• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      157
      Được cảm ơn 171 lần, trong 143 bài

Cảm ơn
      157

Mặc định Ðề: cần giúp rele bảo vệ quá áp

ko ai giúp mình vậy.

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 906 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi thong55 Xem bài viết
      em đang cần ráp 1 cái mạch nguồn dc 12v/24v có chứ năng điều khiển rele tắt khi quá áp và có thời gian đóng trể như ko biết từ đâu. bác nào có sơ đồ trên cho em xin .cám ơn các bác nhiều.
      Mình gợi ý cho bạn như sau:
      1. bạn tìm hiểu mạch so sánh sử dụng op-amp (cứ vào gu gồ gõ "mạch so sánh sử dụng op-amp").
      2. sau khi hiểu về mạch đó thì bản sẽ thiết kế cái mạch y chang thế. nhưng điện áp đầu vào chân so sánh phải chia áp cho nhỏ xuống (sử dụng cầu phân áp điện trở, cũng vào gu gồ gõ "cầu phân áp điện trở").
      3. Mạch tạo trễ RC, sử dụng điện trở và tụ điện để tạo thành 1 mạch tạo trễ (cũng gu gồ gõ "mạch tạo trễ RC).
      4. ghép 1+2+3 thành 1 mạch hoàn chỉnh. cái này tôi nói cơ bản thôi, nhưng bạn học điện thì cứ tư duy theo kiểu này là hoàn thành cái mạch.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

4. Những thành viên đã cảm ơn caovanhuong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      157

Trích dẫn Gửi bởi caovanhuong Xem bài viết
      Mình gợi ý cho bạn như sau:
      1. bạn tìm hiểu mạch so sánh sử dụng op-amp (cứ vào gu gồ gõ "mạch so sánh sử dụng op-amp").
      2. sau khi hiểu về mạch đó thì bản sẽ thiết kế cái mạch y chang thế. nhưng điện áp đầu vào chân so sánh phải chia áp cho nhỏ xuống (sử dụng cầu phân áp điện trở, cũng vào gu gồ gõ "cầu phân áp điện trở").
      3. Mạch tạo trễ RC, sử dụng điện trở và tụ điện để tạo thành 1 mạch tạo trễ (cũng gu gồ gõ "mạch tạo trễ RC).
      4. ghép 1+2+3 thành 1 mạch hoàn chỉnh. cái này tôi nói cơ bản thôi, nhưng bạn học điện thì cứ tư duy theo kiểu này là hoàn thành cái mạch.
      cám ỏn bác nhiều,em thì ko được học bên nghành điện tử ,thích khám phá bên lãnh vực bán dẫn,nên học mò thôi bác à,nói về nguyên lý em còn mơ hồ lắm,nhưng cũng nhờ thằng bạn ở thạnh đức xuống uốn cà fe ,nó có chỉ cho con opam 741 nên cũng nghiên cúu ráp thử cũng được rồi,em nhằm thay vào ổn áp ko có bộ trể ấy mà,em định thử nghiệm mạch 555 thay cho con 741.có gì mong bác giúp đở.chào bác.cho em hỏi bác ở long hải vũng tàu hay tây ninh vậy,.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016