• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 18
      Cảm ơn
      83
      Được cảm ơn 47 lần, trong 43 bài

Cảm ơn
      83

Mặc định Ðề: cách đo kiểm các cuộn dây động cơ và máy phát

?????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ??????????????????

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi chudangkhoa0907 Xem bài viết
      ai biết xin trợ giúp mình cách đo kiểm như thế nào để biết động cơ và củ máy phát điện còn tốt..cảm ơn.
      Dùng cầu đo điện trở một chiều, đo điện trở cach điện, thư do ben cách dien... bạn nhé

4. Những thành viên đã cảm ơn VILAS440 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      83

cầu đo điện trở 1 chiều là như thế nào nhỉ ? cách điện thì vẫn tốt thì sao ,đôi khi cách điện dây với vỏ không làm sao cả bạn ah ,chỉ có cách điện các cuộn dây với nhau thôi .

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi chudangkhoa0907 Xem bài viết
      cầu đo điện trở 1 chiều là như thế nào nhỉ ? cách điện thì vẫn tốt thì sao ,đôi khi cách điện dây với vỏ không làm sao cả bạn ah ,chỉ có cách điện các cuộn dây với nhau thôi .
      Cầu đo điện trở một chiều để đo điện trở cuộn day roi so sánh với thông số nhà chê tạo. Thư điện ap tang cao giữa các cuộn day rồi so sánh với tieu chuẩn ....việc này phải qua các phòng thư nghiệm rồi.

7. Những thành viên đã cảm ơn VILAS440 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Rất là tốn thời gian ,và phải có thiết bị chuyên dùng.Mình hay dùng chiêu này : Bạn mua một cái biến tần củ mèm loại nghỉa địa 220 nho nhỏ cở 0.75 kW bỏ gọn vô túi đồ nghề 700-1 triệu về nối tắt 3 chân ra U V W rồi cho điện 220 vô bật cho chạy hay chốt luôn cài có diện là chạy ,: Nó báo Over LOAD liền chớp chớp ,,chứ không có nổ cái bùm ,chỉ cần thuộc các ý nghĩa lổi quá dòng ,chập ngỏ ra các pha với đất ,quádòng từng pha ,biến tần quá tải ,đường dây dẩn tới động cơ bị chập ... Dùng 3 ngỏ ra U V W ấy cho vào bất kỳ động cơ hay ,củ phát nào muốn thử ,công suất tới 22kW cũng được ,nhớ tháo tải để trống trục ,ít nhất nó phải gử gừ nhúc nhích từ 0 lên vài Hz rồi mới báo biến tần quá tải ,còn cho vô mà chưa có Hz nào mà nó báo lổi liền là có vấn đề ,đọc lổi suy ra trúng phóc ,Nhiều cái mô tơ nó củ đen thui ,nằm trong hóc ,hay nhìn vô dây còn vàng khè ,mà nó chạm ngay hộp đấu , hay chạm cục bộ một số vòng trong tép ,điện trở các loại nó chỉ có 0.5, >10 Ohm đo bằng đồng hồ rất khó phát hiện Vậy mà biến tần nó biết .../.

9. The Following 2 Users Say Thank You to ong gia For This Useful Post:

Cảm ơn
      83

nếu nó chỉ giảm cách điện các dây quấn với nhau thì sao nhỉ ,nó không chập hay cháy hẳn , động cơ điện thì cứ cho điện là chạy tới cháy , còn củ phát điện mình thấy dây quấn chẳng làm sao cả mà nó vẫn không phát ra điện ,cứ mang quấn lại là lại được.mình cũng đã nghĩ thử kiểm tra bằng cách so sánh,đưa nguồn 12v 1 chiều vào roto hay stato đang còn tốt cho ngắn mạch tức thời rồi kẹp dòng điện đó nghi chép lại rồi lại làm như thế với máy có vấn đề so sánh ,như vậy có được không ông già ?mình chỉ nghĩ thôi chưa làm .cái biến tần của bạn phức tạp quá mình còn chưa được tiếp xúc chỉ đọc và tìm hiểu trên mạng thôi..mình nghe nói có cái đồng hồ đo được điện trở trong rất chính xác như thế có đúng không nhỉ ?

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Nếu nó bị giảm cách điện thì thợ người ta có cái Megaohmet rồi ,bây giờ hể chửa mô tơ ,máy phát là phải sắm một cái, xịn thì dùng pin ,còn không thì xài loại của Liên xô hay Mao chủ xị quay ót ót ,cái loại ấy nó bền, làm ra tiền lắm ấy phải xử dụng thành thạo .nắm rỏ các thông số đo được là bắt bệnh hốt bạc . Củ phát nó chỉ khó là ở phía ngoài cái startor .muốn lảnh chửa là phải test nó trước . hư cái gì từ rotor ,mạch kích ,,làm quen là đoán ra liền còn nó mà bị phía ngoài stator ,tẩm sấy ,đổ keo cứng khừ làm chua ăn lắm ,bởi thế mới có chiêu hốt hàng cho lẹ ít bị nghẹn ../.

12. The Following 2 Users Say Thank You to ong gia For This Useful Post:

Cảm ơn
      83

ông già cái gì cũng biết thế ? cho em hỏi cái rônha thì thế nào nhỉ ? ông có thể giải thích giúp em đc không ?chả là em đang chú tâm về vấn đề này.

Cảm ơn
      83

diễn đàn bao nhiêu tiền bối chắc đi làm ăn hết rồi .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016