• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Bản vẽ mạch chỉnh lưu cầu 1 pha điều khiển hoàn toàn có đảo chiều

Anh chị nào cho em hỏi:
      1. Cái mạch nguồn nuôi trong ảnh là nguồn gì, và có thể cho em cách tính nguồn nuôi đó được không ạ ?
      2. Các anh chị xem giúp luôn cái bản vẽ như vậy có đúng chưa. Sai chổ nào mấy a chị góp ý giùm e luôn nha..

Em cảm ơn nhiều nhiều !!!
      ------Đây là hình ảnh ạ-------

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 10 lần, trong 6 bài

Mặc định Ðề: Bản vẽ mạch chỉnh lưu cầu 1 pha điều khiển hoàn toàn có đảo chiều

Bản vẽ này a thấy có chỗ ko hợp lý. Nguồn 12V của biến áp xung thì ko thể lấy từ nguồn biến áp xoay chiều được. Em nhìn vào những chỗ có con 7812,7912. 7812 thì tạo nguồn dương, còn 7912 thì tạo ra nguồn âm 12V để cấp cho 741.
      Mạch này mà làm mạch thật thì ko biết bao giờ mới chạy được, chỉ là trên đồ án vậy thôi. Chúc em bảo vệ tốt

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 86 lần, trong 57 bài

hình như đang là mùa làm đồ án ĐTCS thì phải ^^
      góp ý với bạn luôn, với mạch này nên dùng con TCA785 sẽ an toàn hơn là dùng phương án mạch của giáo trình ĐTCS Trần Văn Thịnh, nếu bạn chọn làm theo hướng này thì phải chuẩn bị tâm lý phân tích mạch cho cứng 1 chút vì sẽ bị hỏi rất nhiều do để lộ ra quá nhiều yếu điểm trong mạch
      phần bảo vệ BA xung làm như vậy là ko hiệu quả, dạng sóng đầu ra, góc mở sẽ ko đạt yêu cầu như lúc tính toán nếu mô phỏng lại bằng proteus

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

emperordx : anh ơi vậy cho em hỏi cần phải đổi như thế nào để cho đúng cái BAX được không anh ?. hic hic
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi emperordx Xem bài viết
      Bản vẽ này a thấy có chỗ ko hợp lý. Nguồn 12V của biến áp xung thì ko thể lấy từ nguồn biến áp xoay chiều được. Em nhìn vào những chỗ có con 7812,7912. 7812 thì tạo nguồn dương, còn 7912 thì tạo ra nguồn âm 12V để cấp cho 741.
      Mạch này mà làm mạch thật thì ko biết bao giờ mới chạy được, chỉ là trên đồ án vậy thôi. Chúc em bảo vệ tốt
      Tại em lở làm theo cách này rồi. Giờ cũng hối hận tại sao không làm bằng IC cho đơn giản. Giờ cũng gần bảo vệ rồi, mà thuyết minh em làm theo cách này rồi nên sửa lại rất khó. Anh có thể sửa lại cái bản vẽ giùm e như thế nào cho đúng được k ??.. huhu .. Please

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi quanghieu3 Xem bài viết
      Anh chị nào cho em hỏi:
      1. Cái mạch nguồn nuôi trong ảnh là nguồn gì, và có thể cho em cách tính nguồn nuôi đó được không ạ ?
      2. Các anh chị xem giúp luôn cái bản vẽ như vậy có đúng chưa. Sai chổ nào mấy a chị góp ý giùm e luôn nha..

Em cảm ơn nhiều nhiều !!!
      ------Đây là hình ảnh ạ-------
      Anh chị chỉ giúp e nguyên lý hoạt động mạch này với ah.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - điều khiển động cơ điện một chiều dùng chip vi điều khiển và hiển thị tốc độ trên led 7 thanh
      Bởi hồng phượng trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 12-12-2014, 14:54
    2. Trả lời: 6
      Bài cuối: 01-04-2013, 09:12
    3. Trả lời: 1
      Bài cuối: 26-11-2012, 16:29
    4. Trả lời: 7
      Bài cuối: 15-12-2011, 16:07
    5. Trả lời: 4
      Bài cuối: 19-07-2010, 23:43
    Văn Võ Trạng Nguyên