• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Help!Chọn giúp mình mấy cái Khởi mọi người ơi!

Chào mọi người,mình nhờ mọi người cho ý kiến về vài vấn đề sau:

+Mình thấy cái tủ điện khởi động 2 cấp cho đ/c 70HP khi đề pa Y dòng lên gần 180A rồi giảm dần xuống 30A trong khoảng 40s sau đó -> tam giác dòng cũng lên tầm 160A rồi giảm từ từ trong 20s. Trong đó cái Relay nhiệt của Contactor có chỉ số Max = 85A còn CB tổng của tủ là 100A -> Sao cái CB và Relay nhiệt không bị nhảy khi đề pa? vậy điều kiện để CB hay Relay nhiệt tác động là như thế nào,thời gian bao lâu.

+Cho mình đc hỏi 1 cái mạch khởi động 2 cấp cho 1 động cơ 3 pha 130KW thì cần chọn Contactor(Khởi), Relay nhiệt,CB bao nhiêu. Motor chạy tải ổn định với dòng 170A.
      Cám ơn mọi người!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

Mặc định Ðề: Help!Chọn giúp mình mấy cái Khởi mọi người ơi!

Trích dẫn Gửi bởi otacon Xem bài viết
      Chào mọi người,mình nhờ mọi người cho ý kiến về vài vấn đề sau:

+Mình thấy cái tủ điện khởi động 2 cấp cho đ/c 70HP khi đề pa Y dòng lên gần 180A rồi giảm dần xuống 30A trong khoảng 40s sau đó -> tam giác dòng cũng lên tầm 160A rồi giảm từ từ trong 20s. Trong đó cái Relay nhiệt của Contactor có chỉ số Max = 85A còn CB tổng của tủ là 100A -> Sao cái CB và Relay nhiệt không bị nhảy khi đề pa? vậy điều kiện để CB hay Relay nhiệt tác động là như thế nào,thời gian bao lâu.

+Cho mình đc hỏi 1 cái mạch khởi động 2 cấp cho 1 động cơ 3 pha 130KW thì cần chọn Contactor(Khởi), Relay nhiệt,CB bao nhiêu. Motor chạy tải ổn định với dòng 170A.
      Cám ơn mọi người!
      chào bạn , cái này thì bạn phải xem lại đường đặc tính của CB và relay nhiệt nó sẽ cắt khi quá dòng bao nhiêu % và trong thời gian bao nhiêu nhá , chứ ko phải hãy quá dòng trong vài giây là có thể ngắt được liền đâu bạn à còn tùy thuộc vào từng thiết bị và đặc tính của nó nữa

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Help!Chọn giúp mình mấy cái Khởi mọi người ơi!

Ặc, vậy làm sao để chọn CB,CTT hay Relay nhiệt cho đúng, giả sử như cái động cơ 130KW - 170A như ở trên thì nên chọn loại tầm bao nhiêu. Mình mua CB hay Relay nhiệt chẳng khi nào thấy nó ghi những thông số như vậy.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016