• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Hỏi về cách lắp bình nóng lạnh

các bác cho em hỏi cách lắp bình nóng lạnh
      với em nghe nói bình nóng lạnh cần phải nối chống sét thì chỉ cần 1 dây âm từ nguồn đi xuống đất có được không hay mắc kiểu gì
      mà nói xuóng đất gắn thêm gì không
      mà trong các công trình nếu không nối có ảnh hưởng gì và có an toàn khi sử dụng không, thường thường bác nào đã lắp từng lắp đặt thì cho em hiểu cái
      các bác giúp em cái

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về cách lắp bình nóng lạnh

Trích dẫn Gửi bởi daydienquang Xem bài viết
      các bác cho em hỏi cách lắp bình nóng lạnh
      với em nghe nói bình nóng lạnh cần phải nối chống sét thì chỉ cần 1 dây âm từ nguồn đi xuống đất có được không hay mắc kiểu gì
      mà nói xuóng đất gắn thêm gì không
      mà trong các công trình nếu không nối có ảnh hưởng gì và có an toàn khi sử dụng không, thường thường bác nào đã lắp từng lắp đặt thì cho em hiểu cái
      các bác giúp em cái
      Bình nước nóng lạnh dùng bình nước lọc. Nó làm nóng và làm lạnh nước lọc phục vụ nhu cầu của con người. Bình chỉ cần nguồn điện 220VAC là có thể hoạt động thì cần gì phải chống sét cho nó hả bạn.
      Tuy nhiên nối đất vỏ bình để bảo vệ rò điện ra vỏ là biện pháp cần thiết, vì bình này làm việc với nước và rất hay rò điện. Nếu không có hệ thống nối đất bạn có thể dùng CB bảo vệ dòng điện rò.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

nếu chống rò điện ra vỏ thì chỉ cần nối dây âm xuống đất hay llaf nối kiểu gì hả anh, mà có cần đoạn sắt chôn xuống đất không
      mà không bảo vệ vỏ thì có được không hay phải bắt buộc

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi daydienquang Xem bài viết
      nếu chống rò điện ra vỏ thì chỉ cần nối dây âm xuống đất hay llaf nối kiểu gì hả anh, mà có cần đoạn sắt chôn xuống đất không
      mà không bảo vệ vỏ thì có được không hay phải bắt buộc
      Trước hết bạn hiểu thế này. Nối đất không chống rò điện ra vỏ, mà khi rò điện ra vỏ nếu bạn không nối đất thì bạn bị giật do bạn tiếp xúc với điện áp cao và dòng điện sẽ qua người bạn xuống đất.
      Khi nối đất nếu rò điện ra vỏ thì sẽ có dòng chạy xuống đất và điện áp đặt trên vỏ sẽ giảm, bạn có chạm vào bình cũng đỡ nguy hiểm hơn, do dòng qua bạn sẽ rất ít so với dòng qua dây nối đất.
      Dòng qua dây nối đất càng lớn thì dòng qua người bạn càng nhỏ, dòng này phụ thuộc vào hệ thống nối đất của bạn, đánh giá hệ thống này bằng điện trở hệ thống nối đất khoảng nhỏ hơn 4 Ohm là đạt, để giảm giá trị điện trở này bạn càng đóng cọc xuống đất nhiều thì nó sẽ càng giảm. Khi hệ thống nối đất đảm bảo bạn chỉ cần nối với vỏ thiết bị bằng dây có thể dẫn điện là xong.
      Việc bảo vệ bằng CB dòng rò thì bạn cần mua thêm một cái RCB và không có cần cái hệ thống nối đất phức tạp này nữa.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016