• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Địa chỉ
      VN
      Cảm ơn
      2,407
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định cách tính trị số tụ đề

chào các bác pro trong webdien , mình đã đọc nhìu bài trên này. và thấy có rất rất nhìu cao thủ võ lâm @_@.mong các bác chỉ giúp mình chuyện này với. thanks nhìu nhìu @_@
      số là thế này.
      VD: 1 con Động cơ , mình đã biết tộng số vòng cuộn chạy, biết luôn tộng số vòng cuộn đề. và tất nhiên biết luôn đường kính dây @_@. vậy có cách nào tính được mình sài Tụ ngâm bao nhiu, hay tụ phóng bao nhiu, và nếu vừa ngâm vừa phóng thì bao nhiêu k vậy các bác @_@
      VD minh họa : Bơm khía, có stato=11.4, dloi=78
      Wlv=2x[7-11-15-19-20]=2x72 vòng (2 sợi 140)
      Wkd=2x[6-10-14-42] dây đơn 120
      mong chờ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Mặc định Ðề: cách tính trị số tụ đề

[QUOTE=trunggatay;[I]287010]"chào các bác pro trong webdien , mình đã đọc nhìu bài trên này. và thấy có rất rất nhìu cao thủ võ lâm @_@.mong các bác chỉ giúp mình chuyện này với. thanks nhìu nhìu @_@
      số là thế này.
      VD: 1 con Động cơ , mình đã biết tộng số vòng cuộn chạy, biết luôn tộng số vòng cuộn đề. và tất nhiên biết luôn đường kính dây @_@. vậy có cách nào tính được mình sài Tụ ngâm bao nhiu, hay tụ phóng bao nhiu, và nếu vừa ngâm vừa phóng thì bao nhiêu k vậy các bác @_@[/I]"

Có thể tham khảo một chút từ đây (Số vòng , điện áp , dòng điện ) . Có những công thức kinh nghiệm đều ở Webdien cả . Sau đó em tìm ra phương pháp thôi .
      Công suất (đúng) , quấn đủ -> sẽ có đường lính dây nghiêm túc . Mỗi đường kính dây biểu hiện ở thông số dòng . Đấu tụ : Không thể để dòng vượt khung mà dây có thể chịu được .

3. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412

Khi mình mới về địa phương , không biết quê nhà có một cụ già tên : Tụ . Mà ở ta rất hay kiêng kị moi móc tên bố nhau . Cũng may thời gian dùng điện 2 dây ở quê ít ( có đâu trên một năm) . Bây giờ cả làng phủ đều điện 3 pha . Cái môn này mình cũng mới du nhập vào nha môn vài bữa nay , thấy chú em đọc hết cả Web - bác thây ngưỡng mộ lòng nhiệt tình . Nhân tiện có cái động cơ biên chế chotiệm sx cám Chim Hiệu : 5 Chim . nhớ đến anh em , mình đo và thi triển thêm cái này . Cứ vậy sài nhé . Có nàng ca sỹ Mĩ Tâm hát rất thành công bài hát có câu " Hát giữa mọi người - không ngại ngần gì " .

5. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      VN
      Cảm ơn
      2,407

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Khi mình mới về địa phương , không biết quê nhà có một cụ già tên : Tụ . Mà ở ta rất hay kiêng kị moi móc tên bố nhau . Cũng may thời gian dùng điện 2 dây ở quê ít ( có đâu trên một năm) . Bây giờ cả làng phủ đều điện 3 pha . Cái môn này mình cũng mới du nhập vào nha môn vài bữa nay , thấy chú em đọc hết cả Web - bác thây ngưỡng mộ lòng nhiệt tình . Nhân tiện có cái động cơ biên chế chotiệm sx cám Chim Hiệu : 5 Chim . nhớ đến anh em , mình đo và thi triển thêm cái này . Cứ vậy sài nhé . Có nàng ca sỹ Mĩ Tâm hát rất thành công bài hát có câu " Hát giữa mọi người - không ngại ngần gì " .

hjhj thanks bác Khien58 đã quá khen, mình chỉ là 1 bác nông dân ham học hỏi, nên những lời bác khien58 nói mình phải đọc cả hơn chục lần và cuối cùng vẫn có chổ không hỉu hjhj bác khien giai thích giùm nhé. thanks
      tiết diện dậy:0,8*0,8*3,14:4=0.502 mm vuông
      và mật độ dòng la gì vậy, ah và điện áp là gì vậy,và tiết diện dây 0.8 là tiết diện của dây làm việc hay dây khởi động thế bác. bác thông cảm vì mình chỉ là 2 lúa thôi ^^ thanks nhìu nhìu

7. Những thành viên đã cảm ơn trunggatay vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412

Trích dẫn Gửi bởi trunggatay Xem bài viết
      hjhj thanks bác Khien58 đã quá khen, mình chỉ là 1 bác nông dân ham học hỏi, nên những lời bác khien58 nói mình phải đọc cả hơn chục lần và cuối cùng vẫn có chổ không hỉu hjhj bác khien giai thích giùm nhé. thanks
      tiết diện dậy:0,8*0,8*3,14:4=0.502 mm vuông
      và mật độ dòng la gì vậy, ah và điện áp là gì vậy,và tiết diện dây 0.8 là tiết diện của dây làm việc hay dây khởi động thế bác. bác thông cảm vì mình chỉ là 2 lúa thôi ^^ thanks nhìu nhìu
      Đây là một con động cơ 3 pha , đấu tụ chạy lưới điện 220 Vol. Cái này rất nhiều anh em mình đã trải nghiệm . Khi đưa lên , cũng như mình đã nói - đang sẵn thì sẽ hợp lí hơn khi có các thông số đo đếm để minh chứng .
      J( A/mm vuông dây) - muốn nói đến cái dòng điện (tính bằng A) cho phép chạy trong cái dây có diện tích cắt ngang là 1mm vuông
      Cái này đã có những giá trị mà những người đi trước (mà bây giờ có con cũng là cao lão , nếu không chắc đang vi vu cùng bạn bè ở thế giới khác ) Tổng kết thành một dãy những con số - giúp ta chọn lựa tùy thuộc vào yêu cầu khi tính toán và khai thác sử dụng ở những góc độ tư duy của mỗi con người . Như vậy sẽ thấy cái muốn đạt được ở đây khi đấu tụ : Không để dây chịu dòng cao hơn giá trị mà nó chịu được . Từ đây chắc em thấy cần phải tính diện tích cắt ngang của sợi dây .
      Tạm thời xin dừng bước , suy ngẫm xem bác có bước nào chân cao chân thấp ?

9. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      VN
      Cảm ơn
      2,407

Đây là một con động cơ 3 pha , đấu tụ chạy lưới điện 220 Vol. Cái này rất nhiều anh em mình đã trải nghiệm . Khi đưa lên , cũng như mình đã nói - đang sẵn thì sẽ hợp lí hơn khi có các thông số đo đếm để minh chứng .
      J( A/mm vuông dây) - muốn nói đến cái dòng điện (tính bằng A) cho phép chạy trong cái dây có diện tích cắt ngang là 1mm vuông
      Cái này đã có những giá trị mà những người đi trước (mà bây giờ có con cũng là cao lão , nếu không chắc đang vi vu cùng bạn bè ở thế giới khác ) Tổng kết thành một dãy những con số - giúp ta chọn lựa tùy thuộc vào yêu cầu khi tính toán và khai thác sử dụng ở những góc độ tư duy của mỗi con người . Như vậy sẽ thấy cái muốn đạt được ở đây khi đấu tụ : Không để dây chịu dòng cao hơn giá trị mà nó chịu được . Từ đây chắc em thấy cần phải tính diện tích cắt ngang của sợi dây .
      Tạm thời xin dừng bước , suy ngẫm xem bác có bước nào chân cao chân thấp ?
      tam thời mình cung chưa hỉu lắm nhưng cũng xin cám ơn bác đã cố gắng giãi thích giùm mình. minh sẽ nghiên cứu kĩ những gì bác nói ^^

11. Những thành viên đã cảm ơn trunggatay vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      VN
      Cảm ơn
      2,407

ah` hiểu hiết rồi. chỉ còn 1 chỗ thôi. nếu là Động cơ 1 pha. thì ta dựa vào tiết diện dây chạy hay tiết diện dây đề để tính tụ thế . I=s.J (s là của chạy hay của đề thế bác) tks nhìu

Cảm ơn
      412

ah` hiểu hiết rồi. chỉ còn 1 chỗ thôi. nếu là Động cơ 1 pha. thì ta dựa vào tiết diện dây chạy hay tiết diện dây đề để tính tụ thế . I=s.J (s là của chạy hay của đề thế bác) tks nhìu
      Đương nhiên là dây tụ (tụ ngâm nhé ) Tụ đề C = nhiều lần tụ ngâm _ muốn nói là có ngâm sẽ tìm ra đề .

14. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      VN
      Cảm ơn
      2,407

Tụ đề C = nhiều lần tụ ngâm _ muốn nói là có ngâm sẽ tìm ra đề .
      bác có thể nói rõ hơn được không ạ
      -nếu motor vừa ngâm vừa phóng có cách nào để mình biết motor sài cục Phóng bao nhiêu nhĩ( cách tính cục ngâm thì em hiểu rùi)
      -nếu motor chỉ có cục phóng mà không có cục ngâm, thì có cách nào tính ra cục Phóng không bác.
      - và tại sao có những lúc em bõ cục ngâm vào motor thì cường độ (A) lai tăng mà không giảm nhĩ( bác biết chỉ giúp em nhé)
      - hiệu điện thế giảm thì cường độ sẽ tăng lên suy ra cục tụ ngâm cũng có thể tăng lên , nhưng em k biết là tăng tới mức nào thì max nhĩ( hay là tăng cục tụ cho tới lúc cường độ ampe=cường độ hoạt động bình thường của máy nhi, tks bác khien58 nhìu. có ai biết mình cũng xin cam ơn nhé

Cảm ơn
      412

bác có thể nói rõ hơn được không ạ
      -nếu motor vừa ngâm vừa phóng có cách nào để mình biết motor sài cục Phóng bao nhiêu nhĩ( cách tính cục ngâm thì em hiểu rùi)
      -nếu motor chỉ có cục phóng mà không có cục ngâm, thì có cách nào tính ra cục Phóng không bác.
      - và tại sao có những lúc em bõ cục ngâm vào motor thì cường độ (A) lai tăng mà không giảm nhĩ( bác biết chỉ giúp em nhé)
      - hiệu điện thế giảm thì cường độ sẽ tăng lên suy ra cục tụ ngâm cũng có thể tăng lên , nhưng em k biết là tăng tới mức nào thì max nhĩ( hay là tăng cục tụ cho tới lúc cường độ ampe=cường độ hoạt động bình thường của máy nhi, tks bác khien58 nhìu. có ai biết mình cũng xin cam ơn nhé
      Ngâm : bà con mình hay dùng thêm từ - thường trực . Phóng (là chú gọi) , người ở Webdien kêu bằng Đề - giống đề xe máy (động cơ nổ ,đề hưu !) . Lúc này đưa Ampe kìm vô - chỗ nào vườn không nhà trống : Ắt là Đề.(đây là động cơ đã tít) . Khi đang Đề thì cao hơn ngậm . Đo đi sẽ biết tất tật tần tân

Cái phần "thay tụ bơm nước" ngay trong ngày nay bác đã giải thích khi tăng tụ . Qua bển ấy đọc chơi chút nhé .

17. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016