• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Mặc định Có cách nào hoà được dòng UPS và máy phát để hỗ trợ tải không ???

Em mới làm về mảng UPS .Hôm nay có khách hàng đưa ra yêu cầu là UPS của em phải nối song song với Máy phát điện để hỗ trợ tải.Em mới trả lời để xem lại tài liệu kỹ thuật có câu trả lời thích hợp.Vấn đề hoà 2 nguồn khác nhau này em cũng không rõ lắm chỉ biết cùng tần cùng pha và cùng áp là có thể hoà được mọi người có thể chỉ cho em được không ạ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 11 lần, trong 10 bài

Mặc định Ðề: Có cách nào hoà được dòng UPS và máy phát để hỗ trợ tải không ???

Bình thường thì UPS của bạn làm việc song song với điện lưới rồi! khi mất điện thì ATS hoặc cầu dao đảo chuyển nguồn qua máy phát thì UBS vẩn làm việc bình thường.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyễn Nam vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Nam Xem bài viết
      Bình thường thì UPS của bạn làm việc song song với điện lưới rồi! khi mất điện thì ATS hoặc cầu dao đảo chuyển nguồn qua máy phát thì UBS vẩn làm việc bình thường.
      Với UPS Online Double Conversion thì UPS đâu có đồng pha, tần số, điện áp với lưới đâu, cái này bác tìm hiểu về mạch hòa đồng bộ của máy phát xem có hỗ trợ không

5. Những thành viên đã cảm ơn nmtinh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      7

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Nam Xem bài viết
      Theo em hiểu theo ý của bác là UPS sẽ làm việc sau tủ ATS nên nguồn nào vào nó cũng chấp nhận.Nhưng có 2 vấn đề em không hiểu
      1) Như vậy nghĩa là mắc nối tiếp khách hàng yêu cầu mắc song song nên em cũng hơi khó hiểu em có thêm sơ đồ của nó cho dễ hình dung
      2)máy phát liệu có cung cấp chất lượng điện năng giống như yêu cầu đầu vào UPS được không ạ ???

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 860 lần, trong 651 bài

Trích dẫn Gửi bởi Pebbles Xem bài viết
      Em mới làm về mảng UPS .Hôm nay có khách hàng đưa ra yêu cầu là UPS của em phải nối song song với Máy phát điện để hỗ trợ tải.Em mới trả lời để xem lại tài liệu kỹ thuật có câu trả lời thích hợp.Vấn đề hoà 2 nguồn khác nhau này em cũng không rõ lắm chỉ biết cùng tần cùng pha và cùng áp là có thể hoà được mọi người có thể chỉ cho em được không ạ
      Tớ nghĩ việc này được hay không là do cái UPS của bạn tinh vi đến mức nào. Nếu nó không đủ "trình" thì có thể gây nguy hiểm cho nó và cho máy phát.
      Tuy nhiên nếu chia được tải ra từng phần thì "hỗ trợ" độc lập có vẻ an toàn và đơn giản hơn.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 79 lần, trong 61 bài

cái này đấu oke thôi bác. có vấn đề gì đâu. ups bình thường đã đấu song song với lưới rồi. bác chạy máy phát cũng như lưới.
      mail :quocsang89@gmail.com

9. Những thành viên đã cảm ơn shang_wings vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      7

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Tớ nghĩ việc này được hay không là do cái UPS của bạn tinh vi đến mức nào. Nếu nó không đủ "trình" thì có thể gây nguy hiểm cho nó và cho máy phát.
      Tuy nhiên nếu chia được tải ra từng phần thì "hỗ trợ" độc lập có vẻ an toàn và đơn giản hơn.
      Em đính kèm sơ đồ cho các bác dễ hình dùng đấu song song vào tải theo em nghĩ cũng chẳng bao h đấu vì trên sơ đồ UPS Online là nguồn -UPS- tải mắc nối tiếp mắc song song thì yêu cầu này em cũng chịu

+++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi shang_wings Xem bài viết
      cái này đấu oke thôi bác. có vấn đề gì đâu. ups bình thường đã đấu song song với lưới rồi. bác chạy máy phát cũng như lưới.
      bạn có sơ đồ nào không cho mình với

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

mất điện có máy phát dùng ups lam gi cho lang phí.dùng tủ ats là được rồi mà.

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 15 lần, trong 11 bài

Trích dẫn Gửi bởi Pebbles Xem bài viết
      Nếu UPS làm việc song song với MFD, vậy sau khi UPS hết điện thì MFD vẫn phải gánh tải 1 mình, vậy thì lắp song song làm gì cho phức tạp mà không hiệu quả mà chưa chắc đã khả thi và kinh tế.

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Grid tie nhé.

UPS thì bảo nó tìm thằng khác .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Giải thích hoạt động của biến áp xung ( hình vẽ )
      Bởi tuankingmummy trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 14-08-2014, 11:06
    2. Thảo luận - Tại sao máy biến áp lại có tiếng kêu ù ù khi hoạt động???
      Bởi CaMapCute trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 17
      Bài cuối: 06-12-2013, 12:37
    3. Bản vẽ hoàn công
      Bởi pulsar18 trong diễn đàn Thiết kế M&E cho tòa nhà
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 06-09-2012, 13:46
    4. ai biết nguyên lý hoạt động darlington giúp mình với
      Bởi maituan3105 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 13-05-2012, 13:11
    5. Trả lời: 8