• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Dự phòng cho Tụ đề!

Hi all!
      Mình có vấn đề xin ý kiến các bạn: congty minh đang sài máy phát điện 3 pha công xuất 500kvA. Mình đang tính toán dự phòng cho các truờng hợp đối với máy phát điện này;Mình thấy 2 vấn đề lưu ý là acqui và Tụ đề. Nhưng vấn đề là tụ đề này khó tìm nếu hư hỏng nên phải đặt trước. Mình muốn xin ý kiến các bạn là có cách nào khắc phục tạm thời (Khởi động dc máy) khi bị hỏng tụ. Tks a lot!
      nice day!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Trích dẫn Gửi bởi porpoiseml Xem bài viết
      Hi all!
      Mình có vấn đề xin ý kiến các bạn: congty minh đang sài máy phát điện 3 pha công xuất 500kvA. Mình đang tính toán dự phòng cho các truờng hợp đối với máy phát điện này;Mình thấy 2 vấn đề lưu ý là acqui và Tụ đề. Nhưng vấn đề là tụ đề này khó tìm nếu hư hỏng nên phải đặt trước. Mình muốn xin ý kiến các bạn là có cách nào khắc phục tạm thời (Khởi động dc máy) khi bị hỏng tụ. Tks a lot!
      nice day!
      Có nhầm không vậy ?
      Chỉ có động cơ DC nối vào máy phát, khi cấp điện từ Ac-quy thì nó chạy ...
      Vậy tụ đề là cái gì ?
      Hay là cái từ mà người ta hay gọi là "cóc đề"
      DKH
      Nhức đầu quá

Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 500 lần, trong 248 bài

Mặc định Ðề: Dự phòng cho Tụ đề!

ọc ọc Máy phát này mà sài tụ đề là chít rồi. Tụ đề chỉ sài cho động cơ 1 pha thôi à.
      Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Ông này đưa ra khái niệm tụ đề trong máy phát 3 pha .Bây giờ tôi mới nghe nói

Địa chỉ
      Hanoi
      Cảm ơn
      30
      Được cảm ơn 6 lần, trong 5 bài

Trích dẫn Gửi bởi porpoiseml Xem bài viết
      Hi all!
      nice day!
      Chắc ý bác muốn nói đến cái củ đề của em nó đúng ko ah?

Máy phát của bác củ đề - công suất bao nhiêu?

24V ?? kW

Thường là củ để rất khó hỏng,

hỏng ắc quy là chính - vì ko có sạc rời ở ngoài, điện áp sạc, thời gian sạc ko đủ, tỷ trọng dung dịch ko được bổ sung, ko bảo dưỡng đúng cách... và ...

-> Bác mua ắc quy dự phòng mà loại nhấn đề 100 lần lên cả 100% thì gọi em nhé.

Em tư vấn dùng ắc quy Nicd cho máy phát của bác. Em vẫn đang cấp cho Dung Quất phương án tương tự.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Yes! nó là cái động cơ 1 pha. Có cuộn hút và cuộn giữ. Hì mình là về oto mong đc mọi người chỉ giáo về điện nhiều hơn. Các bạn có thể cho minh 1 số wed về ngành điện ko. Hiện tại minh đang học thêm về điện tử và điện, để có thể làm hoàn chỉnh 1 cái oto
      THANKS ALL
      +++---o0o---+++
      Bác nói rất chuẩn. Nguyên nhân làm cho máy khởi động hư hỏng chỉ có thể là do Acquy yếu, đề quá dài. Và có thằng # chơi đểu thôi. hihi

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016