• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Tụ bù

Cảm ơn
      25
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định Tụ bù

chỗ mình làm có cầu chì cho tụ bù 150A nhưng mình dùng đồng hồ kẹp dòng thì chưa tới,còn dòng bao nhiêu thì mình quên rồi,hình như khoảng 50A hay 55A gì đó như vậy thì không đúng rồi,sẵn đây mình nhờ a e ai biết thì chỉ mình với nhé đó là cách tính dòng của cái khay tụ bù đó.
      Thông số của tụ (tụ này có 3 tụ đấu tam giác bên trong rồi chỉ đưa ra 3 cực thôi): 400V - 15KVA,từ đây mình tính ra C của từng tụ = 100 microfara. Có cuộn kháng 3 pha mắc nối tiếp với 3 cực của tụ và thông số của cuộng kháng là: L=1,047mH và Q=31 KVAR và U=400V
      Trong khay này có 2 tụ mắc song song với nhau. vậy dòng của khay tụ bù này là bao nhiêu,mình tính hoài không ra hic..hic...
      mình ghi có khó hiểu không ta
      à quên nữa trên tụ có gắn 3 con trở để xả,thông số của trở là 225 K
      thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Tụ bù

Cái này chỉ cần tra catalogue của hãng tụ như Samwha hoặc Epcos là ra ngay việc gì cần tính cho mệt hả bạn

Cảm ơn
      25
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mình vẫn muốn tính hơn hehe cho dù nó khó mình sẽ tìm cách để tính vì cái gì cũng có công thức để tính hết,nếu không tính được thì nhờ bạn bè hehe nhưng thực sự mình hỏi mấy người rồi mà chưa được,khó lắm hả ta. Cám ơn bạn nhé

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 192 lần, trong 155 bài

Trích dẫn Gửi bởi KhongHoiNguMai Xem bài viết
      Mình vẫn muốn tính hơn hehe cho dù nó khó mình sẽ tìm cách để tính vì cái gì cũng có công thức để tính hết,nếu không tính được thì nhờ bạn bè hehe nhưng thực sự mình hỏi mấy người rồi mà chưa được,khó lắm hả ta. Cám ơn bạn nhé
      Chẳng khó tí nào cả. Tối về a giải cho chú. Phí là một chầu ca phê. Ok?

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 192 lần, trong 155 bài

Trích dẫn Gửi bởi KhongHoiNguMai Xem bài viết
      chỗ mình làm có cầu chì cho tụ bù 150A nhưng mình dùng đồng hồ kẹp dòng thì chưa tới,còn dòng bao nhiêu thì mình quên rồi,hình như khoảng 50A hay 55A gì đó như vậy thì không đúng rồi,sẵn đây mình nhờ a e ai biết thì chỉ mình với nhé đó là cách tính dòng của cái khay tụ bù đó.
      Thông số của tụ (tụ này có 3 tụ đấu tam giác bên trong rồi chỉ đưa ra 3 cực thôi): 400V - 15KVA,từ đây mình tính ra C của từng tụ = 100 microfara. Có cuộn kháng 3 pha mắc nối tiếp với 3 cực của tụ và thông số của cuộng kháng là: L=1,047mH và Q=31 KVAR và U=400V
      Trong khay này có 2 tụ mắc song song với nhau. vậy dòng của khay tụ bù này là bao nhiêu,mình tính hoài không ra hic..hic...
      mình ghi có khó hiểu không ta
      à quên nữa trên tụ có gắn 3 con trở để xả,thông số của trở là 225 K
      thanks
      Đây, của em giai đây

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016