• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Bác nào viết vẽ sơ đồ tủ điện này?

Nhà em dùng 3 pha điện và gọi như sau.
      Điện dùng mặc định em gọi là P1, pha phụ nữa gọi là P2, pha điện máy phát gọi là P3. mỗi pha dùng 1 Contactor (khởi động từ).
      Hoạt động như sau:
      Mặc định luôn dùng điện ở P1, khi P1 mất thì tự động đóng sang P2, Nếu cả 2 pha mất thì em khởi động máy phát điện và nhấn công tắc thì Contactor đóng và P3 có điện. Khi pha 1 có điện trờ lại thì em tác động vào công tắc, contactor đóng và P1 có điện.

Bác nào vẽ giúp em sơ đồ để em lắp cái tủ điện, gồm những lk gì đi kèm luôn ạ. Em thank's và hậu tạ.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Mặc định Ðề: Bác nào viết vẽ sơ đồ tủ điện này?

Nguồn p3 thì nó sẽ tự động nhảy vào khi p1 và p2 mất thì tốt hơn sao phải đóng bằng tay .Khi có p1 hoặc p2 thì nó sẽ ngắt p3 và đưa p1 hoặc p2 vào .
      điện thoại 0912445953 hà nôi

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: Bác nào viết vẽ sơ đồ tủ điện này?

Trích dẫn Gửi bởi buidung0240 Xem bài viết
      Nhà em dùng 3 pha điện và gọi như sau.
      Điện dùng mặc định em gọi là P1, pha phụ nữa gọi là P2, pha điện máy phát gọi là P3. mỗi pha dùng 1 Contactor (khởi động từ).
      Hoạt động như sau:
      Mặc định luôn dùng điện ở P1, khi P1 mất thì tự động đóng sang P2, Nếu cả 2 pha mất thì em khởi động máy phát điện và nhấn công tắc thì Contactor đóng và P3 có điện. Khi pha 1 có điện trờ lại thì em tác động vào công tắc, contactor đóng và P1 có điện.

Bác nào vẽ giúp em sơ đồ để em lắp cái tủ điện, gồm những lk gì đi kèm luôn ạ. Em thank's và hậu tạ.
      Theo mình bạn nên dùng 1 bộ lưu điện UPS để đóng P3 khi mất P1,P2.

Còn mấy cái kia bạn dùng role trung gian cho rẻ, dùng các tiếp điểm khóa chéo nhau nếu có khóa liên động cơ khí cho contactor thì càng tốt
      Mr Linh
      Email : vanlinhkt@gmail.com
      SDT : 0917169456

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016