• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      1

Mặc định Giúp mình hỏi cái hình này

Cho mình hỏi là ở trường hợp 1 pha chạm vỏ thì dòng sẽ chạy về dây trung tính rồi chạy về điểm trung tính của nguồn hay là chạy xuống đất.Nếu chạy về trung tính nguồn thì nối đất để làm gì vậy,vì mình đọc trong các tài liệu thì nối trung tính nối đất dể loại bỏ dòng thừa này xuống đất,nhờ các pac giúp đỡ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,881 lần, trong 549 bài

Trích dẫn Gửi bởi *VIP_MEMBER* Xem bài viết

Cho mình hỏi là ở trường hợp 1 pha chạm vỏ thì dòng sẽ chạy về dây trung tính rồi chạy về điểm trung tính của nguồn hay là chạy xuống đất.Nếu chạy về trung tính nguồn thì nối đất để làm gì vậy,vì mình đọc trong các tài liệu thì nối trung tính nối đất dể loại bỏ dòng thừa này xuống đất,nhờ các pac giúp đỡ
      dòng chạm vỏ sẽ chạy theo dây trung tính rồi chạy về điểm trung tính nguồn ( nguyên tắc cơ bản của điện thôi, chổ nào dễ đi nó sẽ đi).
      "Điểm trung tính của nguồn dùng để loại bỏ dòng thừa xuống đất", cái này chỉ đúng 1 phần thôi, người ta nối đất cho dây trung tính nhầm tạo điện thế 0V cho nó, và đây là được gọi là điểm nối đất làm việc.
      Bạn nhầm lẫn với nối đất an toàn rồi
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

3. The Following 5 Users Say Thank You to combui_viahe For This Useful Post:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

bạn có tài liệu về bộ khống chế hình trống k

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 18 lần, trong 10 bài

Mặc định Ðề: Giúp mình hỏi cái hình này

tính chất của 1 hệ thống điện hay nói cách khác thì người ta phân biệt các hệ thống điện là do cách nối đất trung tính nguồn và vỏ thiết bị.
      -đây là mạng TN-C,không được phép sử dụng cho các loại dây có tiết diện <10mm2 cho Cu,và <16mm2 cho Al

-Bảo vệ nối đất nhằm bảo vệ an toàn cho người khi người tiếp xúc
      với thiết bị đã bị chạm vỏ bằng cách giảm điện áp trên vỏ thiết bị xuống một trị số an
      toàn.

Địa chỉ
      Hạ Long
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 308 lần, trong 90 bài

Theo mình đây là phương pháp nối phối hợp giữa nối đất bảo vệ và nối đất làm việc. Khi vỏ thiết bị của bạn bị rò điện dòng điện sẽ một phần triệt tiêu xuống đất (an toàn khi chạm vào vỏ), một phần sẽ đi ngược về điểm nối không kích hoạt bảo vệ tác động tách thiết bị bị chạm vỏ ra khỏi hệ thống.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

chỗ nào điện thế thấp thì dòng sẽ chạy qua thui!giống như cây máy tính của các bạn nếu bị dò điện bạn hãy nối sợi dây điện vào vỏ và vào đinh và đóng nó vào tường thì dòng điện sẽ đi theo dây và tiếp đất bạn sẽ không bị dât nữa!

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 18 lần, trong 9 bài

Trích dẫn Gửi bởi phuquy_dhkt Xem bài viết
      chỗ nào điện thế thấp thì dòng sẽ chạy qua thui!giống như cây máy tính của các bạn nếu bị dò điện bạn hãy nối sợi dây điện vào vỏ và vào đinh và đóng nó vào tường thì dòng điện sẽ đi theo dây và tiếp đất bạn sẽ không bị dât nữa!

Em không hiểu phần bôi đỏ ở trên bác nói là chỗ nào điện thế thấp thì sẽ có ...
      Theo em nghĩ thì chỗ nào có điện trở thấp thì dòng chỗ đó sẽ được đi qua nhiều hơn không biết có đúng không ?

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 8 lần, trong 6 bài

dòng thừa này sẽ chạy xuống đất nói chung là để bớt nguy hiểm.dòng này nó sẽ chạy về nguồn.Nếu chạy về trung tính nguồn thì nối đất để mắc các thiết bị bảo vệ,đóng ngắt khi có sự cố.
      Điều quan trọng ko phải vị trí ta đang đứng, mà ở hướng ta đang đi

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016