• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định bộ chỉnh tốc độ động cơ của Nhật M

Xin chào,

Mình kém về điện, có con máy phay tay Makita, spec của nó là 30,000 rpm, (380w, 100VAC) mình muốn điều chỉnh số vòng quay từ 2,500-20,000rpm để có thể phay thêm một số vật liệu khác. Mình đã tìm hiểu trong diễn đàn này và được biết giải pháp tốt nhất là dùng biến tần. Bác nào có biến tần cũ vui lòng báo giá cho mình loại của Nhật, châu Âu công xuất 1.5kw đổ lại nhé.
      Nhân đây, mình muốn hỏi thêm, mình mới mua một cục (tạm gọi là cục điều tốc) của Nhật như hình đính kèm nhưng không hiểu sử dụng được hay không. Các bác vui lòng giải thích giúp nhé:
      http://[IMG][/IMG]
      http://[IMG]
      [/IMG]

Nó ghi 6w là công xuất của riêng nó hay của động cơ mà mình nối vào? Tương tự 0.3A, 0.5uF là của nó hay của đc?

Xin cảm ơn,
      Ppgas

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi Ppgas; 24-04-2014 lúc 18:54.

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Mặc định Ðề: bộ chỉnh tốc độ động cơ của Nhật M

Máy phay cầm tay 380W -100 Vac ,thì động cơ nhỏ thôi loại này thường là động cơ vạn năng chạy than tua nhanh .cho chạy chậm lại bằng cách giảm điện áp thì nó yếu xìu .. dùng biến tần ,và cái cục điều tốc trong hình ,không có cách nào độ lại cho nó chạy chậm mà mạnh được ./.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi ong gia Xem bài viết
      Máy phay cầm tay 380W -100 Vac ,thì động cơ nhỏ thôi loại này thường là động cơ vạn năng chạy than tua nhanh .cho chạy chậm lại bằng cách giảm điện áp thì nó yếu xìu .. dùng biến tần ,và cái cục điều tốc trong hình ,không có cách nào độ lại cho nó chạy chậm mà mạnh được ./.
      Cảm ơn ong gia, 'dùng biến tần ,và cái cục điều tốc trong hình'... thì sao?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

các thông số ghi trên nhãn thì dành cho nó chứ không phải cho motor,cái bộ điều tốc này mình thấy thường dùng cho motor giảm tốc 220v 90W,mình cũng đang có 2 cái vất xó
      Còn về biến tần thì mình đang có con biến tần cũ 1hp của delta,nếu bạn muốn mua thì alo theo sđt ở dưới nhé.Nếu loại cùi hơn nữa thì có biến tần RM5 chỉ vài trăm ngàn,nhìn hình thức thì không đẹp nhưng chạy thì vô tư
      Đã là thợ thì hình thức không quan trọng,cái chính là phẩm chất
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

5. Những thành viên đã cảm ơn tìnhdiot vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Trích dẫn Gửi bởi tìnhdiot Xem bài viết
      các thông số ghi trên nhãn thì dành cho nó chứ không phải cho motor,cái bộ điều tốc này mình thấy thường dùng cho motor giảm tốc 220v 90W,mình cũng đang có 2 cái vất xó
      Còn về biến tần thì mình đang có con biến tần cũ 1hp của delta,nếu bạn muốn mua thì alo theo sđt ở dưới nhé.Nếu loại cùi hơn nữa thì có biến tần RM5 chỉ vài trăm ngàn,nhìn hình thức thì không đẹp nhưng chạy thì vô tư
      Đã là thợ thì hình thức không quan trọng,cái chính là phẩm chất
      Uh tông tin về RM5 hay
      Chỉ có một dân tộc Ai Cập .
      Không có thể chế chính trị duy nhất.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016