• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Động cơ công xuất lớn hay bị nổ cổ góp

thân chào các anh em "điên nặng" nhà ta. tình hình là tại cty xi măng em làm việc. có mấy con động cơ roto dây quấn công xuất từ 2550KW đến 3950KW. U=6kv. chạy khởi động thông qua tủ điện trở nước.có 2 vấn đề xảy ra.
      1. bình dung dịch điện trở nước rất nhanh cạn nước.nhiệt độ bảo vệ của tủ thường bọn em đặt 85oC là sẽ tác động.nếu đặt thấp hơn thì động cơ sẽ dừng liên tục.
      2. bộ cổ góp của động cơ liên tục phát nổ.không rõ nguyên nhân.theo quan điểm của em thì nguyên nhân là trong quá trình chạy.sự tiếp xúc,mài mòn chổi than và cổ góp sẽ có các hạt bụi kim loại do than bị mài mòn hình thành,bám vào bề mặt xung quanh cổ góp.khi có điều kiện thích hợp là ẩm ướt thì dẫn điện và nổ.nhưng các sếp em lại k cho là như vậy.cũng k có ý kiến j,nổ xong rồi sửa,sửa xong lại nổ,lại sửa...nổ...sửa...nổ...sửa..hoài mà k tìm nguyên nhân thật sự để khắc phục triệt để.các bác cao thủ về động cơ 6kv có cao kiến gì xin trợ giúp. cảm ơn nhiều.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 40 lần, trong 35 bài

Mặc định Ðề: Động cơ công xuất lớn hay bị nổ cổ góp

sặc nhà máy ở đâu bạn

Địa chỉ
      Bắc Giang City
      Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 384 lần, trong 255 bài

Mặc định Ðề: Động cơ công xuất lớn hay bị nổ cổ góp

Trích dẫn Gửi bởi timgirlzam Xem bài viết
      thân chào các anh em "điên nặng" nhà ta. tình hình là tại cty xi măng em làm việc. có mấy con động cơ roto dây quấn công xuất từ 2550KW đến 3950KW. U=6kv. chạy khởi động thông qua tủ điện trở nước.có 2 vấn đề xảy ra.
      1. bình dung dịch điện trở nước rất nhanh cạn nước.nhiệt độ bảo vệ của tủ thường bọn em đặt 85oC là sẽ tác động.nếu đặt thấp hơn thì động cơ sẽ dừng liên tục.
      2. bộ cổ góp của động cơ liên tục phát nổ.không rõ nguyên nhân.theo quan điểm của em thì nguyên nhân là trong quá trình chạy.sự tiếp xúc,mài mòn chổi than và cổ góp sẽ có các hạt bụi kim loại do than bị mài mòn hình thành,bám vào bề mặt xung quanh cổ góp.khi có điều kiện thích hợp là ẩm ướt thì dẫn điện và nổ.nhưng các sếp em lại k cho là như vậy.cũng k có ý kiến j,nổ xong rồi sửa,sửa xong lại nổ,lại sửa...nổ...sửa...nổ...sửa..hoài mà k tìm nguyên nhân thật sự để khắc phục triệt để.các bác cao thủ về động cơ 6kv có cao kiến gì xin trợ giúp. cảm ơn nhiều.
      Xem lại chủng loại, chất lượng chổi than. dòng roto thường rất lớn nên cẩn thận
      Ôm nhiều thì yếu, yêu nhiều thì ốm

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016