• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 60
      Địa chỉ
      Thọ Hải - Thọ Xuân - Thanh Hoá: Con cháu Lê Lợi And Lê Hoàn
      Cảm ơn
      249
      Được cảm ơn 498 lần, trong 248 bài

Mặc định Huấn luyện an toàn điện.

Các bác hôm nay em mở mục huấn luyện chop các bác thảo luận làm sao để có một kiến thức huấn luyện thật tốt cho anh em trong ngành điện.
      Theo các bác với cương vị chúng ta là người kỹ sư điện , trong số chúng ta là người quản lý vậy các bác huấn luyện cho nhân viên, công nhân của mình làm việc như thế nào để đảm bảo về an toàn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Chuyên dịch vụ thi công - sửa chữa - bảo trì:
      Điện Lạnh Dân Dung - Máy Lạnh Công Nghiệp - Kho Lạnh - Điện Nước Dân Dụng
      dienlanhtainha.net

2. The Following 3 Users Say Thank You to thohaithoxuan For This Useful Post:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      249

Mặc định Ðề: Huấn luyện an toàn điện.

Những mục như thế này mà các bác không có ý kiến seo.
      An toàn rất quan trong mà mình không biết diễn đạt làm sao mình ko có kiến thức để quản lý công nhân của mình thì rễ xảy ra tai nạn ai là người gánh chịu.
      dienlanhtainha.net

4. Những thành viên đã cảm ơn thohaithoxuan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,314 lần, trong 568 bài

Trích dẫn Gửi bởi thohaithoxuan Xem bài viết
      Những mục như thế này mà các bác không có ý kiến seo.
      An toàn rất quan trong mà mình không biết diễn đạt làm sao mình ko có kiến thức để quản lý công nhân của mình thì rễ xảy ra tai nạn ai là người gánh chịu.
      Heheeee... thật chán cho cái ông nhà thơ dởm nè quá... từ học công nhân điện người ta đã phải học về an toàn điện rùi, còn khi đi làm ở đâu đó thì những ngày đầu tiên là phải học quy trình an toàn: an toàn điện, phòng cháy chữa cháy, ... công nhân ngành điện thì phải qua lớp an toàn điện mới được cấp chứng chỉ bậc an toàn, có rùi mới được vào làm việc tại trạm điện, nhà máy điện, đường dây chớ! Chắc bác nhà thơ định làm giám đốc và tự huấn luyện cho công nhân a????

6. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      249

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Heheeee... thật chán cho cái ông nhà thơ dởm nè quá... từ học công nhân điện người ta đã phải học về an toàn điện rùi, còn khi đi làm ở đâu đó thì những ngày đầu tiên là phải học quy trình an toàn: an toàn điện, phòng cháy chữa cháy, ... công nhân ngành điện thì phải qua lớp an toàn điện mới được cấp chứng chỉ bậc an toàn, có rùi mới được vào làm việc tại trạm điện, nhà máy điện, đường dây chớ! Chắc bác nhà thơ định làm giám đốc và tự huấn luyện cho công nhân a????
      Éc bác bảo em là nhà thơ dởm vậy dởm hồi nào. Em biết làm thơ chứ không phải là nhà thơ.
      Vậy bác làm về điện em biết bác làm nơi mà toàn những người có tay nghề cao. ok, xin hỏi bác bác học về an toàn điện ở trường vậy nó có được như thực tế không, em xin hỏi tất cả các bạn ở trong web liệu các bạn biết những nguy cơ gì đang ở xung quanh mình khi ngày nào cũng tiếp xúc với điện hay không.
      Vậy hỏi 1 câu đơn giản thế này liệu 100% mọi có câu trả lời đúng không.
      Câu hỏi của em là: Cái kiềm có điện trở là 15000 ôm ta làm trực tiếp với dòng điện 220v có an toàn ko.
      Các bác thử xem. Em là dân điện đó nhưng không làm điện mà làm về an toàn lao động nên em biết thế nào là nguy cơ có thể nhìn ra và trách nhiệm của em làm giảm thiểu tốt đa về nguy cơ. Các bác đừng nghỉ mình học rồi là có tư tưởng chủ quan, em nói chân tình đấy không phải tất cả các anh kỹ sư làm đều như nhau có người ra trường làm quản lý chưa hẳn mọi người mình quản lý đều đi học điện có những thì làm theo kinh nghiệm theo học hỏi chả có trường lớp công nhân kỹ thuật thui vậy mình là người quản lý mình có trách nhiệm gì kiến thức mình học ở trường có đủ để áp dụng lúc này ko hay người ta hỏi vặn một cái là tắc ngay nên em mới đưa ra toppic này. Tại sao thống kê tai nạn lao động ngành điện có tai nạn chết người nhiều nhất tại sao anh kỹ sư có tới 2 bằng đại học vẫn chết vì điện.Tại sao cách đây gần 10 năm tại quận bình thạnh 1 anh kỹ sư vẫn bị điện phóng chết, Anh công nhân kỹ thuật bên viễn thông kinh 15 năm thời gian trước chặt cây bàng bị điện phóng chết, và mấy hôm trước lại thêm người nữa là sao? Các đừng nghĩ nó đơn giản em thấy ngành điện nên đề cao vấn đề này nhẽ ra mục "An Toàn Lao Động " là phải đông lắm cơ nhưng thực chất em mới vào chả có gì. Nó liên quan tính mạng con người điện nó mà bị tai nạn nguy cơ rất cao tại sao chúng ta không chia sẽ mà chủ quan đến vậy.
      dienlanhtainha.net

8. The Following 8 Users Say Thank You to thohaithoxuan For This Useful Post:

Địa chỉ
      thg thật
      Cảm ơn
      335
      Được cảm ơn 527 lần, trong 280 bài

Tôi hoàn toàn đồng ý với bác Xuân an toàn điện là quan trọng nhất, tuyệt đối không chủ quan trong thi công lưới điện, phải thực hiện nghiêm ngặt theo quy trình kỹ thuật an toàn điện, hàng năm phải huấn luyện và sát hạch công tác an toàn điện cho công nhân, nhân viên, cả lãnh đạo quản lý đạt yêu cầu mới cho thực hiện công tác.
      Hướng dẫn người công nhân trực tiếp sản xuất và cán bộ quản lý các cấp có liên quan thực hiện đúng quy định về an toàn lao động; tạo thói quen trong việc chấp hành quy trình, quy phạm, biện pháp làm việc an toàn trong lao động sản xuất hàng ngày; phát hiện và ngăn ngừa các nguy cơ gây tai nạn lao động.
      ĐIỆN không bao giờ được rút kinh nghiệm
      nmqpower@webdien.com

10. Những thành viên đã cảm ơn nmqpower vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      249

Trích dẫn Gửi bởi nmqpower Xem bài viết
      Tôi hoàn toàn đồng ý với bác Xuân an toàn điện là quan trọng nhất, tuyệt đối không chủ quan trong thi công lưới điện, phải thực hiện nghiêm ngặt theo quy trình kỹ thuật an toàn điện, hàng năm phải huấn luyện và sát hạch công tác an toàn điện cho công nhân, nhân viên, cả lãnh đạo quản lý đạt yêu cầu mới cho thực hiện công tác.
      Hướng dẫn người công nhân trực tiếp sản xuất và cán bộ quản lý các cấp có liên quan thực hiện đúng quy định về an toàn lao động; tạo thói quen trong việc chấp hành quy trình, quy phạm, biện pháp làm việc an toàn trong lao động sản xuất hàng ngày; phát hiện và ngăn ngừa các nguy cơ gây tai nạn lao động.
      Em cũng cin kể một câu chuyện như thế này cho các bác nghe.
      Có một anh kỹ sư có 2 bằng đại học làm tại một cơ quan nhà nước chức vụ cũng khá lơn. Một hôm anh ta mới vào tiệm sữa chữa tivi anh ta nói chuyện với người thợ và anh ta được biết, anh chàng sữa chữa tivi mới chỉ học hết lớp 7 . Thế là anh kỹ sư nghĩ trong lòng nó học hết lớp 7 mà nó sữa được tivi mà mình 2 bằng đại học mà mình không biết sữa sau đó anh ta về nhà ôm tivi ra tháo ra để học, khi anh này tháo ra hết sau đó anh ta rút cái dây " giây gì mà nó đấu điện vào bóng hình đó em wue6n mất tiêu ròi", Lúc ta rút ra thì nó nổ đòng một phát anh ta sang thế giới bên kia.
      dienlanhtainha.net

12. Những thành viên đã cảm ơn thohaithoxuan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 98 lần, trong 53 bài

Bác thohaithoxuan cứ từ từ để khi nào rãnh rỗi em làm giúp bác huấn luyện sử dụng các dụng cụ bên ngành điện cho (sào thao tác, bút thử điện, đai an toàn, tiếp dịa lưu động...) có tài liệu hết rồi mà làm biếng up quá, đang mùa world cup nên lo cá độ không hết cả thời gian.
      CHUỘT CHẠY CÙNG SÀO MỚI VÀO CAO THẾ

14. Những thành viên đã cảm ơn Lam_dien vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      249

Trích dẫn Gửi bởi Lam_dien Xem bài viết
      Bác thohaithoxuan cứ từ từ để khi nào rãnh rỗi em làm giúp bác huấn luyện sử dụng các dụng cụ bên ngành điện cho (sào thao tác, bút thử điện, đai an toàn, tiếp dịa lưu động...) có tài liệu hết rồi mà làm biếng up quá, đang mùa world cup nên lo cá độ không hết cả thời gian.
      Bác có tài liệu an toàn cho mọi tham khảo . mà bác có tài liệu này thì bác cũng từng huấn luyện vậy mà bác không biết nguy cơ và rủi ro mà còn cá độ sao. Từ khi khai mạc World cup đến nay cũng rất nhiều người tự tử vì thua cá độ ròi đó bác.
      dienlanhtainha.net

16. Những thành viên đã cảm ơn thohaithoxuan vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,314 lần, trong 568 bài

Trích dẫn Gửi bởi thohaithoxuan Xem bài viết
      Em cũng cin kể một câu chuyện như thế này cho các bác nghe.
      Có một anh kỹ sư có 2 bằng đại học làm tại một cơ quan nhà nước chức vụ cũng khá lơn. Một hôm anh ta mới vào tiệm sữa chữa tivi anh ta nói chuyện với người thợ và anh ta được biết, anh chàng sữa chữa tivi mới chỉ học hết lớp 7 . Thế là anh kỹ sư nghĩ trong lòng nó học hết lớp 7 mà nó sữa được tivi mà mình 2 bằng đại học mà mình không biết sữa sau đó anh ta về nhà ôm tivi ra tháo ra để học, khi anh này tháo ra hết sau đó anh ta rút cái dây " giây gì mà nó đấu điện vào bóng hình đó em wue6n mất tiêu ròi", Lúc ta rút ra thì nó nổ đòng một phát anh ta sang thế giới bên kia.
      Heeheee... kể ra thì bác cũng vui tính... nhưng chắc anh kỹ sư 2 bằng mà bác nói chắc là kỹ sư... thực phẩm!!!! Đừng coi thường mấy ông thợ mới học hết lớp 7, tuy về lý thuyết có thể họ không trôi chảy để thuyết trình này nọ nhưng với các bác thợ già bậc 7 thì vẫn là bậc thầy của nhiều lớp kỹ sư đấy. Còn như bọn tui ở nhà máy điện thì từ giám đốc đến công nhân hàng năm đều phải thi quy trình an toàn hết, nhất là đội vận hành thì càng chặt chẽ, ai mà chẳng biết nó rất quan trọng! Nhà máy hay trạm điện đều có các ông kỹ thuật an toàn lượn như đèn cù kiểm tra, lập kế hoạch mua sắm, thử nghiệm các thiết bị an toàn điện, kiểm tra quy trình, kiểm tra sổ sách, kiểm tra người thực hiện... Các sự cố về an toàn điện chỉ thường xảy ra trong lúc sửa chữa mà thường do người thực hiện có vấn đề về tâm lý (ví dụ sáng sắp đi làm lại bị vợ mắng???!!!)... ngoài tầm của việc huấn luyện an toàn các bác ạ. Bác bẩu ngành điện có tai nạn chết người nhiều nhất thì em k0 biết bác lấy tin ấy ở đâu ra??? Nhưng theo tui thì giao thông, xây dựng mới chết nhiều chứ, kể cả ngành điện chủ yếu tai nạn là trong quá trình thi công xây dựng là chính. Ở nhà máy điện thì bình thường phải đến hơn 10 năm mới có 1 tai nạn chết người đấy các bác ạ!

18. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      249

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Heeheee... kể ra thì bác cũng vui tính... nhưng chắc anh kỹ sư 2 bằng mà bác nói chắc là kỹ sư... thực phẩm!!!! Đừng coi thường mấy ông thợ mới học hết lớp 7, tuy về lý thuyết có thể họ không trôi chảy để thuyết trình này nọ nhưng với các bác thợ già bậc 7 thì vẫn là bậc thầy của nhiều lớp kỹ sư đấy. Còn như bọn tui ở nhà máy điện thì từ giám đốc đến công nhân hàng năm đều phải thi quy trình an toàn hết, nhất là đội vận hành thì càng chặt chẽ, ai mà chẳng biết nó rất quan trọng! Nhà máy hay trạm điện đều có các ông kỹ thuật an toàn lượn như đèn cù kiểm tra, lập kế hoạch mua sắm, thử nghiệm các thiết bị an toàn điện, kiểm tra quy trình, kiểm tra sổ sách, kiểm tra người thực hiện... Các sự cố về an toàn điện chỉ thường xảy ra trong lúc sửa chữa mà thường do người thực hiện có vấn đề về tâm lý (ví dụ sáng sắp đi làm lại bị vợ mắng???!!!)... ngoài tầm của việc huấn luyện an toàn các bác ạ. Bác bẩu ngành điện có tai nạn chết người nhiều nhất thì em k0 biết bác lấy tin ấy ở đâu ra??? Nhưng theo tui thì giao thông, xây dựng mới chết nhiều chứ, kể cả ngành điện chủ yếu tai nạn là trong quá trình thi công xây dựng là chính. Ở nhà máy điện thì bình thường phải đến hơn 10 năm mới có 1 tai nạn chết người đấy các bác ạ!
      Bác suy nghĩ quá chủ quan.
      Còn anh kỹ sư 2 bằng đó là bằng điện đó bác.
      Còn số liệu tai nạn thì em thu thập của Sở lao động thương binh và xã hội. Vì em làm an toàn lao động em phải biết mà. Đối với bác nơi làm việc các anh kỹ thuật và yêu cầu nghiệm ngặt cao , nhưng đối với người khác thì không được như bác. Em đưa lên cho tất cả mọi người về phần 10 năm mới có 1 vụ tai nạn chết người còn những vụ chưa chết thì trắc nhiều nhẩy. Vậy cứ 10 năm các bác bị 1 người liệu 100 năm trắc đi vào sử sách cả nước có bao nhiêu doanh nghiệp bác biết chứ. Vậy mà bác cũng nói.
      dienlanhtainha.net

20. Những thành viên đã cảm ơn thohaithoxuan vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Luyện tập dịch tiếng Anh chuyên ngành.
      Bởi quocthai trong diễn đàn NGOẠI NGỮ CHO DÂN ĐIỆN
      Trả lời: 142
      Bài cuối: 26-05-2016, 10:21
    2. Thảo luận - Huấn luyện an toàn điện,an toàn leo cao và an toàn hóa chất
      Bởi kimdung08nd trong diễn đàn AN TOÀN LAO ĐỘNG
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 08-07-2014, 08:42
    3. cách ôn luyện lại kiến thức ngành hệ thống điện
      Bởi chuductoikt trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 19-02-2013, 20:35
    4. Phương pháp luyện trí nhớ
      Bởi elnino149 trong diễn đàn Các tài liệu điện khác...
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 19-12-2012, 11:04
    5. Anh em nào rãnh rổi luyện tiếng anh thì dịch cái này. Tài liệu MBA ABB
      Bởi jun2502 trong diễn đàn NGOẠI NGỮ CHO DÂN ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 06-08-2010, 10:58