không phải dân điện mình làm bên xử lý nước thải, và đang nhận sửa chữa một hệ thống do bên điện nước thiết kế lắp đặt nên không xử lý được.
      Nói ra thì dài dòng nhưng mình đang có:
      - 1 Bể xử lý
      - 1 Timer A: chạy máy thổi khí
      - 1 Timer B: chạy máy bơm nước ra khỏi bể
      - Và 1 máy bơm nước vào bể.
      - 2 - 3 phao báo mực nước.
      Bây giờ mình phải làm như thế nào để:
      + Máy thổi khí sẽ ON và OFF theo đúng thời gian setup (máy thổi khí chạy thì bơm nước vào có thể chạy đến lúc đầy, nhưng bơm nước ra thì phải dừng)
      + Sau khi máy thổi khí ON và OFF xong thì bơm nước ra sẽ ON và OFF theo đúng thời gian setup (bơm nước ra chạy thì máy thổi khí và bơm nước nước vào phải dừng)
      + Sau đó bơm nước vào sẽ lại bơm cho đến khi đầy bể (Bơm nước vào chạy thì máy thổi khí có thể chạy nhưng bơm nước ra thì phải dừng.)
      Mình sử dụng điện 1 pha. Mong các bạn cho ý kiến, nếu không được thì mình cần thêm những gì và phải làm như thế nào ?
      Cảm ơn mọi người nhiều. :)

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      56
      Được cảm ơn 16 lần, trong 10 bài

Mặc định Ðề: Tủ điện Hệ thống xử lý nước thải.

Mình làm cho bạn 1 cái tủ điện điều khiển theo như ý bạn muốn. Bạn đem về chỉ cần kết nối với bơm nước, máy thổi khí, các phao... là xong. Giá trọn gói bao gồm cả lắp đặt cho bạn là 5 triệu. Mình đang làm cho cty thiết kế xử lý nước ở Bình Dương. 0934038083

3. Những thành viên đã cảm ơn sean vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Bên mình cung cấp máy bơm và van, máy thổi khí- máy khuấy- tụ điện. Bạn có nhu cầu- alo cho mình theo sdt: 0972130623- mình sẽ tư vấn thêm cho bạn nha. Rất hân hạnh được làm việc cùng bạn.

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi sean Xem bài viết
      Mình làm cho bạn 1 cái tủ điện điều khiển theo như ý bạn muốn. Bạn đem về chỉ cần kết nối với bơm nước, máy thổi khí, các phao... là xong. Giá trọn gói bao gồm cả lắp đặt cho bạn là 5 triệu. Mình đang làm cho cty thiết kế xử lý nước ở Bình Dương. 0934038083
      Bạn có biết HTXL của mình gồm bao nhiêu bơm không mà bạn bao trọn gói 5tr rẻ thế ?
      Cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình "quảng cáo", mình lên đây chỉ để chia sẻ và học hỏi mở rộng kiến thức ngành điện thôi. Không ngờ các bạn nhảy vào kiếm cơm ghê quá.

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

Mình chưa hiểu bạn muốn xử lý cái gì

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016