• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Van điện từ SMC

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 13 lần, trong 13 bài

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Van điện từ SMC

có ai có cấu tạo và nguyên lý hoạt động của van điện điện từ smc cho mình xin với
      +++---o0o---+++
      mình đang vạn hành NM thủy điện, bộ điều tốc điều hệ thống dầu OPU có sử dụng các van điện điện từ smc mình xin mọi ngươì trợ giúp về cấu tạo và nguyên lý hoạt đông của van SMC

Địa chỉ
      Bình Dương
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 33 lần, trong 29 bài

Lên google nập cái mã của valve & search --> có tất cả

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi trungdiamond Xem bài viết
      Ai biết van điện từ smc hợt động theo nguyên lý gì và sử dụng như thế nào. Giúp mình nhé.
      Nhìn chung chúng đêu vận hành theo nguyên tắc : Nam châm - hút khi cấp điện , trả về vị trí ban đầu nhờ lò xo đẩy về .
      Những cỗ Pháo to uỳnh , anh em hay kêu : Hãm lùi đẩy lên (khi bắn - phản lực hơi pháo , lùi lại . Kết thúc hành trình : đẩy lên)

Cái này của em có dự định lắp vào : Thủy hay Khí (hay cả thủy lẫn khí ) . Hay điều khiển cái chi chi thế trungdiamond .

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 860 lần, trong 651 bài

Trích dẫn Gửi bởi trungdiamond Xem bài viết
      Ai biết van điện từ smc hợt động theo nguyên lý gì và sử dụng như thế nào. Giúp mình nhé.
      Cụm van điện- khí nén của bạn là loại van đơn giản, nó là van 5/2(5cửa/2trạng thái). Bạn nhìn kỹ ở các cửa họ sẽ ghi tên: 1; 2; 3; 4; 5 hoặc theo đúng thứ tự đó là P; B; EB; A; EA.
      Nguồn khí nén được cấp vào cửa 1(P).
      Nếu không cấp điện cho cuộn dây van thì: cửa 1(P) thông với cửa 2(B), cửa 4(A) thông với cửa 5(EA).
      Khi cấp điện cho cuộn dây thì van chuyển trạng thái: cửa 1 thông với cửa 4, cửa 2 thông với cửa 3.
      Van này ứng dụng khá nhiều, ví dụ để truyền động cho 1 xi-lanh khí nén. Khi đó, 2 cửa khí ở 2 đầu sẽ nối với các cửa 2 và 4 của van. Cửa 3 và 5 thuờng để tự do( bịt bằng cút chuyên dụng chống bụi) gọi là các cửa xả khí dư.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

Cảm ơn
      52

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Cụm van điện- khí nén của bạn là loại van đơn giản, nó là van 5/2(5cửa/2trạng thái). Bạn nhìn kỹ ở các cửa họ sẽ ghi tên: 1; 2; 3; 4; 5 hoặc theo đúng thứ tự đó là P; B; EB; A; EA.
      Nguồn khí nén được cấp vào cửa 1(P).
      Nếu không cấp điện cho cuộn dây van thì: cửa 1(P) thông với cửa 2(B), cửa 4(A) thông với cửa 5(EA).
      Khi cấp điện cho cuộn dây thì van chuyển trạng thái: cửa 1 thông với cửa 4, cửa 2 thông với cửa 3.
      Van này ứng dụng khá nhiều, ví dụ để truyền động cho 1 xi-lanh khí nén. Khi đó, 2 cửa khí ở 2 đầu sẽ nối với các cửa 2 và 4 của van. Cửa 3 và 5 thuờng để tự do( bịt bằng cút chuyên dụng chống bụi) gọi là các cửa xả khí dư.
      hi,mình có 1 vài góp ý thế này
      loại van này la loại thường sủ dụng khí nén,lâu quá mình k làm nên cũng k nhớ rõ lắm,nhưng về cấu tạo thi đúng như bác Yakhont nói,nó có 5 cửa,nguyên tắc hoạt động thì dùng plc xuât tín hiệu điện đến van để đkhiển van,cái này cần thêm 1 bộ hơi khí nến cấp liên tục,khi van có điện,hơi thông qua sẽ đkhiển cho 1 cái gi đó : vd như để đkhiển 1 van khí nén để mở nguồn nước ,bạn làm ở thủy điện chắt là dùng để mở ng nước rồi,và nếu đã đủ nước plc sẽ k cấp tín hiệu điện nữa van sx đóng lại,hơi khí nén sẽ k qua,đóng van mở nước
      để biết la đủ nước hay chưa? phải có thêm đầu dò mực nước nữa,gắn ở nơi bốn chứa hay bể chúa nước,khi đủ nước đầu dò sẽ báo tín hiệu về plc để plc cắt điện khóa van,và khi nào cần bơm củng phải phụ thuột vào 1 con đầu dò mực nước thấp nữa
      có 1 vài chia sẽ như vậy,mong anh em góp ý thêm

Cảm ơn
      0

Bạn có thắc mắc j`` về valve SMC, bạn có thể gửi vào mail "Trinhlv900@gmail.com"
      Mình sẽ gửi bạn catalogue, thông số kỹ thuật và nguyên lý hoạt động của val, có bản chạy demo bằng flashplayer

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi phi quynh Xem bài viết
      có ai có cấu tạo và nguyên lý hoạt động của van điện điện từ smc cho mình xin với
      +++---o0o---+++
      mình đang vạn hành NM thủy điện, bộ điều tốc điều hệ thống dầu OPU có sử dụng các van điện điện từ smc mình xin mọi ngươì trợ giúp về cấu tạo và nguyên lý hoạt đông của van SMC
      Bạn có thể cho mình biết mã của van SMC không, mình sẽ gửi cho bạn catalogue, bản vẽ 2D, đồ họa 3D, và giải thích kỹ hơn cho bạn về hoạt động của val, hoạt động ntn, áp suất bao nhiêu, lưu lượng bao nhiêu, vv....

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016