• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Địa chỉ
      BinhDinh
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 195 lần, trong 109 bài

Mặc định Thắc mắc về Antene

Cho hỏi anh em nào hiểu về vô tuyến không? cho em hỏi với, Số là mình đang nghiên cứu về bộ phát sóng radio với tần số khoảng 902 - 928MHz, bộ này phát sóng trong phạm vi 100km trong điều kiện tốt nhất, với antene ngoài trời,

Mình không biết phải chọn antene (Yagi & Ommi) như thế nào, nó có khác gì so với các antene có tần số 900MHz, 1800MHz, 2.4GHz ko? nhờ các cao thủ chỉ giáo giùm.

Datasheet của bộ phát sóng radio.
      http://www.data.webdien.com/free/dow...76fd1eb61e552f
      Thanks.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 757 lần, trong 190 bài

Trích dẫn Gửi bởi johny Xem bài viết
      Cho hỏi anh em nào hiểu về vô tuyến không? cho em hỏi với, Số là mình đang nghiên cứu về bộ phát sóng radio với tần số khoảng 902 - 928MHz, bộ này phát sóng trong phạm vi 100km trong điều kiện tốt nhất, với antene ngoài trời,

Mình không biết phải chọn antene (Yagi & Ommi) như thế nào, nó có khác gì so với các antene có tần số 900MHz, 1800MHz, 2.4GHz ko? nhờ các cao thủ chỉ giáo giùm.

Datasheet của bộ phát sóng radio.
      http://www.data.webdien.com/free/dow...76fd1eb61e552f
      Thanks.
      Lâu lâu thấy Johny post đồ nghề lên dữ tợn thật. Nói chung với bộ đồ nghề này thì nó đi kèm theo antenna chuyên dụng của nó. Các antenna xương cá thông thường chỉ có thể thu sóng thôi chứ không chuẩn tắc cho phát sóng lắm. Loại antenna chuyên dùng được chế tạo và thử nghiệm trong rất môi trường đặc biệt khác nhau. Do đó nó mới có thể đảm bảo 100km trong điều kiện cánh đồng (tức không có vật cản)
      Theo catalogue của Johny thì họ áp dụng công nghệ trải phổ Spread Spectrum (hình thức giống các mạng viễn thông CDMA) nên có thể phát và thu tín hiệu rất tốt. Bạn nên hỏi nhà cung cấp về loại antenna đi kèm theo. Nó sẽ có rất nhiều range đó. Loại <500 mét là rẻ nhất, loại <10km, loại <100km. Nói chung tầm xa càng lớn thì càng đắt, nhiều khi đắt hơn cả thiết bị mà bạn mua nữa đó!

Địa chỉ
      BinhDinh
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 195 lần, trong 109 bài

Thật ra thì hãng làm ra bộ phát sóng này thì họ cũng dùng của hãng thứ 3 thôi, Johny không hiểu về công nghệ sử dụng antene như thế nào thì mới phát sóng ở khoảng cách xa, và tại sao giá lại mắc như vậy. Hãng chỉ hướng dẫn dùng bộ phát antene Yagi (dạng xương cá) cao khoảng 10m là sử dụng được trong phạm vi 5-10km trong điều kiện ở Thành phố.

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016