• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Thiết bị điều khiển chiếu sáng

Xin chào các bạn. Trong tòa nhà của mình có dùng hệ thống điều khiển ánh sáng tự động bằng phần mềm và các thiết bị điều khiển của Clarus (Nó có tên là system control unit CRC1000). nhưng hiện nay có môt thiết bị bị hỏng dẫn đến một số khu vực không thể điều khiển được mà phải đi bật bằng tay rất mất thời gian. mà thiết bị này thì phải nhập từ hàn quốc. Có bạn nào biết ở Việt nam mình có đơn vị nào phân phối hay sửa chữa sản phẩm đó không chỉ cho mình biết với nhé.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Mặc định Ðề: Thiết bị điều khiển chiếu sáng

Ôi , Bạn ở trong cái tòa nhà nào mà sang thế .Mình mới vào Mang xem nè .
      cái bộ CRC1000 giao tiếp với máy tính ,lập chương trình chắc là nó không hỏng đâu , nó còn dẩn lệnh chia ra tới nhiều nhánh con lên xuống nhiều tầng ,khu vực các bộ DLU , rồi mới vào các bộ DSU, DBU thông qua khốiCTU xuất ralệnh diều khiển đóng cắt ,lu mờ cácloại bóng đèn đốt tim ,huỳnh quang ,máy lạnh ...
      Rất có thể nó chỉ hỏng ở các bộ công suất đóng cắt diều khiển ,và các relay bán dẩn thôi .Các linh kiện công suất trong đó rất dể thay thế . Bạn chỉ cần nhờ chuyên viên tráo qua tráo lại các bộ ở nơi tốt vào chổ hư xác định nó bị dứt dây dẩn lệnh .hay hư công suất .cạy ra một bộ thay vài con Triac .Mình nghĩ chắc là được cần gì phải mua mới .../.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cám ơn bạn đã trả lời. Đúng là thiết bị này còn gửi lệnh đi để đk nhìu thieeys bị trung gian khác nữa và mình cũng đã kiểm tra các thiết bị đó rồi tất cả đều ok với lại cách đây kgoangr 1 năm chỗ mình cũng bị hỏng 1 bộ tương tự như thế này rồi (khi hỏng thì các đèn báo sẽ không sáng nữa) và thay cái mới thì hoạt động bình thường bạn à. Vì thiết bị này rất ít kgi hỏng. Và lại cũng đắt tiền nên cty mình không nhập về để dự phòng vì vậy mình muốn tìm xem có đơn vị nào nhập hay sửa được thiết bị này ở VN mà ở HN thì càng tốt

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Tưởng nó hư ở nhánh con thì còn hy vọng ,chớ nó hư ngay cái crc đầu nảo cũng giống như cái máy tính con bị hư rồi .Họa may là dân chuyên sửa Main board ,laptop.Iphone ,Ipad, khò ic ,đá chip,có hàng hiếm .Mới trả lời nổi .Mình thua ..Hic./.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Thiết kế bộ biến tần 3 pha điều khiển động cơ không đồng bộ có đảo chiều
      Bởi thoquoc trong diễn đàn Điện tử công suất
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 21-10-2013, 10:31
    2. Trả lời: 3
      Bài cuối: 18-04-2013, 09:03
    3. Trả lời: 6
      Bài cuối: 01-04-2013, 09:12
    4. Trợ giúp - xin tài liệu thiết kế hệ T-Đ đảo chiều điều khiển riêng
      Bởi tranchien trong diễn đàn GIÚP ĐỠ GIẢI BÀI TẬP
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 10-11-2012, 10:28
    5. Trả lời: 20