• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hỏi về các chọn MBA

Em hiện là sinh viên năm 2. Giảng viên môn kỹ thuật điện có ra đề như sau:
      Bạn đang lựa chọn một máy biến áp để lắp đặt cho một trạm điện ở xã/phường nơi bạn sinh sống. Biết rằng điện lưới nguồn là 6KV, 3 pha và xã/phường có 100 hộ gia đình với công suất tiêu thụ điện như nhau (bạn tự giả sử thiết bị điện cho mỗi hộ gia đình). Từ đó ước lượng điện năng tiêu thụ cho mỗi hộ dân và lựa chọn một hoặc nhiều máy biến áp với công suất phù hợp. Tiêu chuẩn kỹ thuật nào bạn quan tâm khi chọn máy biến áp.
      Trong giáo trình học cũng mới chỉ đề cập qua về máy biến áp. Thầy kêu về tự tìm hiểu thêm trên mạng và trả lời. Em vật lộn 3 ngày hôm nay mà hầu như chỉ có tài liệu chi tiết phục vụ đề án tốt nghiệp... em đọc không hiểu @@
      Mong các bác giúp đỡ.
      Ps: câu trả lời không cần quá phức tạp đâu và em còn phải làm tầm 20 câu khác về đủ các loại thiết bị điện =.='

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      87
      Được cảm ơn 62 lần, trong 53 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về các chọn MBA

[QUOTE=Binh_Fox;269712]Em hiện là sinh viên năm 2. Giảng viên môn kỹ thuật điện có ra đề như sau:
      Bạn đang lựa chọn một máy biến áp để lắp đặt cho một trạm điện ở xã/phường nơi bạn sinh sống. Biết rằng điện lưới nguồn là 6KV, 3 pha và xã/phường có 100 hộ gia đình với công suất tiêu thụ điện như nhau (bạn tự giả sử thiết bị điện cho mỗi hộ gia đình). Từ đó ước lượng điện năng tiêu thụ cho mỗi hộ dân và lựa chọn một hoặc nhiều máy biến áp với công suất phù hợp. Tiêu chuẩn kỹ thuật nào bạn quan tâm khi chọn máy biến áp.
      Trong giáo trình học cũng mới chỉ đề cập qua về máy biến áp. Thầy kêu về tự tìm hiểu thêm trên mạng và trả lời. Em vật lộn 3 ngày hôm nay mà hầu như chỉ có tài liệu chi tiết phục vụ đề án tốt nghiệp... em đọc không hiểu @@
      Mong các bác giúp đỡ.
      Ps: câu trả lời không cần quá phức tạp đâu và em còn phải làm tầm 20 câu khác về đủ các loại thiết bị điện =.='[/QUOT]
      trên trang chủ này có đó bạn >tài liệu học tập > bộ môn cung cấp điện > ĐỌC
      +++---o0o---+++
      [QUOTE=quangtran92;269716]
      Trích dẫn Gửi bởi Binh_Fox Xem bài viết
      Em hiện là sinh viên năm 2. Giảng viên môn kỹ thuật điện có ra đề như sau:
      Mong các bác giúp đỡ.
      Ps: câu trả lời không cần quá phức tạp đâu và em còn phải làm tầm 20 câu khác về đủ các loại thiết bị điện =.=
      trên trang chủ này có đó bạn >tài liệu học tập > bộ môn cung cấp điện > ĐỌCyoyo92:

3. Những thành viên đã cảm ơn quangtran92 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về các chọn MBA

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ