• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: máy điện

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Cực dễ !
      Mở ra và xem cách đấu của nó. Nếu thấy có 3 sợi mà chụm lại ( hàn lại ) và 3 sợi ra ngoài để cấp điện thì chỉ có cách quấn lại.
      Còn ngược lại thấy 2 sợi hàn lại và có 3 mối như vậy thì anh tách ra cho tôi sau đó xác định đầu - cuối. Chụm 3 sợi cuối lại ( hoặc đầu ) đưa 3 sợi kia ra ngoài.
      Thế là xong.
      Ghi nhớ
      Phải biết cách xác định đầu cuối trong bối dây nếu không thì phải tìm hiểu trong sách hướng dẫn, bí quá thì đem hết 6 đầu ra và làm "Rùa" chắc khoảng 3 lần là trúng ...biết đâu
      Không thử sao biết không được
      Hải

Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 76 lần, trong 31 bài

Mặc định Ðề: máy điện

Trích dẫn Gửi bởi lytien Xem bài viết
      Chào mấy đại ca !Có ai biết chỉ mình với :Mình có cái motor nhập nước ngoài cấp điện áp 3 pha 220V,muốn chuyển qua điện áp 3pha 380V .Giúp mình với ,cảm ơn nhiều!
      Bạn nói không rõ cho lắm.
      Động cơ 3 pha thì có điện áp 127/220 hoặc 220/380 tương ứng với cách đấu dây stato. chứ mần chi có cấp điện áp 220v hay là 380 vôn nói không như vậy.
      Nếu động cơ của bạn là 220 vôn với cuộn dây stato dấu tam giác thì đơn giản như Bạn "Dang ky hai" nói rồi.

Cảm ơn
      151
      Được cảm ơn 272 lần, trong 113 bài

Trích dẫn Gửi bởi lytien Xem bài viết
      Chào mấy đại ca !Có ai biết chỉ mình với :Mình có cái motor nhập nước ngoài cấp điện áp 3 pha 220V,muốn chuyển qua điện áp 3pha 380V .Giúp mình với ,cảm ơn nhiều!
      Nếu là động cơ trên 3.7KW thì 90% là đấu lại 380V-03 phase được.

Life is a moment in space. . .

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

Trích dẫn Gửi bởi ldtam1109 Xem bài viết
      Bạn nói không rõ cho lắm.
      Động cơ 3 pha thì có điện áp 127/220 hoặc 220/380 tương ứng với cách đấu dây stato. chứ mần chi có cấp điện áp 220v hay là 380 vôn nói không như vậy.
      Nếu động cơ của bạn là 220 vôn với cuộn dây stato dấu tam giác thì đơn giản như Bạn "Dang ky hai" nói rồi.
      Hehe, có thể bạn chưa biết là rất nhiều động cơ chỉ ra có 3 đầu dây, chỉ sử dụng 1 cấp điện áp duy nhất sao?

Pác Hải nói thế là chuẩn rồi.

Cảm ơn
      151
      Được cảm ơn 272 lần, trong 113 bài

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Hehe, có thể bạn chưa biết là rất nhiều động cơ chỉ ra có 3 đầu dây, chỉ sử dụng 1 cấp điện áp duy nhất sao?

Pác Hải nói thế là chuẩn rồi.
      Cũng còn cơ hội!
      Động cơ từ 3.7KW trở lên thường quấn dây chập đôi, mình nối tiếp từ trong bối dây nâng gấp hai lần điện áp. Và cũng rất nhiều động cơ đấu sẵn YY (Em nghĩ rằng các hãng có trù định trước), mình chỉ cần rã nối một Y nối tiếp vào Y còn lại.
      Thật ra em cũng chưa nghĩ ra công nghệ quấn dây hiện nay như thế nào nhưng các hãng rất hay quấn dây chập, thậm chí đường kính dây chỉ 1mm (Động cơ 2.2KW) mà họ cũng chia thành 02 dây 0.7 để quấn.

Life is a moment in space. . .

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyenbachco Xem bài viết
      Cũng còn cơ hội!
      Động cơ từ 3.7KW trở lên thường quấn dây chập đôi, mình nối tiếp từ trong bối dây nâng gấp hai lần điện áp. Và cũng rất nhiều động cơ đấu sẵn YY (Em nghĩ rằng các hãng có trù định trước), mình chỉ cần rã nối một Y nối tiếp vào Y còn lại.
      Thật ra em cũng chưa nghĩ ra công nghệ quấn dây hiện nay như thế nào nhưng các hãng rất hay quấn dây chập, thậm chí đường kính dây chỉ 1mm (Động cơ 2.2KW) mà họ cũng chia thành 02 dây 0.7 để quấn.
      Tôi để ý bác này có chuyên môn về động cơ, tuy rằng các bài viết của bác thì tôi chỉ lướt qua vì lý do tôi chán cái nghề quấn ĐC ...nhưng cũng khâm phục bác này vì kiến thức về việc quấn dây tuy chưa thấy thể hiện việc sử dụng...Có lẽ bác này làm cho Cty sản xuất ĐC thì phải...Bác cố lấn sang lĩnh vực chống cháy nổ ATEX xem...Hy vọng sau này anh em còn nâng ly...
      Lúc xưa dệt Hoàng Việt khi cháy ĐC thì đem ra ngoài quấn, chẳng biết tiệm gì nhưng tay nghề thì Hải xin bái phục...cực đẹp
      Dây quấn chập thì chẳng có gì đâu chỉ là dễ làm thôi và chi phí nhân công vì thế giảm...tất nhiên chi phí nguyên liệu tăng tí vì dây nhỏ đắt hơn dây lớn nhất là dây Dem...
      Thời buổi này nhân công là cái nhức đầu.
      DKH

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi Dang Ky Hai Xem bài viết
      Cực dễ !
      Mở ra và xem cách đấu của nó. Nếu thấy có 3 sợi mà chụm lại ( hàn lại ) và 3 sợi ra ngoài để cấp điện thì chỉ có cách quấn lại.
      Còn ngược lại thấy 2 sợi hàn lại và có 3 mối như vậy thì anh tách ra cho tôi sau đó xác định đầu - cuối. Chụm 3 sợi cuối lại ( hoặc đầu ) đưa 3 sợi kia ra ngoài.
      Thế là xong.
      Ghi nhớ
      Phải biết cách xác định đầu cuối trong bối dây nếu không thì phải tìm hiểu trong sách hướng dẫn, bí quá thì đem hết 6 đầu ra và làm "Rùa" chắc khoảng 3 lần là trúng ...biết đâu
      Không thử sao biết không được
      Hải
      anh có tài liệu về đấu dây để thay đổi các cấp tốc độ ko??

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016