• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Địa chỉ
      Số 3 Đường Tạ Quang Bửu Hai Bà Trưng Hà Nội
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Mặc định Tổng quan về các loại biến tần. Điểm mạnh yếu và cách lựa chọn.

Về đề tài này thì cũng được nói rất nhiều rồi. Nhưng em vẫn mạo muội xin được trợ giúp về một số vấn đề như sau. Mong có thể được học hỏi thêm một số kiến thức để có thể có 1 tư duy hiệu quả.
      Vấn đề đầu tiên là có rất nhiều hãng có thể lựa chọn biến tần tốt như ABB, Schneider, Danfoss..... Do vậy làm sao có thể lựa chọn loại biến tần phù hợp với yêu cầu công việc của mình.
      - Trong điều khiển động cơ cán thép, luyện kim công nghiệp nặng thì nên chọn hãng nào.
      - Trong công nghệ thực phẩm, mía đường, thức ăn chăn nuôi thì nên chọn của hãng nào.
      - Trong công nghiệp hóa dầu,khai thác than thì nên chọn hãng nào..
      - Còn trong công nghiệp gỗ giấy, và nhiều ngành khác nữa....
      Và vì sao lại chọn hãng đó. Những điều này chắc chỉ có thực tế mới đúc kết được, mong anh em có thể chia sẻ.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Mặc định Ðề: Tổng quan về các loại biến tần. Điểm mạnh yếu và cách lựa chọn.

INVT là ngon nhất nhỉ
      Chỉ có một dân tộc Ai Cập .
      Không có thể chế chính trị duy nhất.

Địa chỉ
      www.LEvn.vn
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 56 lần, trong 47 bài

Trích dẫn Gửi bởi haoh2bk Xem bài viết
      Về đề tài này thì cũng được nói rất nhiều rồi. Nhưng em vẫn mạo muội xin được trợ giúp về một số vấn đề như sau. Mong có thể được học hỏi thêm một số kiến thức để có thể có 1 tư duy hiệu quả.
      Vấn đề đầu tiên là có rất nhiều hãng có thể lựa chọn biến tần tốt như ABB, Schneider, Danfoss..... Do vậy làm sao có thể lựa chọn loại biến tần phù hợp với yêu cầu công việc của mình.
      - Trong điều khiển động cơ cán thép, luyện kim công nghiệp nặng thì nên chọn hãng nào.
      - Trong công nghệ thực phẩm, mía đường, thức ăn chăn nuôi thì nên chọn của hãng nào.
      - Trong công nghiệp hóa dầu,khai thác than thì nên chọn hãng nào..
      - Còn trong công nghiệp gỗ giấy, và nhiều ngành khác nữa....
      Và vì sao lại chọn hãng đó. Những điều này chắc chỉ có thực tế mới đúc kết được, mong anh em có thể chia sẻ.
      Sao lại phân chia như thế vậy bạn, tất cả các ngành bạn nói ABB, Schneider, Danfoss đều có thể sử dụng.
      CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ CAO LÊ GIA
      www.LEvn.vn - 01666 666 849

Địa chỉ
      Cảm ơn
      21

Trích dẫn Gửi bởi LGTech Xem bài viết
      Sao lại phân chia như thế vậy bạn, tất cả các ngành bạn nói ABB, Schneider, Danfoss đều có thể sử dụng.
      Biết tất cả đều có thể sử dụng, nhưng mỗi loại biến tần đều có ưu nhược điểm khác nhau để phù hợp với mục đích chứ. Giống như ở nhà máy bia, mía đường thì chắc phải siêu bền, chống chịu với PH cao chứ bạn. Không thể chọn cứ chọn bất kỳ được, đó là suy nghĩ của mình.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi Panduit Xem bài viết
      INVT là ngon nhất nhỉ
      Vậy ABB thì sao. Theo mình biết hãng này biến tần cũng rất khủng, rồi còn nhiều loại nữa. Bạn có thể nêu quan điểm tại sao nó nhất không.
      Hồ Huy Hào
      Email: haoh2bk@gmail.com
      HP: 01664 223 796

Địa chỉ
      www.LEvn.vn
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 56 lần, trong 47 bài

Biết tất cả đều có thể sử dụng, nhưng mỗi loại biến tần đều có ưu nhược điểm khác nhau để phù hợp với mục đích chứ. Giống như ở nhà máy bia, mía đường thì chắc phải siêu bền, chống chịu với PH cao chứ bạn. Không thể chọn cứ chọn bất kỳ được, đó là suy nghĩ của mình.

Vậy ABB thì sao. Theo mình biết hãng này biến tần cũng rất khủng, rồi còn nhiều loại nữa. Bạn có thể nêu quan điểm tại sao nó nhất không.
      Mình chưa hiểu ý bạn lắm, ABB , Schneider hay các hãng khác họ không chỉ sản xuất 1 dòng biến tần mà là nhiều dòng biến tần khác nhau cho nhiều ứng dụng khác nhau, giả sử như ABB với các ứng dụng băng tải nhỏ có thể dùng ACS55, ACS150 hay ACS355, máy nén khí có thể dùng ACS550, cẩu trục ACS800 , ACS850 ... đối với các môi trường bắt buộc phải dùng biến tần có chỉ số IP cao hay khả năng chống cháy nổ, ABB vẫn có dòng biến tần đáp ứng được.
      Mình nghĩ nếu cứ phân chia theo hãng thì sẽ có những câu trả lời kiểu như tôi thấy nhà máy xi măng dùng nhiều hãng, ông khác cũng đến 1 nhà máy xi măng khác lại bảo tôi thấy xi măng dùng nhiều hãng khác, thực tế hoặc ngành này dùng nhiều của hãng này, ngành khác dùng nhiều của hãng khác... Cuối cùng topic nó cũng đi theo hướng kiểu này http://webdien.com/d/showthread.php?t=34905 .
      Còn để có một chút cái nhìn tổng quan về thị trường biến tần, mình cũng xin lấy hình ảnh của 1 anh em post trên diễn đàn về thị phần biến tần trên toàn thế giới cho các bạn tham khảo:

P/s: Mình nghĩ bạn nên đưa ra một ứng dụng cụ thể, các anh em làm ở các hãng hoặc đại lý của hãng khác nhau sẽ giới thiệu những dòng biến tần mà hãng đó sản xuất có khả năng đáp ứng yêu cầu của bạn thì hay hơn. Và đây cũng là chút góp ý của mình chứ không có ý gì khác. Chúc bạn và anh em diễn đàn một buổi tối ấm áp.
      CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ CAO LÊ GIA
      www.LEvn.vn - 01666 666 849

6. Những thành viên đã cảm ơn LGTech vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      21

Trích dẫn Gửi bởi LGTech Xem bài viết
      Mình chưa hiểu ý bạn lắm, ABB , Schneider hay các hãng khác họ không chỉ sản xuất 1 dòng biến tần mà là nhiều dòng biến tần khác nhau cho nhiều ứng dụng khác nhau, giả sử như ABB với các ứng dụng băng tải nhỏ có thể dùng ACS55, ACS150 hay ACS355, máy nén khí có thể dùng ACS550, cẩu trục ACS800 , ACS850 ... đối với các môi trường bắt buộc phải dùng biến tần có chỉ số IP cao hay khả năng chống cháy nổ, ABB vẫn có dòng biến tần đáp ứng được.
      Mình nghĩ nếu cứ phân chia theo hãng thì sẽ có những câu trả lời kiểu như tôi thấy nhà máy xi măng dùng nhiều hãng, ông khác cũng đến 1 nhà máy xi măng khác lại bảo tôi thấy xi măng dùng nhiều hãng khác, thực tế hoặc ngành này dùng nhiều của hãng này, ngành khác dùng nhiều của hãng khác... Cuối cùng topic nó cũng đi theo hướng kiểu này http://webdien.com/d/showthread.php?t=34905 .
      Còn để có một chút cái nhìn tổng quan về thị trường biến tần, mình cũng xin lấy hình ảnh của 1 anh em post trên diễn đàn về thị phần biến tần trên toàn thế giới cho các bạn tham khảo:

P/s: Mình nghĩ bạn nên đưa ra một ứng dụng cụ thể, các anh em làm ở các hãng hoặc đại lý của hãng khác nhau sẽ giới thiệu những dòng biến tần mà hãng đó sản xuất có khả năng đáp ứng yêu cầu của bạn thì hay hơn. Và đây cũng là chút góp ý của mình chứ không có ý gì khác. Chúc bạn và anh em diễn đàn một buổi tối ấm áp.
      Thực ra bạn nói như vậy cũng đã phần nào đúng ý kiến mình tham khảo rồi. Tuy nhiên điều mình cần là kinh nghiệm thực tế từ chính những anh em kỹ thuật để có cái nhìn cụ thể hơn mà không bị chủ quan trong việc luôn chỉ lựa chọn những thứ mà mình cho là đúng. Như vậy thì có thể tốt hơn cho công việc của mình và nhiều người khác. Cảm ơn bạn đã góp ý.
      Hồ Huy Hào

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4

+++---o0o---+++

Chưa thấy trong nhà máy mạ điện chăng

PH chả liên quan gì cả

Địa chỉ
      Cảm ơn
      21

Trích dẫn Gửi bởi Panduit Xem bài viết
      Chưa thấy trong nhà máy mạ điện chăng

PH chả liên quan gì cả
      Đấy là mình nói ví dụ trong từng trường hợp cụ thể thôi. Nếu nhà máy mạ điện không liên quan gì thì mong bạn cũng giải thích rõ ràng, các ý kiến mình luôn sẵn sàng lắng nghe. Vì topic này lập ra là để học hỏi.
      Hồ Huy Hào

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4

Đấy là mình nói ví dụ trong từng trường hợp cụ thể thôi. Nếu nhà máy mạ điện không liên quan gì thì mong bạn cũng giải thích rõ ràng, các ý kiến mình luôn sẵn sàng lắng nghe. Vì topic này lập ra là để học hỏi.
      MẠ điện thì pH của mây anh kia phải gọi bằng cụ về độ ăn mòn.

Các thiết bị đắt tiền luôn được cover chắc chắn.

Chưa nhìn thấy nhà máy sạch bong , sàn luôn bóng lộn mà tủ nào cũng có điều hòa treo bên hông nhỉ

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Giúp em về một cái nhìn tổng quan về thị trường BIẾN TẦN ở VN
      Bởi tase6789 trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 45
      Bài cuối: 26-03-2016, 09:28
    2. Thảo luận - Lợi ích to lớn nhiều mặt, ngành điện và các cơ quan có liên quan nghĩ sao?
      Bởi canlevinh trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 19-12-2014, 10:05
    3. Trợ giúp - biến tần CS QUAN HIỀN
      Bởi hadoan06 trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 30-10-2014, 09:05
    4. Trợ giúp - TỔNG HỢP: Cáp điện và các vấn đề liên quan
      Bởi tuanlevis134 trong diễn đàn Tủ bảng điện, thang máng cáp, dây dẫn điện
      Trả lời: 56
      Bài cuối: 29-03-2014, 08:39
    5. Xin tài liệu liên quan đến TST(TGT)
      Bởi chinh_akay trong diễn đàn Vận hành hệ thống điện
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 29-12-2010, 13:39
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ