• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Mặc định Xin trợ giúp WINCC WebNavigator...

Chào các bác, hiện tại e đang làm bài tập có liên quan đến WebNavigator, nhưng gặp phải một số khó khăn, mong được mọi người giúp đỡ. Em sử dụng Wincc 7.2 và tạo sever với địa chỉ IP là của máy em. Ban đầu thì connect bình thường, em còn NAT port router để truy cập ngoài internet vào. Nhưng không biết sao ngày hôm sau bật lại thì bị lỗi, không kết nối được đến sever, nó cứ reconnect hoài luôn, làm đi làm lại, đổi ip khác, gỡ wincc ra cài lại lun mà vẫn không được luôn. Có bác nào biết bị lỗi gì, có thế giúp em được không ..

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Xin trợ giúp WINCC WebNavigator...

bạn nat port bằng module gì. có thể chụp hình phần nat địa chỉ ruì đưa lên dc k . bạn vào cmd gõ ipconfig rùi xem lại đã đúng địa chỉ chưa.địa chỉ này theo từng máy.có máy hay thay đổi nên mọi ng không chú ý, bạn xem lại xem sao

3. Những thành viên đã cảm ơn kimhyewon vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi kimhyewon Xem bài viết
      bạn nat port bằng module gì. có thể chụp hình phần nat địa chỉ ruì đưa lên dc k . bạn vào cmd gõ ipconfig rùi xem lại đã đúng địa chỉ chưa.địa chỉ này theo từng máy.có máy hay thay đổi nên mọi ng không chú ý, bạn xem lại xem sao
      em NAT bằng DMZ trong router, cái router bị khùng rùi hay sao á, kết nối internet thì vẫn đc nhưng đăng nhập vào router ko được nữa nên em ko chụp đc hình, chắc nó bị lỗi ruì, đợi sửa xong cái này rùi e reset nó lun. Ip thì chắc chắn ko thể nào sai được rùi..

P/s: hiện tại e đã cài lại trên win 7 64bit và nó đã bình thường trở lại, nhưng không biết ngày mai ngủ dậy nó có bị điên không nữa

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

bạn nat port bằng dmz thì có duy nhất 1 máy truy cập dk thôi đúng k bạn, máy chủ của bạn k vào dk hay là máy khách

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi kimhyewon Xem bài viết
      bạn nat port bằng dmz thì có duy nhất 1 máy truy cập dk thôi đúng k bạn, máy chủ của bạn k vào dk hay là máy khách
      sr mấy ngày nay bận quá ko trả lời được

nat port bằng DMZ thì không biết các router khác ntn chứ router của mình chỉ add được 1 ip, tức là trong router chỉ set đc ip của 1 máy (sever)

Khi máy khách truy cập vào sẽ truy cập bằng ip ngoài của router, router sẽ tự động trỏ đến máy có ip được set (sever). Nhiều máy khách có thể truy cập được vào sever này, mình đã thử dùng 3 máy truy cập vào 1 lúc, vẫn vào được nhưng hơi chậm. Còn việc máy khách có điều khiển được không thì còn tùy thuộc vào việc mình phân quyền cho máy khách.

Mình có tham khảo được 1 cách có thể add nhiều máy (sever) vào 1 router, đó là dùng virtual server trong router. Khi máy khách truy cập vào thì vẫn truy cập bằng địa chỉ ngoài của router nhưng phải thêm port trên địa chỉ để trỏ đúng vào máy cần đến

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 10
      Bài cuối: 17-08-2015, 10:34
    2. Trợ giúp - Webnavigator
      Bởi kimhyewon trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 23-06-2014, 14:43
    3. Trợ giúp - wincc webnavigator
      Bởi khanh my trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 21-06-2014, 21:26