• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định đặt bẫy dầu máy lạnh

Cảm ơn
      10

Mặc định Ðề: đặt bẫy dầu máy lạnh

sao ko ai giúp mình vấn đề này.đang bí

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi loinghia Xem bài viết
      mình ko biết thợ điện lạnh đặt bẫy dầu cho máy lạnh có tác dụng gì,và cách đặt bẫy dầu cho máy lạnh 2 cục như thế nào ,bác nào biết chỉ giúp và giải thích giùm mình,tại sao khi đặt cục nóng cao hơn cục lạnh cần phải đặt bẫy dầu,mình ko hiểu vấn đề này cho lắm.cám ơn rất nhiều
      Dầu mục đích chính là bôi trơn máy nén, do đó khi dầu theo gas tới dàn bay hơi thì cần đưa dầu về máy nén để đủ bôi trơn, máy nén lại đặt ở dàn nóng cao hơn dàn bay hơi thì dầu khó về hơn, vì vậy người ta làm cách nào để dầu hồi về máy nén càng nhiều càng tốt, và có thể vì thế mà bẫy dầu ra đời.
      Bẫy dầu như thế nào thì mình không biết nữa.

4. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 35 lần, trong 19 bài

Bình thường khi lắp máy điều hòa người ta sẽ lắp giàn nóng ở dưới thấp và treo giàn lạnh ở trên cao hơn. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng có thể lắp như vậy được, mà do điều kiện buộc phải lắp giàn nóng ở cao hơn giàn lạnh.
      Trong trường hợp này thì phải đánh bẫy dầu. Tực chất là việc uốn đoạn ống ga ra ở ngay sát giàn nóng cho cong lên cao hơn van ra của nó một khoảng nhất định (tùy theo từng trường hợp cụ thể) rồi mới uốn đi xuống giàn lạnh. Mục đích để không bị tụt dầu (như các bạn đã nói ở trên).

BẠn xem hình xẽ hình dung ra công việc.

6. The Following 2 Users Say Thank You to ngieusuyen For This Useful Post:

Cảm ơn
      10

cho mình hỏi thêm chút:nhà mình đặt cục nóng trên sân thượng còn cục lạnh ở trệt,chiều cao từ cục nóng xuống cục lạnh là 8m vậy có ảnh hưởng gì đến máy ko.nếu có thì mình phải giải quyết thế nào.bác nào biết chỉ giúp mình nha.mình xin cảm ơn nhiều....

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi loinghia Xem bài viết
      cho mình hỏi thêm chút:nhà mình đặt cục nóng trên sân thượng còn cục lạnh ở trệt,chiều cao từ cục nóng xuống cục lạnh là 8m vậy có ảnh hưởng gì đến máy ko.nếu có thì mình phải giải quyết thế nào.bác nào biết chỉ giúp mình nha.mình xin cảm ơn nhiều....
      Ảnh hưởng như thế nào dựa vào tình trạng máy lạnh nhà bạn thì bạn biết nhiều nhất rồi. Nếu máy chạy tốt thì không có vấn đề gì cả. Có điều khoảng cách là 8m thì hơi dài, nhưng mỗi máy lạnh sẽ cho phép khoảng cách giữa hai giàn nóng và bay hơi quy định là bao nhiêu đó, bạn có thể tham khảo datasheet của nhà sản xuất máy lạnh đó.
      Còn bạn muốn đặt bẫy dầu máy lạnh thì có thể đi ống như một bạn trên đã chỉ.

9. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016