• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định công việc của kỹ sư điện

trước hết em xin chào và cảm ơn các bạn trên diễn đàn webdien . hiện e m đang trong giai đoạn phân ngành , em rất phân vân không biết chọn ngành hệ thống điện hay cung cấp điện . vì e không biết công việc của hai ngành này thế nào , các anh chị nào đã đi làm rồi có thể tư vấn cho e 1 tí được không ạ . nếu e đi bên cung cấp điện thì sau này công việc của e là gì , lương có cao không , xin việc có khó không . e xin cảm ơn các a chị và chúc a chị làm việc vui vẻ ạ .

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Mặc định Ðề: công việc của kỹ sư điện

Trích dẫn Gửi bởi utada Xem bài viết
      trước hết em xin chào và cảm ơn các bạn trên diễn đàn webdien . hiện e m đang trong giai đoạn phân ngành , em rất phân vân không biết chọn ngành hệ thống điện hay cung cấp điện . vì e không biết công việc của hai ngành này thế nào , các anh chị nào đã đi làm rồi có thể tư vấn cho e 1 tí được không ạ . nếu e đi bên cung cấp điện thì sau này công việc của e là gì , lương có cao không , xin việc có khó không . e xin cảm ơn các a chị và chúc a chị làm việc vui vẻ ạ .
      Theo mình được biết thì cung cấp điện chỉ là khía cạnh trong hệ thống điện thôi. Như ở đkbkhn sẽ có các nghành như hệ thống điện, tự động hóa, điều khiển tự động, đo lường, và thiết bị điện. Cung cấp điện chỉ là 1 môn học trong nghành hệ thống điện thôi.

3. Những thành viên đã cảm ơn A Better Life vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 50 lần, trong 23 bài

Thông thường ngành Hệ thống điện bạn sẽ thiên về công tác tại các công ty điện lực (bạn sẽ đụng nhiều về điện trung/cao thế 22/110/220/550kV), còn ngành Cung cấp điện bạn sẽ có phạm vi hoạt động rộng hơn : tại các công ty xây dựng, công ty chuyên về M&E...tức là thiên về thiết kế, thi công điện hạ thế 220/380V.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

hi, em la nguoi moi

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ