• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: máy tạo cao áp

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Mặc định máy tạo cao áp

Chào tất cả các bác !
      Các bác cho em hỏi về cấu tạo của máy tạo cao áp sử dụng cho các phòng thí nghiệm được không ạ?
      Chẳng là em có được dịp làm quen với loại máy Hioki 3158 loại này tạo ra được tối đa là 5 Kv AC,nó sử dụng nguồn vào là 220vAC.Vậy cho em hỏi loại này nó được cấu tạo bên trong là gì và được chế tạo như thế nào vậy các bác?
      Không biết loại này có cấu tạo như của loại máy tạo cao áp DC không các bác?
      Các bác cho em biết thêm là điện áp của nó cao như thế thì giật có chết không ?Em biết là áp của nó cao nhưng dòng của nó lại không có thì có thể gây chết người không các bác(áp thì giật ,dòng thì mới gây chết người) , không biết là có die không nhỉ ????

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Mặc định Ðề: máy tạo cao áp

Với các máy tạo cao áp cấp thấp, như máy thử dầu 35kV thì chủ yếu là biến thế cao áp. Đây là biến thế khô, đúc trong epoxi. Cấu trúc cũng như biến áp thường. Phần điều chỉnh thường là chỉnh điện áp ngõ vào. Máy công suất lớn thì dùng biến áp tự ngẫu kiểu xoay. Máy công suất nhỏ thì dùng biến trở.

Các máy có điện áp cao hơn để thử cáp, biến áp, máy phát , chống sét ... thường dùng biến áp dầu.

Các máy siêu cao áp để thử các thiết bị nhất thứ điện áp rất cao, thường là biến áp nhiều tầng. Mỗi tầng là một máy biến áp lắp trên giá đỡ có sứ cách điện. Cuộn sơ cấp của tầng trên nối với cuộn thứ cấp hạ áp của tầng dưới và nối đẳng áp với đầu cao áp của tầng dưới. Các bộ biến áp nhiều tầng như vậy có thể cho ra điện áp hàng vài trăm kV.

Dòng điện nhỏ hay lớn, tùy thuộc vào công suất của máy biến áp. Mặc dù dòng nhỏ, nhưng do tính dung kháng của các máy, vẫn có thể có điện áp tồn tại lâu, gây hồ quang cháy phỏng, hoặc gây ngưng tim đột ngột, rất nguy hiểm, đặc biệt là các máy thử cao áp DC. Vì thế, nên xung quanh các máy thử cao áp đang làm việc, luôn luôn phải có rào chắn với khoảng cách an toàn đúng quy định. các thiết bị đều phải điều khiển và đo lường từ xa.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

3. Những thành viên đã cảm ơn cô Nhóc vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Mặc định Ðề: máy tạo cao áp

cám ơn bà chị rất nhiều !Đó là những kiến thức vô cùng quý báu cho mọi người.Một lần nữa xin được cám ơn bà chị nhiều lắm.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016