• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 17
      Cảm ơn
      83
      Được cảm ơn 47 lần, trong 43 bài

Mặc định quấn như này có đúng không các bạn ????

em hay gặp và quấn mấy con máy phát điện 8 kva 6,5 kva và 10,6 kva...cái stato của nó thì không phải bàn,cái roto của nó em quấn theo cách của em.nó có 2 nữa em chặt dây ra mang cân rồi đo tiết diện dây,rồi chia ra cho 2 lô cứ thế quấn vào,làm mãi chả sao cả,điện áp và công xuất vẫn rất ổn như nguyên bản.kể cả máy chạy avr hay chạy tụ.tự nhiên hôm thấy 1 ông thợ cũng quấn máy giống như mình,ông ấy ngồi đếm số vòng mình mới nể ông ấy chứ.và ông ấy phân tích là như thế mới chính xác,các bạn có ý kiến gì thì tư vấn góp ý cho mình với.cảm ơn các bạn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Mặc định Ðề: quấn như này có đúng không các bạn ????

Cân ký lô dây củ ,rồi mua dây mới quấn lở cái cân phải gió ,rồi ratiệm gặp phải cái cân đểu ,thì càng làm nhiều ,càng sai số dần lên ,đến lúc nào đó trớt luôn ,,chẳng rút ra được cái số liệu nào lận lưng ,thiếu khoa học ,,Cuộn dây của cái rô to kích từ nó là cuộn dây tạo từ trường DC, nên ngồi đếm vòng cho chính xác như củ, cũng trớt quớt luôn ,,vì nếu làm khuôn rộng hay hẹp hơn zin ,quấn tay rối mù ,đúng số vòng mà ĐIỆN TRỞ nó lớn hay nhỏ hơn thì sao ?? .sai số ít hơn cách cân dây .Nhưng chỉ có thợ miệt vườn làm thế thôi ,,Tiệm người ta có bài bản ,sổ sách số liệu gốc của nhà chế tạo ,đồng hồ đo kiểm, thử tải đàng hoàng ,thợ quấn xong ,Chủ ra đo kiểm lại Đúng như bùa của Chả rồi mới cho ráp vô ../.

3. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      83

quấn xong em có đo điện trở ôm,giống y trang như con nguyên bản không sai ôm nào cả.trước khi cân thì cân của mình,cân chuẩn luôn.nếu nói quấn đúng số vòng cho roto kiểu của em thì em thấy vô lý lắm,nhiều con em còn quấn thêm một ít vào so với mọi khi ,rồi có lần em quấn thêm nhiều hơn nữa.kết quả là em thấy nó mát hơn,điện áp và công suất cũng không thay đổi gì .em biết nhà chế tạo người ta đã tính toán ,nhưng em nghĩ em làm tắt thế cũng có sai gì đâu.có bác nào giải thích khoa học hơn cho em để em phục cái.

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Trích dẫn Gửi bởi chudangkhoa0907 Xem bài viết
      quấn xong em có đo điện trở ôm,giống y trang như con nguyên bản không sai ôm nào cả.trước khi cân thì cân của mình,cân chuẩn luôn.nếu nói quấn đúng số vòng cho roto kiểu của em thì em thấy vô lý lắm,nhiều con em còn quấn thêm một ít vào so với mọi khi ,rồi có lần em quấn thêm nhiều hơn nữa.kết quả là em thấy nó mát hơn,điện áp và công suất cũng không thay đổi gì .em biết nhà chế tạo người ta đã tính toán ,nhưng em nghĩ em làm tắt thế cũng có sai gì đâu.có bác nào giải thích khoa học hơn cho em để em phục cái.
      Lời đầu tiên : Hoan nghênh em . Rất sáng tạo trong lao động sản xuất . Tất cả các chi phí như vậy - rất hợp lí , phù hợp với mô hình sản xuất dịch vụ .
      Đối với máy phát , điện áp nguồn phụ thuộc vào 2 thông số cơ bản : Vòng quay (n v/p) & dòng kích từ . Cách làm của em chấp nhận được vì cái n . Hơn nữa khi đã có đủ bản lãnh nhận việc để làm kinh tế : nuôi sống mình và đảm bảo hạnh phúc cho gia đình mình . Đương nhiên em phải có đầy đủ những hội tụ của người có đức năng đem lại hạnh phúc cho đồng loại , nói như vậy là anh tin vào đôi bàn tay của em . Sai số cho phép trong kĩ thuật tới 5% , cân hay đếm từng vòng đều chấp nhận được - không chê điểm nào . Đếm trên 300 gần 400 vòng , xem ra cũng gần hết nửa buổi sáng . Cân lên cho nhanh ! Thời gian còn lại : uống chè . liếc gái có lẽ sướng hơn ,

6. The Following 2 Users Say Thank You to Khien58 For This Useful Post:

Cảm ơn
      231
      Được cảm ơn 524 lần, trong 411 bài

Có chắc là nó nguyên bản hay đã là nái xề rồi mới tới tay mình ,Em quấn có lần thêm nhiều hơn nũa thì AVR nó vẫn điều khiển cho ra đúng áp ,và thắp bóng đèn tròn đo dòng tiêu thụ nhân với áp vẫn đù công suất ,mà mát nữa ...Nhưng giả sử cái máy nổ rất khỏe kéo phà pha ,và cáicục phát là 2kW ,,,,thì khi dùng nó khởi dộng cái động cơ 1,5 kW là nó tụt áp đề cà lết ,chả thấy cái máy nổ xịt miếng khói nào , không có đả như zin ,chán phẻo đề tới đề lui hoài mới được..., là bị chê, dùng cở 6 tháng là sáng nó tháo ra đem để cái ình trước cửa tru tréo ../.

8. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      83

cảm ơn ông già.em quấn rất nhiều mà.còn nguyên bản hay không em nhìn em biết mà.bởi em nhận được rất nhiều máy như thế mà.với lại em quấn các máy chạy tụ cũng thế mà,đâu phải mỗi máy chạy avr đâu ạ.bác khiển 58 nói em còn chấp nhận được.máy nhỏ hay máy lớn đều có sai số em biết điều này mới đem ra cân.em vừa ngồi quấn vừa chém gió với anh em xong lúc nào cũng chả biết.với máy 6,5 kva số vòng phải tới 1500 vòng.em nhận đơn đặt hàng từ tháng 4 năm ngoái tới giờ em phải quấn tới 200 bộ rồi.không có vấn đề gì cả.tự nhiên có tiền bối làm nghề lâu rồi làm như thế và cứ tự đắc nói là em làm sai .

10. Những thành viên đã cảm ơn chudangkhoa0907 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      83

em thử bằng tải muối nữa mà.với máy 8 kva em chạy thử lên tới 30A trong vòng 30 phút vẫn ổn mà.có bao giờ em thử bằng cái bóng đèn tròn đâu.em còn cho chạy tức thời lên tới 40A cả đầu sơ cấp và đầu phát vẫn ổn tần số vẫn 49 và 50.hz.em còn lấy cái tải thuần trở nhúng bể nước cho chạy 25 A với máy 8kva trong vòng 2 tiếng mà.con này em quấn lại cả roto và satato nên thử như thế.em thấy dây stato nguyên bản của nó là dây tráng men thì phải.có 2 lớp emay và men cách điện chịu nhiệt.quấn lại em quấn dây emay thường thôi.mình quấn động cơ và củ phát.người ta mang đến,chạy do quá tải lâu dài,do mất pha,hay do điện ngoài xông ngược lại hay do lỗi dây quấn và cách điện thì mình phải biết phân tích cho người ta hiểu chứ.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

các bác cho em hỏi con AVR của máy HG 2900 nó nằm ở chỗ nào vậy?

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Dây quấn phần cảm tôi cũng thường hay cân và chia đều, khỏi phải đếm vòng, chú ý quấn cho chặt tay, khuôn phải giống cũ, số vòng thay đổi không nhiều chả sao cả. Cái hay của phương pháp này là cân bằng động khỏi bản, không sợ rung lắc, chú ý với điều kiện cuộn dây nối tiếp nhé, song song là không ổn đâu, chống chỉ định với dây cuốn phần ứng.
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

14. Những thành viên đã cảm ơn haianhelectric vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

người ta thâm niên mà người ta còn tách từng sợi ra để đếm được thì nói bạn tý thế có sao đâu ! miễn làm sao hiệu quả là được. phương pháp là riêng còn lý thuyết là chung
      đúng tiết diện , đủ ohm , đúng chiều là chạy thôi
      sai số quá 4% sẽ gây ra sụt áp , hay tăng áp khi vào tải .

16. Những thành viên đã cảm ơn baogiaan vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016