• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      5

Mặc định Cách đi dây điện trong nhà...help me...

Bác Khiên và các Mem trong diễn đàn cho em hỏi, có thể nối 2 dây cáp điện có tiết diện khác nhau được ko ạ...với lại dây VC đơn cứng có thể nối với dây VC đơn mềm đc ko??
      Thứ 2 là khi làm đường điện cho nhà ở cấp 3 hay 4 (thí dụ 3 tầng và 1 trệt đi) thì nên chơi dây VC đơn cứng có phải hay hơn ko, mà em thấy VC đơn cứng nó cứng quá..khi thao tác làm điện rất khó nhưng bù lại chất lượng...nếu dùng dây đơn mềm thì có sao hem ta???hizhiz

Hồi bữa em cãi với ông kia,trước giờ làm đường điện cho nhà ở đều dùng dây đơn cứng VC mà ông kia bảo bây giờ người ta ko dùng dây 1 lõi mà toàn dùng dây nhiều lõi,ức thế...

Cho em hỏi cái đồ sứ màu trắng trong hình đó là gì??...em thấy trên lan can nhà em có,có phải là đường dây điện nối vô đầu đồng hồ đo điện nhà em phải ko

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định Ðề: Cách đi dây điện trong nhà...help me...

cai day buoc o su' day la day tu dong ho vao con day ma co ong boc day la day vao trong nha.nc dung day don mem hay don cung thj tuy thuoc vao nha mjnh to hay be dung nhiu hay it.du day don mem ma loi to thj cung ko van de j,con bjo thj ng ta hay dung day cap.2, hoac 2,5
      pham khoe

Cảm ơn
      5

bác nói sao hả..m chưa hieu kỹ

cái dây màu trắng mà dày dày là từ chỗ nào đến chỗ nào

Từ cái đồng hồ đo điện nhà mình nè...2 dây đâu trên của đồng hồ là từ đâu đến đâu, còn 2 đâu cuối là cấp điện vào nhà mình..

nHưng hâu hết các nhà toàn dùng dây đơn cứng để chịu lục,tác động từ bên ngoài rồi công thêm ống thép hay ruột gà để bảo vệ

Dùng dây cap 2 hoac 2.5 là sao, ý bác nói tiết diện à...nhà nào mà dùng ít vậy,mình thí dụ là 3 tầng và 1 trệt rồi ..

XIn chỉ giáo thêm cho tại hạ^^

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

Trích dẫn Gửi bởi congtumap Xem bài viết
      Bác Khiên và các Mem trong diễn đàn cho em hỏi, có thể nối 2 dây cáp điện có tiết diện khác nhau được ko ạ...với lại dây VC đơn cứng có thể nối với dây VC đơn mềm đc ko??
      Thứ 2 là khi làm đường điện cho nhà ở cấp 3 hay 4 (thí dụ 3 tầng và 1 trệt đi) thì nên chơi dây VC đơn cứng có phải hay hơn ko, mà em thấy VC đơn cứng nó cứng quá..khi thao tác làm điện rất khó nhưng bù lại chất lượng...nếu dùng dây đơn mềm thì có sao hem ta???hizhiz

Hồi bữa em cãi với ông kia,trước giờ làm đường điện cho nhà ở đều dùng dây đơn cứng VC mà ông kia bảo bây giờ người ta ko dùng dây 1 lõi mà toàn dùng dây nhiều lõi,ức thế...

Cho em hỏi cái đồ sứ màu trắng trong hình đó là gì??...em thấy trên lan can nhà em có,có phải là đường dây điện nối vô đầu đồng hồ đo điện nhà em phải ko
      thứ nhất mình xin trả lời bạn thế này nhá : thứ nhất khi thi công bạn thi công dây cứng hay mềm ko quan trọng , chủ yếu là tiết diện của nó đáp ứng đủ nhu cầu phụ tải cần thết , và còn tùy thuộc vào chủ đầu tư nữa . người thợ thi công muốn đi dây cứng thì để tiện cho việc luồng dây trong ống , còn dây mềm hơn thì hơi khó luồng dây , . thứ 2 là dây cứng vẫn có thể nối với dây mềm bình thường ko có vấn đề gì cả , bạn vào xem phần kỹ thuật nối dây trên diễn đàn nhá .
      còn 1 việc nữa mình góp ý bạn thế này dây điện thì chỉ có 1 lõi thôi ko có sợi dây nào nhiều lõi cả mà gọi chính xác hơn là dây lõi 1 sợi và dây có lõi nhiều sợi . dân kỹ thuật thì phải gọi cho nó đúng từ kỹ thuật 1 xíu hihi .

5. Những thành viên đã cảm ơn trinhhadem vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Những vấn đề trong sử dụng năng lượng trong sinh hoạt dân dụng
      Bởi manh89 trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 20-08-2015, 09:59
    2. Structure Tag trong Wincc và Supper Tag trong Intouch Wonderware
      Bởi khongbaogio trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 08-06-2013, 16:04
    3. Thảo luận - về các sự cố hay xảy ra trong khi vận hành hệ thống xử lý nước cũng như lò hơi trong nhà máy nhiẹt điện
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 09-02-2012, 10:11
    4. Trợ giúp - Xin bảng tra R và S trong phần kiểm tra thiết kế chiếu sáng trong nhà
      Bởi dcdien90 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 28-09-2011, 09:29
    5. Lỗi trong graphic desiger trong wincc
      Bởi bichhien082008 trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-04-2011, 22:52
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà