• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Mặc định Trợ giúp cho tớ với

Mạng điện phòng tớ bị hiện tượng khi ngắt ap mà cắm bút thử điện vào đều thấy hai pha có điện (mức độ sáng của bút là khác nhau ở hai pha) nhưng khi đóng ap trở lại thì hiện tượng trên mất ngay_tớ có lấy pha nguội (N) cho cái bóng cầu thang. Mọi người chỉ giúp tớ nguyên nhân và cách khắc phục với!?
      Vấn đề nữa là cái đèn báo pha, loại mua sẵn về đấu tớ thấy cắm một cực vào dây L cực còn lại mình đưa bút thử điện vào thì bút sáng và đèn không sáng, loại tháo từ cầu dao ra thì đưa bút điện vào cực còn lại bút có sáng nhưng đèn không sáng( tất nhiên điện trở hạn dòng của hai loại này khác nhau) mình lắp vào mạng điện sử dụng có nguy hiểm gì không khi vô tình chạm vào dây N?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Trợ giúp cho tớ với

Trích dẫn Gửi bởi link84324 Xem bài viết
      Mạng điện phòng tớ bị hiện tượng khi ngắt ap mà cắm bút thử điện vào đều thấy hai pha có điện (mức độ sáng của bút là khác nhau ở hai pha) nhưng khi đóng ap trở lại thì hiện tượng trên mất ngay_tớ có lấy pha nguội (N) cho cái bóng cầu thang. Mọi người chỉ giúp tớ nguyên nhân và cách khắc phục với!?
      Vấn đề nữa là cái đèn báo pha, loại mua sẵn về đấu tớ thấy cắm một cực vào dây L cực còn lại mình đưa bút thử điện vào thì bút sáng và đèn không sáng, loại tháo từ cầu dao ra thì đưa bút điện vào cực còn lại bút có sáng nhưng đèn không sáng( tất nhiên điện trở hạn dòng của hai loại này khác nhau) mình lắp vào mạng điện sử dụng có nguy hiểm gì không khi vô tình chạm vào dây N?
      Bạn hỏi nhiều và tràn lan quá, đọc hoa hết cả mắt.
      Nếu mà nguồn mất thì điện tích không còn để bút thử điện sáng đâu bạn à. Vậy chắc chắn còn một dây có điện tích. Nhưng bút thử điện sáng ở cả hai dây. Cái này mình đã trả lời ở 1 topic khác là do cảm ứng điện. Bạn có thể thí nghiệm như sau: Cấp nguồn vào 1 lõi của dây điện 2 lõi bất kì, lấy bút điện đo lõi còn lại sẽ thấy bút có sáng nhẹ.
      Để bóng đèn sáng thì cả hai đầu bóng phải có 2 cực của nguồn điện, nếu bạn cấp một đầu, hở một đầu thì đầu còn lại dẫn ra vẫn là nối tiếp của cực L thôi và tất nhiên bút sẽ sáng.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Bạn nên kiểm tra lại nguồn dây nguội đi .cả hai dây đều đỏ có nghĩa là đứt dây nguội rồi đó, hoặc có trường hợp chậm nguồn nữa đó

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 19 lần, trong 18 bài

cái cb của bạn có vấn đề rồi đã ngắt áp bút thư điện sang hai dây là có vấn đề rồi kiểm tra lại đi

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

mất mát chứ có gjf đâu bn kiem tra lai ok ngay

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ