• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Cảm ơn
      6

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 40 lần, trong 30 bài

Mặc định Ðề: Giúp em về máy phát Hữu Toàn Sh2000 với ạ

công tắc để thế kia thì giật đến sang năm cũng ko nổ đc.có mấy cái dây đấy mà bạn bảo đống dây.cái dưới cùng thò ra ở máy phần thân máy dây màu vàng là cảm biến nhớt,công tắc của bạn chắc đã bị ông nào nghịch ngợm vào rồi,cái đầu dây đen thò ra ở thân máy là dây tiếp mát để cắt của mobin cao áp,dứt ra đấy ra thử cao áp xem có đánh lửa không đã,tháo bugi ra lấy tay bịt lỗ bugi lại kéo thử xem hơi có khỏe không?xem le gió đóng hay mở,kiểm tra lại cơ cấu của cần kéo tốc có chuẩn không,nói chung là máy con con này đơn giản ấy mà bạn cứ hí hoái là đc thôi.
      +++---o0o---+++
      nếu cao áp có điện vẫn ko nổ thì tháo chế ra,xem có tắc ríchlo không,xem các đường thông hơi thông khí tạo chênh lệch áp xuất có tắc không.lấy nước rửa chế thông hết đi là đc.

3. Những thành viên đã cảm ơn meocon_2302 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6

Cái công tắc là e tắt đi ạ :D Giật lòi cả phèo mà nó k nổ đang tính gọi thợ :D Nhưng tìm được forum này nên e tính " em yêu khoa học " ạ
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi meocon_2302 Xem bài viết
      công tắc để thế kia thì giật đến sang năm cũng ko nổ đc.có mấy cái dây đấy mà bạn bảo đống dây.cái dưới cùng thò ra ở máy phần thân máy dây màu vàng là cảm biến nhớt,công tắc của bạn chắc đã bị ông nào nghịch ngợm vào rồi,cái đầu dây đen thò ra ở thân máy là dây tiếp mát để cắt của mobin cao áp,dứt ra đấy ra thử cao áp xem có đánh lửa không đã,tháo bugi ra lấy tay bịt lỗ bugi lại kéo thử xem hơi có khỏe không?xem le gió đóng hay mở,kiểm tra lại cơ cấu của cần kéo tốc có chuẩn không,nói chung là máy con con này đơn giản ấy mà bạn cứ hí hoái là đc thôi.
      +++---o0o---+++
      nếu cao áp có điện vẫn ko nổ thì tháo chế ra,xem có tắc ríchlo không,xem các đường thông hơi thông khí tạo chênh lệch áp xuất có tắc không.lấy nước rửa chế thông hết đi là đc.
      Bác chú thích cho em theo số với ạ :D Xem cái nào cần cắm vào cái nào. Và cái nào cần rút ra với ạ

Cảm ơn
      43

trước tiên rút hết ra đã,rút cái dây đen ra khỏi công tắc,tháo bugi ra cắm vào cao áp kéo nổ nhìn xem bugi có tia sét không?

6. Những thành viên đã cảm ơn meocon_2302 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6

trước tiên rút hết ra đã,rút cái dây đen ra khỏi công tắc,tháo bugi ra cắm vào cao áp kéo nổ nhìn xem bugi có tia sét không?
      E tháo ra rồi nhưng không thấy có tia điện. Cơ mà lắp vào k cắm cái dây đen ấy giật 1 phát gần nổ. Nó chạy được khoảng 3 giây là lịm

Cảm ơn
      43

thế thì bạn xem lại chế hòa khí đi nhé,kiểm tra nhớt có đầy đủ không,cái này đơn giản quá mà bạn

9. Những thành viên đã cảm ơn meocon_2302 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

thế thì bạn xem lại chế hòa khí đi nhé,kiểm tra nhớt có đầy đủ không,cái này đơn giản quá mà bạn
      Chỉ được cái già mồm thôi mèo ạ . Máy để lâu ngày , đơn giản các tiết máy có chuyển động tương đối : Piton , Sơ mi trong ấy nội cái vòng găng và rãnh cũng phải có chuyển động tương đối . Có như vậy hơi mới kín , ở đây chế độ bảo quản trong thời gian niêm cất không có . Muội bẩn vòng găng khi di chuyển trong so mi không đàn hồi - khí tụt ,áp suất không đủ : nổ sao đặng ...v .v. chú còi to đơn giản là đơn cái gì đây ?

Khía cạnh nho nhỏ như thế đã thấy mệt rồi . Chú em nhè nhẹ cái cho mọi người đỡ đau họng

11. The Following 2 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

em cũng dị ứng từ " Đơn giản" giống bác Khiển!

13. Những thành viên đã cảm ơn baogiaan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6

Trích dẫn Gửi bởi Khien58 Xem bài viết
      Chỉ được cái già mồm thôi mèo ạ . Máy để lâu ngày , đơn giản các tiết máy có chuyển động tương đối : Piton , Sơ mi trong ấy nội cái vòng găng và rãnh cũng phải có chuyển động tương đối . Có như vậy hơi mới kín , ở đây chế độ bảo quản trong thời gian niêm cất không có . Muội bẩn vòng găng khi di chuyển trong so mi không đàn hồi - khí tụt ,áp suất không đủ : nổ sao đặng ...v .v. chú còi to đơn giản là đơn cái gì đây ?

Khía cạnh nho nhỏ như thế đã thấy mệt rồi . Chú em nhè nhẹ cái cho mọi người đỡ đau họng
      Máy phát của em chưa chạy được 6 tiếng quá :D Cơ mà để lâu quá. Xăng dầu thì đầy đủ :D Em cứ 3 tháng thay dầu 1 lần không chạy em cũng thay vậy. Bịt tay vào chỗ bugi thì nó hút mạnh lắm ạ :D Cái đầu cắm vào bugi lúc giật mà cầm vào nó thì có điện giật bác ạ

15. Những thành viên đã cảm ơn yabai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      43

Trích dẫn Gửi bởi yabai Xem bài viết
      Máy phát của em chưa chạy được 6 tiếng quá :D Cơ mà để lâu quá. Xăng dầu thì đầy đủ :D Em cứ 3 tháng thay dầu 1 lần không chạy em cũng thay vậy. Bịt tay vào chỗ bugi thì nó hút mạnh lắm ạ :D Cái đầu cắm vào bugi lúc giật mà cầm vào nó thì có điện giật bác ạ
      anhkhieen58 chỉ giỏi nói lý thuyết và ăn nói ra điều là điêu luyện hiểu biết sâu xa nhưng thật ra em thấy anh khiên 58 nói mà chả hiểu cái đếch gì,đối với máy xăng khi chế đã có xăng và không vấn đề gì thì cho dù xépmang kém xu pat hơi hở vẫn nổ bình thường,không có bụi bẩn nào vào đc bên trong ngoài sự thẩm thấu của không khí làm đọng nước gây oyx hóa,nên các máy xăng để lâu khi nổ sẽ có hiện tượng khói nhiều lúc ban đầu,nhưng đc 1 lúc là hết khói do xepmang dãn nở làm kín,người khác không biết chưa hình dung ra đc thì anh khiên 58 nói và giải thích thực tế và ngôn từ chuẩn xác đi,đừng có ra vẻ và ăn nói kiểu chung chung thế thì ai cũng nói đc.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016