• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Kĩ sư điện tương lai..??

Các a chị cho em hỏi: em là sinh viên năm cuối nghành điện tự động hóa hết năm nay là em ra trường , bây giờ em đang băn khoăn là ngoài chứng chỉ ngoại ngữ thì một kỹ sư điện muốn có cơ hội nghề nghiệp cao thì cần có những chứng chỉ gì? (em đang muốn học một chứng chỉ tin học quốc tế hoặc autocad 2d).. nhưng chưa biết chọn loại chứng chỉ nào , vì những loại chứng chỉ mua được thì nó không co giá trị j cả.. nên em muốn mọi người tư vấn giúp em.. em xin cám ơn!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 423 lần, trong 214 bài

Mặc định Ðề: Kĩ sư điện tương lai..??

cái quan trọng nhất là chứng chỉ làm được việc, mà cái này không mua được. Tất nhiên nếu được trang bị kiến thức tốt thì dễ kiếm hơn. Bạn nên xác định hướng đi rồi hãy quyết :
      + Kỹ sư làm kinh doanh : bạn phải thích kinh doanh và thích giao tiếp, thế thì cần đi học thêm và kinh doanh như marketing, sale.
      + Kỹ sư làm bảo trì : bạn chỉ cần biết đọc bản vẽ và chịu khó theo thế hệ trước, anh ngữ tin học chỉ giao tiếp là ok. cái này hỏi Mr Thái, cơm bụi là OK .... chịu khó đọc hết cái webdien này là đủ chơi rồi.
      + Kỹ sư là thiết kế : phải học cad các loại và học khóa thiết kể của Mr Đường là OK ( nếu chịu khó đi theo thầy thì dễ thành thạo đấy).
      + Kỹ sư thiết kế và lắp ráp : cho các panel maker cái này học nhiều đấy, theo blue tea làm đệ tử.
      Chúng tôi muốn khách hàng là số 1.
      >>>>> 0945887288<<<<<

3. Những thành viên đã cảm ơn eocr vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cám ơn a eocr. em biết là cái quan trọng là làm được việc ... nhưng ý em muốn chuẩn bị cho cái hồ sơ xin việc của em ấy.. em nghĩ ngoài tấm bằng đại học em phải có một số chứng chỉ có uy tính như các chứng chỉ quốc tế chẳng hạn .. em dự định xin và công ty samsung của hàn.. cái em cần là cái điều kiện đầu thôi.. em thấy có chứng chỉ công nghệ thông tin IC3 của mỹ liệu có nên học không nó là tin học căn bản?? mong a chỉ giúp!

Cảm ơn
      0

Vị trí bạn ứng tuyển trong samsung là gì?

Anh eocr đã nói rất rõ y/cầu cho từng vị trí đó thui.

Trích dẫn Gửi bởi eocr Xem bài viết
      + Kỹ sư làm kinh doanh : bạn phải thích kinh doanh và thích giao tiếp, thế thì cần đi học thêm và kinh doanh như marketing, sale.
      + Kỹ sư làm bảo trì : bạn chỉ cần biết đọc bản vẽ và chịu khó theo thế hệ trước, anh ngữ tin học chỉ giao tiếp là ok. cái này hỏi Mr Thái, cơm bụi là OK .... chịu khó đọc hết cái webdien này là đủ chơi rồi.
      + Kỹ sư là thiết kế : phải học cad các loại và học khóa thiết kể của Mr Đường là OK ( nếu chịu khó đi theo thầy thì dễ thành thạo đấy).
      + Kỹ sư thiết kế và lắp ráp : cho các panel maker cái này học nhiều đấy, theo blue tea làm đệ tử.

6. Những thành viên đã cảm ơn thanhtam204 vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016