• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định cấu tạo máy biến áp

anh, chị giúp em cái cấu tạo của cuộn dây đồng trong máy biến áp loại này với... em quan sát máy ở cty em ( cũng giống trong hình, vì không có máy ảnh nên phải down hình trên mạng) thì cuộn dây đó có 3 dây. 1 là điện vào, 1 là điện ra ( tử than ra), 1 dây nối chung lại của 3 cuộn ghi là 0 Vôn. hỏi ông thợ lắp đặt thì nói không có cuộn sơ cấp, thấy khó hiểu quá nên nhờ mọi người giảng giúp em hiểu.thank (*.*)

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Học như điên....hok bít gì về điện

Cảm ơn
      8

Mặc định Ðề: cấu tạo máy biến áp

không ai giúp em hết

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 519 lần, trong 407 bài

Nhà em có ổn áp không .hay hồi giờ em có chửa ổnáp có cái môtơ xoay cái mỏ quẹt cà rột rẹt này bao giờ chưa .Nó là tự biến áp nên chỉ có duy nhất một cuộn .không có sơ hay thứ câp gì hết . Sau khi đã cảm thấy mờ mờ trong ký ức ,nhắm mắt lại tưởng Tượng ,đang có 3 cái như vậy dùng điện một pha 220V, đem xếp chồng lên nhau rồi kết nối .Đấu dây 3 cái lại thành ra 1 cái ổn áp 3 pha công nghiệp dùng diện 3 pha 220/380V có 1 dây nối chung lại 3 cuộn ghi là 0 Volt gì ..gì đó .thêm tí mắm muối, đèn báo, cọc ra.. là hiện ra rỏ thôi . Nên kết hợp với một ly cà phê G7 Ban Mê, tăng sức sáng tạo .kèm 2 điếu con mèo ../.

4. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      157
      Được cảm ơn 171 lần, trong 143 bài

Trích dẫn Gửi bởi newhuy27 Xem bài viết

anh, chị giúp em cái cấu tạo của cuộn dây đồng trong máy biến áp loại này với... em quan sát máy ở cty em ( cũng giống trong hình, vì không có máy ảnh nên phải down hình trên mạng) thì cuộn dây đó có 3 dây. 1 là điện vào, 1 là điện ra ( tử than ra), 1 dây nối chung lại của 3 cuộn ghi là 0 Vôn. hỏi ông thợ lắp đặt thì nói không có cuộn sơ cấp, thấy khó hiểu quá nên nhờ mọi người giảng giúp em hiểu.thank (*.*)
      nói như ông già là khá chính xác rồi,tôi xin bổ xung thêm,nó là 3 cái biến thế 1p tự ngẫu được điều chỉnh U đầu vào = chổi thang nhờ dàn cỏ di chuyển,thông qua mạch so sánh điện áp.còn 1 dây nối chung vào 3 cuộn là 3 biến áp đang đấu sao.vài ý trao đổi cùng bạn.

6. The Following 2 Users Say Thank You to thong55 For This Useful Post:

Cảm ơn
      8

thank 2 bác nhiều nhiều... em uống cả hộp G7 mà không sáng ra nổi, các bác nói có mấy dòng làm lòng em như đèn cao áp ...

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Hiểu biết là vô tận và trí tuệ tập thể là ở chỗ này.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016