• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 32
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 5 lần, trong 3 bài

Question Quyết định khó khăn: Học Cao Học hay đi làm???

Các bác ơi!em đang ở trong một quyết định khó khăn nên nhờ ý kiến của các bác.Em đang băn khoăn giữa quyết định học lên cao học hay đi làm ở nhà máy nhiệt điện của tổng công ty điện lực dầu khí việt nam.Có bác nào đi làm ở nhà máy nhiệt điện thì cho em biết chế độ lương bổng khả năng phát triển khi làm ở nhiệt điện.Vì mỗi khi đã ký tên làm việc để đi đào tạo rồi thì khó thoát ra lắm ,vì vậy các bác cho em ít thông tin để em quyết định với.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 122 lần, trong 74 bài

Mặc định Ðề: Quyết định khó khăn?

Làm điện lực thì lương khỏi chê rồi, khoảng 1000USD. bạn tui có 1 thằng làm trong đó. Chế độ cũng rất tốt không muôn 1nói là tuyệt vời.
      Nhưng nếu bạn có khả năng học tiếp lên cao học thì hãy đi học cao học đi. Học 2-3 năm rồi đi làm lúc đó lưong bạn không phải là 1000 nữa mà lên 10.000USD. giữa 2 cái đó bạn chọn cái nào?

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,730 lần, trong 237 bài

Hehe bạn đừng lựa chọn mà chỉ dựa trên tiền bạc thu nhập như thế bạn ah. Bạn phải định hứơng cho rõ ràng thì bạn mới có quyết định đúng đắn được bạn ah. Bạn phải xét thêm yếu tố giữa học vị (bằng cấp) và khả năng của bản thân, bạn có muốn học lên nữa ko? gia đình có đk để cho bạn tiếp tục học lên nữa ko hay bạn phải tự trang trải cuộc sống? còn để phát triển và thăng tiến thì mỗi nguời cũng có nhiều con đuờng khác nhau tất cả là do bản thân mình và may mắn của mình nữa bạn ah.
      Tất nhiên là có bằng cấp cao hơn thì sẽ có nhiều cơ hội hơn, nếu bạn muốn tiếp tục học lên thì nên học ngay chứ để vài năm đi làm xong rồi học cũng khó học được lắm bạn ah.
      Chúc bạn có những quyết định đúng đắn và sáng suốt!
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

hihihih
      Nếu thấy phân vân thì viết 2 phương án vào tờ giấy rồi thắp nén hương trước bàn thờ ông bà mà khấn, sau đó chọn một tờ xem ...
      Theo tui thì tui chọn đi làm - sau đó học tiếp, chỉ sợ lúc đó có tiền rồi sinh ra lắm tật, sau thời gian mỡ phát triển và chữ thì không vô não mới có chuyện
      Hải

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,881 lần, trong 549 bài

Trích dẫn Gửi bởi duclam Xem bài viết
      Các bác ơi!em đang ở trong một quyết định khó khăn nên nhờ ý kiến của các bác.Em đang băn khoăn giữa quyết định học lên cao học hay đi làm ở nhà máy nhiệt điện của tổng công ty điện lực dầu khí việt nam.Có bác nào đi làm ở nhà máy nhiệt điện thì cho em biết chế độ lương bổng khả năng phát triển khi làm ở nhiệt điện.Vì mỗi khi đã ký tên làm việc để đi đào tạo rồi thì khó thoát ra lắm ,vì vậy các bác cho em ít thông tin để em quyết định với.
      ko phải lúc nào đi học cao mới thành công, nếu bác đã có một công việc GOOD như vậy thì nên đi làm, vì hiện nay nguời giàu nhất ko phải là nguời học cao nhất, nhưng những nguời học cao thì ko ai nghèo, đi học cũng chỉ để kiếm tiền " có thực mới vực đuợc đạo"
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Địa chỉ
      thg thật
      Cảm ơn
      335
      Được cảm ơn 529 lần, trong 280 bài

Nếu có điều kiện thì đi học tiếp để nâng cao trình độ, khi đó cơ hội tìm một công việc tốt sẽ không phải khó. Chứ đã đi làm rất khó để học tiếp nữa.
      ĐIỆN không bao giờ được rút kinh nghiệm
      nmqpower@webdien.com

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Nhưng có kiến thức rồi sau đó đi làm ( thêm thực tế ) sau đó học tiếp thì " công lực " rất là cao thâm, chứ học riết mà ít làm hoặc chưa va chạm ( điện giựt ) thì kiến thức của mình nhiều khi trên mây .
      Hải

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,881 lần, trong 549 bài

Trích dẫn Gửi bởi Hai Heni_Busduct Xem bài viết
      Nhưng có kiến thức rồi sau đó đi làm ( thêm thực tế ) sau đó học tiếp thì " công lực " rất là cao thâm, chứ học riết mà ít làm hoặc chưa va chạm ( điện giựt ) thì kiến thức của mình nhiều khi trên mây .
      Hải
      đó là điều kiện lý tưởng thôi, có mấy người đi làm rồi lại có thể học tiếp được đâu, đi học thì cực, ra đi làm tháy tiền là sáng cả mắt lên, đầu còn chú tâm j đến chuyện học hành nữa. mà nhiều người học xong lại ko chịu ra đi làm lính người khác để học kinh nghiệm chỉ vì chảnh "mình có kiến thức cao hơn ko lẽ để nhưng người có kiến thức thấp hơn đè đầu cưỡi cổ". các bác phải luôn có cái tư tưởng phải làm thợ thì mới có thể làm thầy thì lúc đó bác mới học được
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 756 lần, trong 189 bài

Trích dẫn Gửi bởi combui_viahe Xem bài viết
      đó là điều kiện lý tưởng thôi, có mấy người đi làm rồi lại có thể học tiếp được đâu, đi học thì cực, ra đi làm tháy tiền là sáng cả mắt lên, đầu còn chú tâm j đến chuyện học hành nữa. mà nhiều người học xong lại ko chịu ra đi làm lính người khác để học kinh nghiệm chỉ vì chảnh "mình có kiến thức cao hơn ko lẽ để nhưng người có kiến thức thấp hơn đè đầu cưỡi cổ". các bác phải luôn có cái tư tưởng phải làm thợ thì mới có thể làm thầy thì lúc đó bác mới học được
      Ăn cơm bụi, sống vỉa hè mà tư tưởng thì lớn lắm! Nói vui thôi, đừng giận nhé! Đúng là học làm thợ trước, học làm thầy sau. Tuy nhiên, những phát minh vĩ đại của thế giới hình như đều phục vụ cho sự lười biếng của con người và được khoác lên mình chữ "tiện nghi". Từ này cũng là điều đáng học nữa! Tuy nhiên, nói về quyền lợi thì ai chẳng phải suy nghĩ. Tuy nhiên nếu cứ nghĩ đến cái quyền lợi, bạn sẽ chẳng có cái gì cả. Học thêm lên là tốt, nhưng không học thêm lên thì cũng tốt vì lúc đó có lương cũng cao rồi! Tuy nhiên cứ suy nghĩ mãi theo vòng luẩn quẩn thì chẳng làm gì được cả! Đôi khi, có những cái phải tự chấp nhận nó thôi! Cũng giống như muốn làm thầy thì hãy làm thợ. Và khi đã làm thợ thì sẽ có những phát minh để thợ đỡ khổ hơn, tiện nghi hơn!
      Khó nhất trên đời là một trang nam tử

Ý chí vững vàng mà tình cảm mênh mang

10. Những thành viên đã cảm ơn nguyenledung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Nói vậy thì bạn đang là 1 cậu ấm thực thụ rùi, bạn chọn đường nào mà chẳng được, vì rồi đằng nào cũng sẽ ấm cả. Theo tui, đã là cậu ấm rùi thì lo gì kiếm tiền, cứ đi học, đi ăn chơi thêm 1 thời gian nữa thì đã chết ai, mà sau này ra có khi nại còn có nhiều chọn lựa hay hơn nhiều ấy chứ.
      Chỉ có những người thực sự muốn lao vào cuộc sống, muốn tự khẳng định mình, muốn kiếm tiền và kinh nghiệm... thì sẽ đi làm ngay, chiến đấu luôn và cũng sẽ không ngừng học hỏi để tự hoàn thiện mình. Đi học thêm sau khi đi làm là chẳng bao giờ muộn cả.
      Học cao là rất tốt nhưng để áp dụng được những cái cao đó giúp ích cho xã hội mới là đáng quý, còn học cao nhưng chỉ để cho oai và kiếm chỗ sỏ chân ngồi cho ấm thì cũng chẳng là gì.
      Cuối cùng vẫn là: HOÀN CẢNH NÓ THẾ MÀ!!!!

12. Những thành viên đã cảm ơn laoton2010 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Những khó khăn, trở ngại trong việc phát điện bằng năng lượng sóng biển
      Bởi canlevinh trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 19-02-2014, 11:09
    2. Dịch vụ - Khó khăn nhất trong xử lý vấn đề Trạm & đấu nối 22kV: Hỏi tại đây
      Bởi baggionguyen trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 25-07-2013, 16:42
    3. Thảo luận - Các bạn nào quan tâm hay gặp khó khăn trong việc bảo trì, bảo vệ động cơ thì vào đây nhé.
      Bởi eocr trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 15-09-2010, 01:55
    4. khó khăn Đề tài Scada
      Bởi ngocthan trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 21-06-2010, 17:05
    5. Quyền lợi, nghĩa vụ của thành viên và Phân Quyền trong forum
      Bởi nguyenlongdp trong diễn đàn THÔNG BÁO - HƯỚNG DẪN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 29-05-2009, 22:20
    Văn Võ Trạng Nguyên