Mình đã đọc nhiều tài liệu và với những điều trên diễn đàn và mình cũng đã hỏi nhiều người nhưng mỗi người mỗi ý,mà lại trái ngược nhau nữa chứ giờ mình tổng kết lại những điều cơ bản mà mình chưa rõ để a e thảo luận nhé
Thứ nhất trong role hơi :dầu trong đó có đầy hay không đầy,có người nói không đầy nhưng mình hỏi lại tại sao nó không đầy,nó phải đầy chứ vì role hơi nằm ở giữa dầu chính và bình dầu phụ,mà bình dầu phụ lại nằm ở phía trên thì dầu phải tràn về nên trong role hơi phải đầy đầu. Bí
Thứ hai: khi MBA bị sự cố ví dụ nhẹ thôi thì role hơi tác động,phao trong role hơi sẽ hạ xuống đóng tiếp điểm lại và tiếp điểm này sẽ mở hay báo tín hiệu gì đó….mình hỏi lại thế tại sao phao trong role hơi lại hạ xuống được,thì người nói thế này thế kia,nhưng mình thấy nó sao sao đó,giải thích chưa được khoa học lắm,mình cố gắng tìm chỗ nghịch lý trong câu trả lời để phản bác lại thế là lại Bí hehe
Thứ 3: khi MBA vận hành dầu trong máy sẽ nóng lên, nó sẽ sinh khí,bóc hơi rồi qua bình dầu phụ rồi qua bình đựng silicagen để thoát ra ngoài.Đúng hay sai? Theo mình nghĩ là đúng nhưng mình lại thấy ở bình đựng silicagen toàn những hạt silicagen ở phía bên dưới chuyển màu không,những hạt phía trên không bị gì cả,nếu mà nó bóc hơi từ trong mba ra qua bình silicagen thì những hạt ở phía trên phải đổi màu chứ.Bí
Thứ 4: ở dưới bình đựng hộp silicagen có 1 cốc đựng dầu nhỏ.Theo mình nghĩ,cốc đựng dầu này có tác dụng ngăn không cho không khí đi vào MBA thông qua bình silicagen rồi vào bên trong MBA vì trong cốc dầu có cái vạch kêu ta phải đổ dầu đúng cái vạch đó,và khi mình đổ dầu vào đúng cái vạch đó rồi mình đưa vào bên dưới bình silicagen thì mình nhìn thấy dầu trong cốc đã che lại mấy cái lỗ lại hết nên không thể có không khí nào vào được MBA (nếu không khí có vào được thì nó cũng không thể nào vào bằng đường này) nên nó chỉ có thể đưa hơi ra chứ không thể nào lấy không khí từ bên ngoài vào nhưng có người lại nói có không khí vào MBA,qua bình silicagen hút ẩm rồi vào MBA,mình Bí
Mình ghi như vậy không biết có khó hiểu không ta hehe mình chỉ ghi sơ lược vậy thôi có thể có những chỗ chưa hoàn chỉnh nhưng đại khái vấn đế nó là như thế.

--------------------------------------------------------------------------------
Xem bài viết cùng chuyên mục: