• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Địa chỉ
      Lào Cai
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 22 lần, trong 15 bài

Mặc định Dòng điện của bộ tụ bù công suất phản kháng

Xin chào tất cả các thành viên của Webdien, hiện mình đang có một vấn đề về dòng điện của bộ tụ bù công suất phản kháng của nhà máy như sau:
      Một phân xưởng của nhà máy mình hiện đang dùng một bộ tụ bù gồm 10 tụ dầu 3 pha, dung lượng mỗi tụ là 15KVar. Hình thức bù là hòa vào thanh cái của tủ phân phối hạ thế chính, bù tự động dùng bộ điều khiển bù tự động 12 bước của Trung Quốc ( People). Trên 3 thanh cái từ bộ tụ bù lên thanh cái của tủ phân phối ( trước MCCB tổng của bộ tụ bù) có lắp đặt 3 biến dòng đưa tin hiệu tới 3 đồng hồ đo dòng trên 3 pha. Tuy nhiên khi đóng các bộ tụ vào thi dòng điện đo hiện thị qua đồng hồ trên 3 pha không tương ứng nhau, tại thời điểm hòa cả 10 tụ vào thì dòng trên pha T (C) thấp hơn 2 pha kia gần 100A. Rất mong mọi người cùng thảo luận và trợ giúp mình. Về sơ đồ đấu nối, cài đặt trên bộ điều khiển thì mình đã kiểm tra đều không vấn đề gì. Riêng các bộ tụ và khi đóng các bộ tụ thì dòng trên các pha của mỗi tụ như thế nào thì mình chưa kiểm tra.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 47 lần, trong 38 bài

Mặc định Ðề: Dòng điện của bộ tụ bù công suất phản kháng

Trước tiên bạn chuyển sang chế độ hoạt động bằng tay, cho đóng từng cấp tụ.
      Khi đóng tụ nào thì dùng Ampe kìm kiểm tra từng pha của tụ xem có cân bằng nhau ko?
      Loại tụ 15KVar thì dòng khoảng 22A.
      Tụ dầu thường hay bị hỏng 1 pha khiến dòng 3 pha mất cân bằng.
      ---Máy đổi điện 1 pha 220V ra 3 pha 380V---
      0907.700.283

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 170 lần, trong 145 bài

Mặc định Ðề: Dòng điện của bộ tụ bù công suất phản kháng

Mình nghĩ có thể là bộ tụ của bạn bị hỏng dẫn đến lệch pha. Bạn nên làm theo cách bác Toanphu xem tụ nào bị hỏng thì loại tụ đó ra. Mới vừa rồi mình cũng phải thay 12 em 50KVAR xong. Hiện tượng cũng tương tự như của bạn.
      Phạm Hữu Sử
      Gia Lộc - Hải Dương

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016