• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Unhappy Hỏi Dự án Thuỷ điện Dakdrinh tỉnh Quảng ngãi?

Chào tất cả mọi người.
      Mình có một vấn đề này mình hỏi diễn đàn một chút..?
      Mình đang thi công tuyến đường dây 35kV cấp điện thi công cho Dự án Thuỷ điện Dakdrinh tỉnh Quảng ngãi.
      Bây giờ mình đã căng dây, lấy độ võng xong rồi nhưng có những khoảng cột lớn phải bắt tạ chống rung, nhưng mình ko biết làm thế nào để vươn ra bắt được tạ, vì khoảng cách từ đầu cột đến chỗ bắt tạ xa quá..( 1,2 ~ 1,5m ) mà mỗi lần bắt tạ lại phải hạ dây mất công lắm. Pác nào biết, nhiều kinh nghiệm làm việc này nhanh xin chỉ bảo cho Em với. E xin cảm ơn trước nhé

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Trích dẫn Gửi bởi nd.khanh Xem bài viết
      Chào tất cả mọi người.
      Mình có một vấn đề này mình hỏi diễn đàn một chút..?
      Mình đang thi công tuyến đường dây 35kV cấp điện thi công cho Dự án Thuỷ điện Dakdrinh tỉnh Quảng ngãi.
      Bây giờ mình đã căng dây, lấy độ võng xong rồi nhưng có những khoảng cột lớn phải bắt tạ chống rung, nhưng mình ko biết làm thế nào để vươn ra bắt được tạ, vì khoảng cách từ đầu cột đến chỗ bắt tạ xa quá..( 1,2 ~ 1,5m ) mà mỗi lần bắt tạ lại phải hạ dây mất công lắm. Pác nào biết, nhiều kinh nghiệm làm việc này nhanh xin chỉ bảo cho Em với. E xin cảm ơn trước nhé
      Trường hợp nì mà bạn k0 muốn hạ dây thì chế 1 cái giá bằng thép, đơn gian, nhẹ nhàng và chắc, một đầu trên móc vào xà (móc 2 bên), một đầu dưới tựa vào cột, có phần cần vươn ra ngoài để trèo lên mà bắt tạ... thiển ý của tại hạ nghe có được k0 pà con nhể, lói thiệt nà em chưa đi kéo dây bao giờ đâu đấy, đừng cười..

3. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2

Mình cảm ơn Laoton 2010 nhé! bạn đã gợi ý cho mình 1 ý kiến, nhưng nếu là cột Pi thì làm thế được, còn cột đơn thì hơi khó bạn ạ.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

nghe cung co li nhi.cai do minh thay cung don gian ma.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 13 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: Hỏi Dự án Thuỷ điện Dakdrinh tỉnh Quảng ngãi?

alo bạn đt cho anh này chỉ giáo cho 0986332265.........anh ấy làm Kt cho Cty Tan bình đó

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

trường hợp của cạu cũng hơi khó xử lý một chút. vì khoảng cách từ đầu cột ra chỗ bắt tạ hơi xa nên cũng khó.

Cảm ơn
      175

Nói vậy rùi mà các pác vẫn chưa hiểu ra a??? Cột đơn thì quá dễ rùi chứ, còn cột PI thì cũng thế thôi, chẳng qua là khoảng cách lớn thì làm cái giá nó to ra 1 chút cho chắc, kéo lên móc vào đầu cột và gá lắp cho chắc chắn. Cái giỏ để làm chỗ cho người đứng thao tác thì bắt lên cái giá sau cũng được, hoặc chỉ cần hàn mấy thanh sắt góc chĩa ra cho công nhân đứng lên, móc dây an toàn mà làm. Cột PI thì làm giá 2 bên, bắt thêm 2 thanh nối bằng thép góc 63x63 là đủ cứng để đánh đu, à quên nhảy múa trên đó mà làm rùi.

Cảm ơn
      175

Dạo nè tui bận nên lười chẳng vẽ nữa, nếu các bác chưa hiểu thì cứ vẽ ra, tui góp ý cho

Cảm ơn
      2

Pác laoton 2010 à, Pác thi công vùng rừng núi chưa... vác được cái giá của Pác nên đến vị trí trụ điện rồi lại treo nó lên lên đầu cột thì Em chít là cái chắc... Pác thương Anh, Em công nhân tụi E với...
      Pác nghĩ xem còn cách nào cải tiến tốt hơn nữa ko... đc vậy Em cảm ơn Pác nhiều nhiều....

Cảm ơn
      175

Trích dẫn Gửi bởi nd.khanh Xem bài viết
      Pác laoton 2010 à, Pác thi công vùng rừng núi chưa... vác được cái giá của Pác nên đến vị trí trụ điện rồi lại treo nó lên lên đầu cột thì Em chít là cái chắc... Pác thương Anh, Em công nhân tụi E với...
      Pác nghĩ xem còn cách nào cải tiến tốt hơn nữa ko... đc vậy Em cảm ơn Pác nhiều nhiều....
      Tui đã nói nà tui k0 phải là dân đường dây rùi mà, còn tui làm thủy điện thì đương nhiên nà ở miền núi rồi. Tui nói thiệt là cái giá như tui tạm thiết kế cho bác bằng thép góc 45 đi kép, có khoảng vươn ra là 1,5m, chiều cao bám cột là 1m, đường chéo tầm 1,7m cộng với các móc, giá đỡ chân, bu lông... tổng khoảng 50 chục ký mà các bác ko treo được lên đầu cột thì... em chịu??!!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về kỹ thuật điện/qcvn qtđ-5 : 2009/bct
      Bởi nganhdiencolen trong diễn đàn Bộ môn hệ thống điện
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 08-01-2019, 21:37
    2. Tuyển CTV dịch thuật tiếng Anh chuyên ngành kỹ thuật điện
      Bởi dichthuathaco trong diễn đàn VIỆC TÌM NGƯỜI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 10-09-2013, 12:06
    3. Trả lời: 1
      Bài cuối: 27-02-2011, 15:51
    4. Trợ giúp - Tại sao chiều dầy lá thép kĩ thuật điện của lõi thép trong MBA lại phải phụ thuộc vào tần số
      Bởi E=mc^2 trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 16-02-2011, 10:29

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016