• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 26
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Cách đi dây hệ thống báo cháy địa chỉ.

các bác tư vấn giúp em với. em làm bên thi công, mới chỉ có thi công hệ thống báo cháy thông thường, đi dây 4 x 0,5 chia làm 2 để nối vào hai cực của đầu báo, các đầu báturtrong 1 zone nối // và chạy về tủ trung tâm. Chuông đèn thì đi dây riêng chạy về tủ. chuẩn bị em thi công hệ thống báo cháy địa chỉ 2loop của hokichi. em thấy bản vẽ cũng giống như báo cháy thông thường. nhưng chắc đi dây khác báo cháy thường. cho em hỏi các đầu báo có nối // với nhau không? chạy dây như thế nào? rồi từ đầu báo chạy về Modul rồi từ modul mới về tủ. nhờ các bác guíp em. em cảm ơn nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

Mặc định Ðề: Cách đi dây hệ thống báo cháy địa chỉ.

Trích dẫn Gửi bởi phucspk Xem bài viết
      các bác tư vấn giúp em với. em làm bên thi công, mới chỉ có thi công hệ thống báo cháy thông thường, đi dây 4 x 0,5 chia làm 2 để nối vào hai cực của đầu báo, các đầu báturtrong 1 zone nối // và chạy về tủ trung tâm. Chuông đèn thì đi dây riêng chạy về tủ. chuẩn bị em thi công hệ thống báo cháy địa chỉ 2loop của hokichi. em thấy bản vẽ cũng giống như báo cháy thông thường. nhưng chắc đi dây khác báo cháy thường. cho em hỏi các đầu báo có nối // với nhau không? chạy dây như thế nào? rồi từ đầu báo chạy về Modul rồi từ modul mới về tủ. nhờ các bác guíp em. em cảm ơn nhiều.
      loại này thì dùng 2 dây từ loop đi ra thôi e à . chủ yếu là lập trình trên tủ trung tâm , mà e thi công thì cứ việc thi công thôi còn lập trình thì có người trên em lập trinh rồi . e có thể nói rõ hơn e thi công tủ báo cháy loại gì không ? nếu là FireNET thì e phải học qua 1 khóa về nó đã , lúc trước bên Nhật Nam có mở thường xuyên do chuyên gia của hochiki tập huấn đó .

3. Những thành viên đã cảm ơn trinhhadem vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

chạy 2 dây từ loop, vậy 1 loop chạy 2 dây, và nối // tất cả các đầu báo lại đúng không anh.

Cảm ơn
      86

của bạn đây download về nghiên cứu nhé , bạn phải phân biệt cho đúng modul cho chuông còi và modul cho đầu báo cháy nhé
      http://www.data.webdien.com/free/dow...9111d1b8fa8742

6. The Following 4 Users Say Thank You to trinhhadem For This Useful Post:

Cảm ơn
      4

Cảm ơn bác trinhhadem nhiều.

Cảm ơn
      86

uh ko có gì bạn à vì lúc trước mình cũng được bên hichiki huấn luyện 1 khóa nên còn tài liệu thôi

9. Những thành viên đã cảm ơn trinhhadem vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ha Noi
      Cảm ơn
      107
      Được cảm ơn 317 lần, trong 158 bài

Trích dẫn Gửi bởi phucspk Xem bài viết
      Có chút chia sẻ với bạn: Đối với tất cả các hệ thống báo cháy địa chỉ, thì việc đi dây loop hết sức đơn giản. Sẽ có 2 cores đi và 2 cores về. Và tất cả các thiết bị đầu vào (input devices) sẽ được đấu trên loop, included: Đầu báo khói nhiệt, gas, nút ấn ... các module địa chỉ ( module đầu vào, module đầu ra ( xuất tín hiệu để active horn, strobe, ...), và module cho đầu báo thường ( conventional detector).
      Về bản chất: 4 cores này được đấu vào 2 nguồn nuôi input devices ( VD: 2 cores đi sẽ được đấu vào A+, A-, và 2 cores về đấu vào B+, B-). Khi đó, các input devices được cung cấp bởi 2 nguồn //. Điều này sẽ làm tăng thêm độ tin cậy của hệ thống. Nghĩa là trong trường hợp bị đứt mạch ( mất kết nối tại 1 điểm bất kỳ trên loop), thì các input devices sẽ được chia làm 2 nửa, mỗi nửa được cup cấp bởi 1 nguồn độc lập. Lúc đó hệ thống vẫn hoạt động bình thường.

- Ngoài các module trên còn có 1 loại đặc biệt là isolater ( module cách ly). Cái này nếu có tjan mình sẽ chia sẻ sau. Hiện ở VN thì mình thấy rất ít dự án lắp đặt Isolater ( cái này chỉ tiêu chuẩn NFPA mới cần).
      Email: chinh.nq@hotmail.com
      or nq.chinh@takasago-vn.com

11. The Following 2 Users Say Thank You to chinh_akay For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

có anh nào biết về hệ thống báo cháy cho em hỏi chút nhé? cách đi dây báo cháy và cách đấu dây vào đầu báo khói ,nút nhấn và chuông như thế nào . các anh chỉ cho em biết đươc ko ạ? cảm ơn các anh nhiều

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Anh cho em hỏi về cái isolater với ah, vì em không hiểu cái mạch cách ly sự cố này ntn, đi day làm sao
      mong anh chỉ giáo cho
      Thanks!

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook