• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Sửa quạt điện

Cảm ơn
      0

Mặc định Sửa quạt điện

Cái quạt nhà em nó bị hỏng, gần nhà không có tiệm nên em lên đây hỏi mọi người với mong muốn tự sửa. Em đã thử tháo quạt ra nghịch. Sau 1 hồi bôi trơn, tháo ra lắp lại các kiểu thì roto khi quay bằng tay khá mượt nhưng....đó là lúc chưa cắm điện. Khi cắm điện vào, không hiểu sao có lực hút từ stato làm roto bị hút chặt vào (em cầm vào roto lúc chưa cắm điện, sau khi cắm điện vào cảm giác rất rõ roto bị hút về 1 phía nào đó trên thành stato). Em đang nghi stato có vấn đề hay ít ra điện vào stato có vấn đề. Không biết đã ai gặp tình huống này chưa. Nếu rồi mong mọi người cho em biết cách bắt bệnh và sửa em nó với ạ. (Em có đồng hồ đo điện và các vật dụng để tháo quạt).
      Nhân tiện được ngày tìm hiểu về quạt, cho em hỏi tại sao nguồn điện vào quạt chỉ có 2 dây nóng và lạnh, mà sao lúc mở quạt ra, từ 2 dây nóng lạnh đấy là chia thành những 5 dây cắm vào stato. Và nguyên tắc cắm dây từ 5 cái dây đấy vào stato là ntn?
      Cảm ơn đã đọc bài viết.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      157
      Được cảm ơn 171 lần, trong 143 bài

Mặc định Ðề: Sửa quạt điện

chào bạn,theo lời bạn nói thong thường quạt gia dụng có 5 dây,xám hồng,trắng vàng xanh.tuơng ứng với/dây chạy đề số3.số2.số1,bạn tím sách xem sơ đồ đấu dây nhé.nguồn vào 1 sợi vô xám và 1 đầu tụ đề ,1 đầu của tụ còn lại vô dây đề,1 sợi nguồn còn lại lần lượt vô số 1,2,3.nhờ bộ số, bạn kiểm tra cuộn dấy để thang đo 2 đầu xám và hồng khoản 500 đến 600omh là ok\ nhớ cắt 1 đầu dây tụ].hiện tượng quạt của bạn kiểm tra cục đề nếu ok,thay bạc cốt là được.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016