• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      87
      Được cảm ơn 62 lần, trong 53 bài

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về động cơ 1 pha ?

Trích dẫn Gửi bởi quangtran92 Xem bài viết
      Các bác cho em hỏi động cơ 1 pha dùng tụ khởi động và dùng tụ khác nhau chỗ nào? giúp em vẽ sơ đồ cho 2 trường hợp này luôn nhé...
      Cái này mình cũng không hiểu nhiều nhưng mình có xem thử động cơ 1 pha nào cũng có tụ khởi động nhưng những động cơ công suất lớn thì thường sau khi khởi động thì nó sẽ ngắt tụ khởi động và duy trì bằng tụ ngâm.
      Điều này có thể là do động cơ công suất lớn cần duy trì hoạt động bằng tụ lớn gọi là tụ ngâm, còn tụ khởi động thì không cần lớn vậy.
      Đây là do suy luận có gì mọi người cùng chia sẻ, nếu mình suy luận khong đúng thì mọi người chém nhẹ nhá. Thanks

Cảm ơn
      87
      Được cảm ơn 62 lần, trong 53 bài

Trích dẫn Gửi bởi Văn Thăng Xem bài viết
      Cái này mình cũng không hiểu nhiều nhưng mình có xem thử động cơ 1 pha nào cũng có tụ khởi động nhưng những động cơ công suất lớn thì thường sau khi khởi động thì nó sẽ ngắt tụ khởi động và duy trì bằng tụ ngâm.
      Điều này có thể là do động cơ công suất lớn cần duy trì hoạt động bằng tụ lớn gọi là tụ ngâm, còn tụ khởi động thì không cần lớn vậy.
      Đây là do suy luận có gì mọi người cùng chia sẻ, nếu mình suy luận khong đúng thì mọi người chém nhẹ nhá. Thanks
      vậy thì dung lượng tụ này mình tính sao hả bác. em chưa hiểu cái tụ ngâm bác nói lắm. hồi giờ em cũng để ý nhưng chỉ thấy 1 cái nằm trong hộp thui à

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 6 lần, trong 5 bài

Trích dẫn Gửi bởi quangtran92 Xem bài viết
      các bác cho em hỏi động cơ 1 pha dùng tụ khởi động và dùng tụ thường trực khác nhau chỗ nào? Giúp em vẽ sơ đồ cho 2 trường hợp này luôn nhé...
      đc dùng tụ khởi động là dùng công tắc ly tâm (khi đc quay công tắc ly tâm sẽ mở ra và ngắt tụ),dùng tụ thương trực thi khi cấp nguồn vào đc thì tụ sẽ làm việc suốt không ngắt

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

tụ khởi động dùng để hỗ trợ quá trình khởi động, sau khi động cơ quay gần bằng tốc độ định mức thì mật vít ly tâm ngắt tụ khỏi động cơ. Tụ ngậm làm việc thường trực cùng cuộn làm việc và khởi động. Sử dụng 2 tụ này tùy thuộc vào cách quấn dây (số vòng giữa cuộn đề và chạy) trong động cơ khi thiết kế. Mình thấy thông thường đc 1 pha công suất lớn hay dùng tụ khởi động. Có loại dùng cà 2 tụ thì phải thiết kế tủ điện.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016