• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Hãm động cơ

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hãm động cơ

Em Có 1 cái động cơ kèm hãm.. Chưa cấp điện em dùng tay xoay động cơ không được. Em mở động cơ ra thì thấy . Nguồn AC cấp vào động cơ đồng thời qua qua chỉnh lưu thành DC vào "cái cục" như hình.. Ngoài ra còn có cái tụ ..các bác xem hình.

"Cái cục" em nói :(

Đây có phải bộ chỉnh lưu?

Tụ

Vấn đề em muốn hỏi là. " cái cục " đó sẽ hoạt đông như thế nào để dừng động cơ ?.. E muốn nó dừng đúng lúc tức khi em cắt điện. nhưng nó vẫn delay 1s mới dừng hẳn. em lí giải nó còn tích điện từ tụ đúng ko ạ. Có cách nào khắc phục delay 1s?

Không biết phải hỏi ! muốn giỏi phải học.. Xin lỗi nếu bài em đơn giản quá.. em cảm ơn nhiều ạ..

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Mặc định Ðề: Hãm động cơ

Trích dẫn Gửi bởi lampro116 Xem bài viết
      Em Có 1 cái động cơ kèm hãm.. Chưa cấp điện em dùng tay xoay động cơ không được. Em mở động cơ ra thì thấy . Nguồn AC cấp vào động cơ đồng thời qua qua chỉnh lưu thành DC vào "cái cục" như hình.. Ngoài ra còn có cái tụ ..các bác xem hình.
      Brake rectifier

Tụ này là tụ đề của động cơ ( không nhầm động cơ của pác là động cơ một pha )

Pác muốn dừng ngay thì thay cái Brake rectifier loại có thêm tiếp điểm phụ này;

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016