• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 26
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 21 lần, trong 10 bài

Mặc định cứu em với: máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 855 lần, trong 400 bài

Lại là hàng bác Đào ~_~ bỏ của chạy lấy người =))
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

Cảm ơn
      64
      Được cảm ơn 282 lần, trong 35 bài

Mặc định Ðề: cứu em với: máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy

Trích dẫn Gửi bởi atlantica1981 Xem bài viết
      cứu em vơi các bác ơi.. trả là em vừa nhận 1 củ máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy mà cái này em làn đầu tiếp xúc .ai co kinh nghiệm hướng dẫn em với va cho em xin tài liệu+ sơ đồ nguyên lí với nếu có sơ đồ trái thì càng tốt ạ. cám ơn các anh
      có ai giúp k, mình cũng đang tìm, hu hu
      Lê Quốc Hùng
      Chúc các bạn thành công
      Thân chào

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

Mặc định Ðề: cứu em với: máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy

Trích dẫn Gửi bởi atlantica1981 Xem bài viết
      cứu em vơi các bác ơi.. trả là em vừa nhận 1 củ máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy mà cái này em làn đầu tiếp xúc .ai co kinh nghiệm hướng dẫn em với va cho em xin tài liệu+ sơ đồ nguyên lí với nếu có sơ đồ trái thì càng tốt ạ. cám ơn các anh
      Hi Bác ! củ phát của bác kích từ bằng kiểu gì ? (điốt -biến trở hay AVR).
      nếu của phát cháy thì bác chặt ra thế nào quấn lại thế đó , theo kinh nghiệm của tôi thì bác có gắng thêm 1 đến 2 vòng ở vỏ , 10 -15 vòng ở roto làm như thế này nó sẽ giảm điện áp kích từ , đỡ nóng .
      mấy em của bác "Đào" này nên chú ý đầu dây (đầu - cuối )

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

có ai giúp k, mình cũng đang tìm, hu hu .cứu em vơi các bác ơi.. trả là em vừa nhận 1 củ máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy mà cái này em làn đầu tiếp xúc .ai co kinh nghiệm hướng dẫn em với va cho em xin tài liệu+ sơ đồ nguyên lí với nếu có sơ đồ trái thì càng tốt ạ. cám ơn các anh[/QUOTE]

Tặng em cái Stator vừa tháo dây và làm vệ sinh sạch sẽ rồi . Em lót giấy vào , làm khuôn , vào dây cho khéo (kẻo xước) . Số vòng dây như cũ , mua dây nhiệt 200 độ vào cho tốt . Không cần quan tâm đến chiều dây cuốn . Song xuôi úp hình lên sẽ được đáp ứng ngay
      Sửa lần cuối bởi Khien58; 13-03-2013 lúc 06:47.

6. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      64

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      có ai giúp k, mình cũng đang tìm, hu hu .cứu em vơi các bác ơi.. trả là em vừa nhận 1 củ máy phát điện xoay chiều 1 pha loại dung đầu nổ để kéo ( loại TQ ) bi cháy mà cái này em làn đầu tiếp xúc .ai co kinh nghiệm hướng dẫn em với va cho em xin tài liệu+ sơ đồ nguyên lí với nếu có sơ đồ trái thì càng tốt ạ. cám ơn các anh
      Tặng em cái Stator vừa tháo dây và làm vệ sinh sạch sẽ rồi . Em lót giấy vào , làm khuôn , vào dây cho khéo (kẻo xước) . Số vòng dây như cũ , mua dây nhiệt 200 độ vào cho tốt . Không cần quan tâm đến chiều dây cuốn . Song xuôi úp hình lên sẽ được đáp ứng ngay [/QUOTE]

bác khiên có cách tính toán vẽ sơ đồ trải máy phát điện không? chỉ e với
      Lê Quốc Hùng
      Chúc các bạn thành công
      Thân chào

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Dây AIW bây giơ bao nhiêu 1kg bác 58 nhỉ.

Cảm ơn
      64

Cách vẽ sơ đồ trải dây quấn máy phát điện 1 pha, 4 cực, 36 rãnh. anh chị em nào vẽ được không giúp mình với.
      Lê Quốc Hùng
      Chúc các bạn thành công
      Thân chào

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi quochungktb Xem bài viết
      Cách vẽ sơ đồ trải dây quấn máy phát điện 1 pha, 4 cực, 36 rãnh. anh chị em nào vẽ được không giúp mình với.
      Sao lại còn yêu cầu thế này nữa !? Em cứ vẽ đại đi úp hình lên . "Sai đâu sửa đấy" - Nguyễn Văn Tiên nhân vật lịch sử Tiểu đoàn trưởng tiểu đoàn 307

11. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      64

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Sao lại còn yêu cầu thế này nữa !? Em cứ vẽ đại đi úp hình lên . "Sai đâu sửa đấy" - Nguyễn Văn Tiên nhân vật lịch sử Tiểu đoàn trưởng tiểu đoàn 307
      Không biết tính toán như thế nào để vẽ cả bác Khiên ơi, Bác có biết cách tính thì giúp em với, em cảm ơn bác nhiều
      Lê Quốc Hùng
      Chúc các bạn thành công
      Thân chào

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Tổng hợp các câu hỏi xoay quanh nội dung name plate của máy biến áp
      Bởi longVN trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 65
      Bài cuối: 03-06-2016, 09:41
    2. Trợ giúp - Tổng hợp các câu hỏi xoay quanh nội dung name plate của động cơ
      Bởi combui_viahe trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 85
      Bài cuối: 06-07-2015, 08:26
    3. Trợ giúp - Thiết kế mạch biến đổi điện một chiều 27V thành điện xoay chiều 3 pha 36V
      Bởi thang389 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 03-02-2014, 10:10
    4. Trả lời: 1
      Bài cuối: 23-10-2013, 13:31
    5. Trợ giúp - Nhờ xác định chiều quay động cơ xoay chiều 220vac có giảm tốc
      Bởi toanddt trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 21-01-2013, 12:55

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2