• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 93
      Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      304
      Được cảm ơn 689 lần, trong 402 bài

Trích dẫn Gửi bởi Hai Heni_Busduct Xem bài viết
      Do vẫn còn quan tâm nên cũng chia sẻ thêm
      Lúc chưa có đề tài này, thú thực tôi chẳng biết người ta vận hành đèn chiếu sáng đường phố như thế nào. Mà lúc nào tôi cũng nghĩ chắc là chỉ có 2 cách
      1 là dùng cảm quang, 2 là dùng cầu dao. Tuyệt đối tôi không nghĩ dùng relay time vì không phù hợp ( canh 18 giờ mở, nhưng trời nổi dông mây đen về sớm thì sao ) vì thế tôi không ngờ là vẩn có chuyện sử dụng relay time vào việc này chỉ vì lý do là cảm quang mau hỏng.
      Do đó mấy hổm rày tôi đi làm hay "ngổng cái cổ" lên xem mấy cái cột đèn (QL 1A ) nó sài thứ gì. Xin thưa các bạn là nó sài cảm biến. Nhìn cái cảm biến này nồi đồng cối đá lắm ( còn hơn cái của NSX Theben ) và mỗi cột lắp mỗi cái cho dù là đối diện.
      Thấy vậy mới thấy mình "ếch ngồi đáy giếng-sờ vòi voi mà tả con voi"
      Tóm lại người ta sài cảm quang và cảm quang thứ dữ ( bền - chắc ). Với số lượng vô tư. Còn chổ nào đó mà sài relay time có lẽ do nguyên nhân nào đó thôi. Chứ không phải do cảm quang hay hỏng, còn nếu hay hỏng do bộ phận mua hàng có vấn đề.
      Gà mà không gáy là con gà ...France
      Mr Hải coi chừng bị nhầm đó nghen. Theo mình thì đó là công nghệ chiếu sáng mới của bóng đèn đấy, cái cục mà Mr Hải bảo đó làm cảm biến thực ra là bộ điều chỉnh công suất đèn từ 400W xuống 250W, không phải cảm biến gì đâu.

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 937 lần, trong 472 bài

Chà chưa thể dừng, chơi luôn.
      Tôi bắt đầu mò rồi đấy, vì chẳng qua cũng chỉ là cái sự ứng dụng thiết bị thôi...vậy cứ cho là hôp điều khiển công suất. Có lẽ tôi cho là nó không "mịn" chắc cũng chỉ là relay NO/NC thôi đóng, off cái này on cái kia để thay đổi công suất. Vậy cái gì điều khiển nó ? và tại sao cái hộp đó có cái lổ tròn tròn giống ống nhòm...
      DKH

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      304

Trích dẫn Gửi bởi Hai Heni_Busduct Xem bài viết
      Chà chưa thể dừng, chơi luôn.
      Tôi bắt đầu mò rồi đấy, vì chẳng qua cũng chỉ là cái sự ứng dụng thiết bị thôi...vậy cứ cho là hôp điều khiển công suất. Có lẽ tôi cho là nó không "mịn" chắc cũng chỉ là relay NO/NC thôi đóng, off cái này on cái kia để thay đổi công suất. Vậy cái gì điều khiển nó ? và tại sao cái hộp đó có cái lổ tròn tròn giống ống nhòm...
      DKH
      Cái hộp điều chỉnh thay đổi công suất đó thực chất là 1 relay thời gian kết hợp với 1 bộ kích, vào thời điểm được định trước nó sẽ kích xung vào balat của đèn để làm thay đổi công suất.

Lưu ý là đèn này là đèn có cấu tạo đặc biệt, không phải đèn bình thường. Các chủng loại đèn thông dụng là: 400/250W, 250/150W, 150/70W.

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      177
      Được cảm ơn 506 lần, trong 208 bài

Trích dẫn Gửi bởi lightingbolt Xem bài viết
      Cái hộp điều chỉnh thay đổi công suất đó thực chất là 1 relay thời gian kết hợp với 1 bộ kích, vào thời điểm được định trước nó sẽ kích xung vào balat của đèn để làm thay đổi công suất.

Lưu ý là đèn này là đèn có cấu tạo đặc biệt, không phải đèn bình thường. Các chủng loại đèn thông dụng là: 400/250W, 250/150W, 150/70W.
      ở công ty mình cũng dùng nhiều đèn cao áp lắm, mình cũng lắp nhiều cái rùi, nhưng ở đây mình thấy có mỗi bộ kich thôi, nguyên bản của nhà sản xuất là không có Relay time, không biết đèn đường có lắp thêm không?
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      304

Trích dẫn Gửi bởi quyen81qb Xem bài viết
      ở công ty mình cũng dùng nhiều đèn cao áp lắm, mình cũng lắp nhiều cái rùi, nhưng ở đây mình thấy có mỗi bộ kich thôi, nguyên bản của nhà sản xuất là không có Relay time, không biết đèn đường có lắp thêm không?
      Đèn cao áp phân xưởng không dùng loại 2 công suất bao giờ đâu, cái này chỉ dùng cho đèn đường thôi, vì đèn đường mới có yêu cầu cắt tiết giảm.

Ngày trước, cắt tiết giảm đèn đường được dùng bằng cách cắt bớt 1 pha (có thể đến 2 pha trong lưới 3 pha) cung cấp nguồn cho đèn. Tuy nhiên cách làm này sẽ dẫn đến độ sáng trên đường k đồng đều.

Công nghệ đèn 2 công suất giúp vẫn tiết kiệm điện mà vẫn giữ được độ đồng đều về chiếu sáng trên đường.

Ở các phân xưởng thường yêu cầu chiếu sáng đủ và liên tục thì gắn bộ tiết kiệm điện này để làm gì?

6. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Có ai biết cách đấu dây cho chấn lưu ELT,chấn lưu có 3 đầu đấu dây.cho đèn công suất 250W.Anh em nào giúp mình gấp.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

bộ bạn nghĩ người ta rãnh rỗi để di thay cam biến quang thường xuyên à, cảm biến quang rất nhanh hư do ảnh hưởng của môi trường bạn à.

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 905 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi ntq.dkc Xem bài viết
      bộ bạn nghĩ người ta rãnh rỗi để di thay cam biến quang thường xuyên à, cảm biến quang rất nhanh hư do ảnh hưởng của môi trường bạn à.
      ngoài ra bụi bặm sẽ khiến cảm biến quang nhận diện ban ngày thành ban đêm (nếu như vậy thì sẽ sáng liên tục).
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

10. Những thành viên đã cảm ơn caovanhuong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 69 lần, trong 40 bài

Thấy các bạn căng thẳng quá ! làm vài bản vẽ chiếu sáng giải trí nhé ! Mình thì chuyên cấp hàng độc không à !
      http://www.data.webdien.com/free/dow...08917753251000
      http://www.data.webdien.com/free/dow...6cfb52c5bedde0
      Nếu được thì "Thanh kìu " mình vài cái động viên tinh thần nhé !

12. The Following 8 Users Say Thank You to Putin2010 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      304

Trích dẫn Gửi bởi Putin2010 Xem bài viết
      Thấy các bạn căng thẳng quá ! làm vài bản vẽ chiếu sáng giải trí nhé ! Mình thì chuyên cấp hàng độc không à !
      http://www.data.webdien.com/free/dow...08917753251000
      http://www.data.webdien.com/free/dow...6cfb52c5bedde0
      Nếu được thì "Thanh kìu " mình vài cái động viên tinh thần nhé !
      Công trình này của bạn thiết kế ở địa phương nào thế?

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Khuyến mại màn chiếu khi mua máy chiếu đa năng mini UNIC - UC30 (chỉ còn 3.450.000 VNĐ)
      Bởi dotienloc trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 25-09-2014, 10:20
    2. Cần bán - Bán các loại điều hòa cũ các loại 1 chiều, 2 chiều, công suất 9000, 12000, 18000, 24000, tốt, giá rẻ
      Bởi pinmattroi trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 11-06-2014, 19:24
    3. Trả lời: 6
      Bài cuối: 01-04-2013, 09:12
    4. Trả lời: 7
      Bài cuối: 15-12-2011, 16:07
    5. Trả lời: 1
      Bài cuối: 30-08-2011, 14:49

Tag của Chủ đề này