• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Quạt ngưng chạy ????

Tình hình là do dạo này thời tiết rất nóng nên mình cho cái quạt chạy suốt ngày, mấy bữa nay nó có dấu hiệu quá tải nên chạy ỳ ỳ. Tự nhiên sáng nay nó chết luôn. Mình tháo ra coi thì thấy ngay cuộn dây của nó có lòi ra 1 cọng dây điện ngắn cỡ 5cm, 1 đầu có vết hàn chì đầu kia hàn dính vào trong cuộn dây ( chỗ nào thì mình ko rõ). Mình lấy tay giật ra luôn, lắp lại quạt thì nó đứng im, kêu rè rè. Các bạn có ai biết cọng dây đó dùng để làm gì và gắn vào chỗ nào không chỉ mình với? Trời thế này mà ko có quạt là không làm gì được.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 906 lần, trong 605 bài

Mặc định Ðề: Quạt ngưng chạy ????

Trích dẫn Gửi bởi BKstudent Xem bài viết
      Tình hình là do dạo này thời tiết rất nóng nên mình cho cái quạt chạy suốt ngày, mấy bữa nay nó có dấu hiệu quá tải nên chạy ỳ ỳ. Tự nhiên sáng nay nó chết luôn. Mình tháo ra coi thì thấy ngay cuộn dây của nó có lòi ra 1 cọng dây điện ngắn cỡ 5cm, 1 đầu có vết hàn chì đầu kia hàn dính vào trong cuộn dây ( chỗ nào thì mình ko rõ). Mình lấy tay giật ra luôn, lắp lại quạt thì nó đứng im, kêu rè rè. Các bạn có ai biết cọng dây đó dùng để làm gì và gắn vào chỗ nào không chỉ mình với? Trời thế này mà ko có quạt là không làm gì được.
      cái quạt điện đâu phải là ít dây, nó có tới 5 dây mà. bạn xem coi bạn đã giựt đứt dây màu gì, coi coi có thể nối lại được không, nếu mà bạn giựt đứt dây số thì không vấn đề gì vì bạn vẫn còn sài được 2 số còn lại. còn nếu giựt đứt dây màu hồng hoạc màu xám mà không có khả năng nối lại thì bạn nên mang ra tiệm quấn lại đi.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,730 lần, trong 237 bài

Hehe nó đứng im luôn rồi thì chắc ăn là đi cái cuộn dây đề rùi bác ạ. Tốt nhất là đi mua cái mới mà xài :)), còn muốn tiết kiệm thì tháo ra đem nguyên cái cuộn dây đó tới mấy chỗ sửa quạt kêu ngta quấn lại (chắc ngta sẽ đưa cho 1 cái mới luôn) xong rồi đem về đấu dây vào theo đúng thứ tự màu dây nhé. còn ko biết và muốn chắc ăn thì đem cả cái quạt ra tiệm là xong.
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 499 lần, trong 248 bài

Bạn tháo bên trê6n hay bên dưới , nếu tháo bên dưới thì ok bạn xem mối nào là mối hàn của nó thì chỉ có dây đó thôi còn tháo bên trên thì cuộn nó mà đứt thì bây giờ chẳng ai thèm cuộn cho bạn đâu mất công mua cuộn mới nếu mắc khoảng 25.000 Đ thôi. còn bạn không biết lắp thì đem ra tẹm trắc nó chém cho rẻ 40.000 còn ko thì 50-60 ngàn. ha ha. quạt thì đơn giản thui .
      Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 49 lần, trong 22 bài

Bác này là SV Bách Khoa đây mà (Nhìn nick em đoán thế) mà chắc cũng là SV điện. Chắc bác ấy thử sức anh em webdien thôi chứ bác ấy thừa sức sửa mấy cái đồ lẻ tẻ này (he he)

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016