• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 30
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 27 lần, trong 22 bài

Mặc định Chọn biến tần ABB cho máy khoấy

Mình đang chuẩn bị tính toán thiết bị cho máy khoấy bột hóa chất ở dạng đặc, motor chọn khoảng 1.5 kW. Mình xem trên mạng thì thấy mấy máy khoấy lớn chọn công suất lớn hơn 1-2 cấp công suất, không biết loại nhỏ như mình có phải chọn như thế không và dòng biến tần nào thì phù hợp. Khách hàng yêu cầu chọn ABB. Nếu được thì cho mình xin cái mã chính xác luôn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Mặc định Ðề: Chọn biến tần ABB cho máy khoấy

Bột hóa chất ,khuấy .Hicc.. nó bay bụi tủm lum khi đổ vào vào nước ,công nhân làm cẩu thả vương vải tèm lem,Bạn coi nó là hóa chất gì ,của thục phẩm .công nghiệp vv. nói chung nó rất là min ,có nước ,nó dẫn điện bà cố luôn .1pha còn đở chớ 3 pha là mau bùm lảng xẹt lắm .Bạn chọn công suất biến tần lớn gấp 2,3 lần của motơ ,dấu nó trong kẹt kín mít ,cái lưng cánh tàn nhiệt độn giấy bạc nướng cá áp vào vỏ thùng máy ,khỏi cần thông gió giải nhiệt .Mới chống lại mấy cái bụi hóa chất này nổi ./.

3. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      51

Bột này ở dạng keo đặc chứ không phải bột khô nên bụi không nhiều lắm.
      Nó cũng gần gần giống loại này. Nhưng máy mình làm lớn hơn.
      [YOUTUBE]N6bL6Oq6vc4[/YOUTUBE]
      Sửa lần cuối bởi nguyenviettuan; 17-12-2013 lúc 14:46.

Địa chỉ
      Hồ Chí Minh
      Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 30 lần, trong 30 bài

Cái này bạn chọn hàng tốt tốt tí đảm bảo yêu cầu về chóng bụi,chống ẩm,cách điện tốt là ok nên chọn gấp 1.5 công suất.
      Nếu bạn thấy hàng nhật ok thì bạn chọn con này: Yaskawa model CIMR_VT4A0005BAA
      CON NÀY CÔNG SUẤT 1,5KW TẢI NẶNG.ĐẢM BẢO VỚI BẠN LÀ OK.CHẠY BỀN LUÔN
      Cung Cấp Biến Tần và AC Servo Yaskawa Nhật Bản.
      Phone: 0938.416.567
      http://dailybientan.net

Cảm ơn
      51

Khách hàng họ yêu cầu hãng, mình chỉ chọn loại công suất phù hợp thôi. Trong mấy dây chuyền họ dùng toàn biến tần ABB nên yêu cầu cũng dùng ABB luôn, đóng cắt cũng vậy, động cơ giảm tốc thì yêu cầu của Siemens.

Địa chỉ
      Hồ Chí Minh
      Cảm ơn
      15

Uhm bây giờ ABB là của Trung Quốc hết rồi chất lượng không như xưa đâu Bác ah !
      Dòng 550,800,880 thì ở châu Âu còn sản xuất nhưng giá nhập về khá là cao và lâu nữa.Đa số ở Việt Nam là của bác trung hết á

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 38 lần, trong 21 bài

Trích dẫn Gửi bởi yaskawa Xem bài viết
      Uhm bây giờ ABB là của Trung Quốc hết rồi chất lượng không như xưa đâu Bác ah !
      Dòng 550,800,880 thì ở châu Âu còn sản xuất nhưng giá nhập về khá là cao và lâu nữa.Đa số ở Việt Nam là của bác trung hết á
      Chắc bác này bị dị ứng, hàng ABB sản xuất tại nhà máy ABB thì ở nước nào nó cũng quản lý theo tiêu chuẩn chất lượng của ABB mà thôi. Những biến tần nhập về từ Phần Lan có giá cao hơn là do chi phí vận chuyển và các chi phí khác cộng thêm chứ có phải do chất lượng mà cao hơn đâu. Bác xài hàng đểu Trung Quốc quen rồi nên giờ nghe ABB , Siemens, Omron, ... và các hãng lớn trên thế giới mà có đặt tại Trung Quốc là cho rằng hàng người ta dỏm là sao. Cách mà các sales bây giờ tiếp cận khách hàng là thế à. Hôm trước ngồi với ông bạn dưới nhà máy Kinh Đô - Bình Dương gặp 1 thằng sales bên một hãng thiết bị Đài Loan, còn dám chê cả PLC S7-1200 của Siemens là đồ vứt đi, hàng dỏm TQ thua cả PLC của Đài Loan của nó. Chả biết tốt xấu thế nào nhưng những người chưa phân biệt đc tốt xấu đã vội vàng chê bai, thế thì ghét lắm.

9. Những thành viên đã cảm ơn minhvuly vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hồ Chí Minh
      Cảm ơn
      15

Trích dẫn Gửi bởi minhvuly Xem bài viết
      Chắc bác này bị dị ứng, hàng ABB sản xuất tại nhà máy ABB thì ở nước nào nó cũng quản lý theo tiêu chuẩn chất lượng của ABB mà thôi. Những biến tần nhập về từ Phần Lan có giá cao hơn là do chi phí vận chuyển và các chi phí khác cộng thêm chứ có phải do chất lượng mà cao hơn đâu. Bác xài hàng đểu Trung Quốc quen rồi nên giờ nghe ABB , Siemens, Omron, ... và các hãng lớn trên thế giới mà có đặt tại Trung Quốc là cho rằng hàng người ta dỏm là sao. Cách mà các sales bây giờ tiếp cận khách hàng là thế à. Hôm trước ngồi với ông bạn dưới nhà máy Kinh Đô - Bình Dương gặp 1 thằng sales bên một hãng thiết bị Đài Loan, còn dám chê cả PLC S7-1200 của Siemens là đồ vứt đi, hàng dỏm TQ thua cả PLC của Đài Loan của nó. Chả biết tốt xấu thế nào nhưng những người chưa phân biệt đc tốt xấu đã vội vàng chê bai, thế thì ghét lắm.
      1 điều đơn giản thui tiêu chuẩn châu âu là cách nói của bạn không chụi nhìn nhận sự thật thôi.Bạn cứ nghĩ đơn giản linh kiện của trung quốc chất lượng như thế nào người ta cũng hiểu rồi bạn.Tiêu chuẩn châu âu mà trong ruọt toàn là china.Giống như mấy ông đài loan sản xuất biến tần TQ mà cứ nói là công nghệ mitsu hay fuji gì ấy !!!! Nản nói chung tiền nào của nấy !!!! Vận chuyển đáng bao nhiêu bác biết không mà nói vậy ??????????? Nói tui dị ứng cũng đúng lúc trước cứ đi lo bảo hành bảo trì nó suốt ko dị ứng sao được.

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 38 lần, trong 21 bài

Vậy theo bạn I-Phone , Ipad sản xuất ở đâu? Nokia chính hãng chắc chỉ có sản xuất ở Phần Lan nhỉ! Cứ cái kiểu cứ cho cái gì làm từ Trung Quốc cũng xấu xa, cũng tồi tệ rồi cái gì cũng cho là chất lượng thấp kém, cũng không đáng dùng. Người ta dùng Nokia chính hãng sản xuất ở nhà máy ở Trung Quốc nó khác với Nokia của các cty Trung Quốc nhái thương hiệu, làm hàng kém chất lượng. Rồi cuối cùng đánh đồng Nokia mà có chữ China là hàng đểu. Đừng suy nghĩ đơn giản, hãy suy nghĩ chín chắn bạn ạ! Còn nhỏ thì nên tìm tòi học hỏi. Đừng dùng suy nghĩ nhỏ mà đánh giá các hãng lớn như vậy bạn ạ!

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Foxcom nó làm hàng vắt kiệt sức công nhân,tụi nó khùng leo lầu nhảy xuống đất hoài ,riết rồi phải giăng lưới hứng ,Công nghệ bán dẩn nó phải siêu sạch ,kiểm tra cái gì đạt chuẩn cũng được ,Nhưng Tủng nó ở dơ có truyền thống con người làm sao mà kiểm ,nên suy ra hàng bán dẩn kém bền hơn ,Chưa kể càng ngày linh kiện nội địa hóa chiếm tỉ lệ càng nhiều ,riết rồi chỉ còn technology from... thôi ,rả sòng không mướn nữa chả lẻ gở máy chở về Tây ,bán luôn cho nó là nó lượm liền .Từ làm mướn nó lên làm Ông chủ, tiếp cận công nghệ cao nhanh chóng .Mua lại tên Hảng mấy hồi ../.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 24
      Bài cuối: 29-06-2016, 08:28
    2. Trợ giúp - Cho em hỏi về bảo vệ khoảng cách ạ !
      Bởi nhung619 trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 19-11-2014, 23:50
    3. Thảo luận - Tổng hợp đề thi các môn khoa Điện ĐHBK ĐN
      Bởi nghiatdh trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 31-05-2013, 16:38
    4. Trợ giúp - Khoảng cách pha-pha, pha-đất
      Bởi kloud7 trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 23-02-2012, 13:07
    5. khoa e đang học sau này ra làm việc có vất vả lắm k ? hi`