• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Địa chỉ
      Quê quán : Yên Bái - Hiện đang làm việc tại NHÀ MÁY GANG THÉP VIỆT TRUNG - TỈNH L
      Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 16 lần, trong 13 bài

Mặc định Hòa nguồn điện từ 2 máy biến áp

Em đang có một số vấn đề muốn hỏi về hệ thống điện ,xin các bác chỉ giáo.
      1.Nối đất chống sét trong mạng lưới điện bảo vệ PLC có mức điện trở là bao nhiêu (em ko nhớ rõ là 4 ôm hay 0,4 ôm) ???
      2.Điện trở nối đất của em đang ko đạt yêu cầu(mới đo là 17 ôm).em muốn tận dùng các thanh thép V-5 để đóng thêm vào hệ thống tiếp địa tạo thành các điện trở song song với hệ thống thanh tiếp địa cũ,nhằm giảm điện trở có đc không ??? xin các bác cho ý kiến và các phương án tham khảo khác (ko dùng dung dịch nhé )
      3.em muốn hòa điện từ 2 máy biến áp 110KM 63MW thì yêu cầu cần thiết là gì ? khả năng xảy ra sự cố ,hiện tượng gì khi hòa (dòng ngắn mạch lớn .... ) ????
      4. em có thể hòa điện từ 2 MBA 10/0,4 kv vào nhau trong thời gian bao lâu,yêu cầu để có thể hòa là gì ???

em xin chân thành cảm ơn các bác

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      đâu đó
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 49 lần, trong 48 bài

Mặc định Ðề: Hòa nguồn điện từ 2 máy biến áp

vde 3 : Về nguyên tắc hòa điện xoay chiều cần phải có đử 4 điều kiện bằng nhau (trùng nhau).
      -Điện áp.
      -tần số .
      -thứ thự pha.
      -góc pha .

chú ý là 2 mba phải có cùng tổ đấu dây

C v P

3. Những thành viên đã cảm ơn phonghp91 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Em đang có một số vấn đề muốn hỏi về hệ thống điện ,xin các bác chỉ giáo.
      1.Nối đất chống sét trong mạng lưới điện bảo vệ PLC có mức điện trở là bao nhiêu (em ko nhớ rõ là 4 ôm hay 0,4 ôm) ???
      2.Điện trở nối đất của em đang ko đạt yêu cầu(mới đo là 17 ôm).em muốn tận dùng các thanh thép V-5 để đóng thêm vào hệ thống tiếp địa tạo thành các điện trở song song với hệ thống thanh tiếp địa cũ,nhằm giảm điện trở có đc không ??? xin các bác cho ý kiến và các phương án tham khảo khác (ko dùng dung dịch nhé )
      3.em muốn hòa điện từ 2 máy biến áp 110KM 63MW thì yêu cầu cần thiết là gì ? khả năng xảy ra sự cố ,hiện tượng gì khi hòa (dòng ngắn mạch lớn .... ) ????
      4. em có thể hòa điện từ 2 MBA 10/0,4 kv vào nhau trong thời gian bao lâu,yêu cầu để có thể hòa là gì ???

em xin chân thành cảm ơn các bác
      mình xin trả lời cùng bạn như sau:
      hệ thông tiếp địa yêu cầu cho hệ thống bảo vệ PLC yều cầu phải đạt 0.4om. và phải có bộ lọc xung sét. chống hỏng thiết bị điện tử.
      còn bạn dùng V5 đóng xuống đất, bạn phải xác định đóng theo kiểu hình tia hay hình lưới. nói tóm lại tùy theo vùng đất tự nhiên mà có r xác định, đóng còn nhiều thì chắc r sẽ giảm.
      về vấn đề hòa máy BA. thì có 4 điều kiện như ngời trả lời trên. nhưng nếu ngắn mạch phải nghĩ đến dòng ngắn mạch cho phép của thiết bị. hòa dc phải có bộ check tần số và điện áp. chứ ta ko xác định dc điều đó đâu.

Địa chỉ
      Quê quán : Yên Bái - Hiện đang làm việc tại NHÀ MÁY GANG THÉP VIỆT TRUNG - TỈNH L
      Cảm ơn
      24

CẢm ƠN các bác nhưng mà cho em hỏi luôn làm sao để kiểm tra đc cùng thứ tự pha,góc pha và dòng ngắn mạch khi hòa ở MBA 10kv/0,4kv là như nào ...thiết bị lọc xung sét lắp đặt tại vị trí nào trong tủ PLC ?

Địa chỉ
      đâu đó
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 49 lần, trong 48 bài

dòng ngắn mạch thì đã có ACB bảo vệ , và tất nhiên là phải có thiết bị xác định được thời điểm hòa . seach trên mạng ra 1 đống . còn đơn giản thì lắp hệ thống đèn quay . nó vừa có thể xác định được tần số điện áp của 2 mba cái nào nhanh hơn cái nào và góc pha . còn điện áp thì nhìn vào volt kế là xong.

C v P

7. Những thành viên đã cảm ơn phonghp91 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      24

Hôm trước có 1 chuyên gia trung quốc sang và đây là cách mà ông ấy hòa 2 nguồn 0,4kv sau MBA mà em đã nói (Tình trang là : máy cắt đầu vào lộ 2 có điện,MC liên lạc đóng cấp điện cho cả lộ 1,yêu cầu tách riêng 2 lộ chạy 2 MBA và 2 máy cắt đầu vào song song nhưng ko làm mất điện lộ nào)
      1.ngắt mạch liên động giữa 2 máy cắt đầu và mà máy cắt liên lạc
      2.chỉnh định điện áp ở phía 110Kv cho bằng nhau ( Cân bằng điện áp )
      3.đóng máy cắt đầu vào lộ 1
      4.cắt máy cắt liên lạc
      5.sau 30s đóng lại máy cắt liên lạc
      6.chờ khoảng 10s cắt máy cắt liên lạc ra.
      .
      .
      em cũng chưa rõ tại sao ông này lại làm như vậy,mấy a làm cùng kêu rằng ổng hên xui,nhưng em nghĩ chắc ít nhất theo kinh nghiệm ông ms dám làm thế chứ ko đơn giản là hên xui mà hòa đc.xin các bác cho ý kiến

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - nguồn sạc cho modem, nguồn 9v-1A, nguồn 12v-1a , nguồn cho router wifi
      Bởi buingocvien trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 03-06-2016, 15:37
    2. Thảo luận - Nguồn Switching Acro, bộ nguồn lưu điện 12VDC
      Bởi thanhanbui trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-06-2014, 13:44
    3. Cần bán - Thiết bị lưu nguồn chuyển nguồn tự động Socomec .
      Bởi sontung090 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-12-2012, 10:17
    4. Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-06-2012, 16:13
    5. Trả lời: 2
      Bài cuối: 01-10-2011, 10:50
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà