• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Địa chỉ
      Long Biên, Hà Nội
      Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Mặc định Xin các anh Giúp Tài Liệu Tính Toán Hệ Thống Điện MT cho Hộ Gia Đình

Em chào các Pro của web, mấy hôm nay em đang ấp ủ ý tưởng làm một hệ thống điện mặt trời cho nhà mình ở quê, em cũng biết đượng sơ bộ một hệ thống gồm những gì:
      1: Pin mặt trời( Mono hoặc poly)
      2: ACCU
      3: Thiết bị Sạc và chuyển đổi DC/AC
      Mong các anh cho em xin ít tài liệu để em nghiên cứu tính toán chút, muốn bắt đầu mà chưa biết từ đâu, nhanh nhanh kẻo ngoài bắc hết nắng mất :D
      Em xin chân thành cảm ơn !
      Trân trọng !

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

0906733151 - Cung cấp các loại biến tần, PLC, HMI, Servo Pana, yaskawa, toshiba, Proface, Easyview

Địa chỉ
      Long Biên, Hà Nội
      Cảm ơn
      13

Mặc định Ðề: Xin các anh Giúp Tài Liệu Tính Toán Hệ Thống Điện MT cho Hộ Gia Đình

Híc ! đề tài này khó xin được tài liệu vậy sao ta ? lập đàn gần 1 tuần rồi mà ko có bác nào giúp cả, loại này là năng lượng tương lai mà :( !!!
      0906733151 - Cung cấp các loại biến tần, PLC, HMI, Servo Pana, yaskawa, toshiba, Proface, Easyview

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      8

Mặc định Ðề: Xin các anh Giúp Tài Liệu Tính Toán Hệ Thống Điện MT cho Hộ Gia Đình

Em cũng rất thích đề tài này. Em đọc tài liệu này nhưng cũng thấy nói sơ sài thôi. Theo em thì bác nên bắt đầu từ việc bác định lắp hệ thống cho những phụ tải nào, công suất bao nhiêu. Từ đó sẽ tính ra được công suất Pin mặt trời, ACUU, bộ điều khiển nạp, kích điện... và quan trọng nhất là sẽ ra được số tiền cần đầu tư.
      Sửa lần cuối bởi sondv123; 16-07-2014 lúc 15:57.

Cảm ơn
      49
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

bạn vào xem thử có giúp gì dc ko
      http://www.webdien.com/d/showthread.php?t=57789

5. Những thành viên đã cảm ơn vladimir vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Long Biên, Hà Nội
      Cảm ơn
      13

cái luồng đó còn mở sau em mà ! và trong cái luồng đó cũng có mỗi em với bác tư vấn cho đồng chí đó còn gì :( !!!

7. Những thành viên đã cảm ơn alfie07 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      49
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

hehe, mình ko nhớ..coi lại thì đúng như bạn nói. b thử hỏi mấy cao thủ phụ trách mảng kỹ thuật của mấy cty tư vấn lăp đặt điện mặt trời thử xem, như solar, diensach...ng ta chuyên làm thì sẽ biết rõ hơn

9. Những thành viên đã cảm ơn vladimir vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Là em đây hôm đó 2 bác tư vấn giúp em mà

Cảm ơn
      55
      Được cảm ơn 65 lần, trong 63 bài

mời các bác ghé qua trang của em nhé http://giomattroi.com trang của em mới xấy dựng chưa đc đầy đủ ,thời gian tới sẽ đầy đủ thông tin hơn cho các bác
      chuyên cung cấp cell pin mặt trời
      Thuận 0982773927

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi alfie07 Xem bài viết
      Em chào các Pro của web, mấy hôm nay em đang ấp ủ ý tưởng làm một hệ thống điện mặt trời cho nhà mình ở quê, em cũng biết đượng sơ bộ một hệ thống gồm những gì:
      1: Pin mặt trời( Mono hoặc poly)
      2: ACCU
      3: Thiết bị Sạc và chuyển đổi DC/AC
      Mong các anh cho em xin ít tài liệu để em nghiên cứu tính toán chút, muốn bắt đầu mà chưa biết từ đâu, nhanh nhanh kẻo ngoài bắc hết nắng mất :D
      Em xin chân thành cảm ơn !
      Trân trọng !
      e o vung nao ma chua co dien nhi, o vung chua co dien ma van chieu kho tim toi, noi e o khong co dai ly NLMT nao hay sao, troi sap het nang roi hay sao, khong sao ca binh tinh e nhe, dung nghi NLMT la chi co mua he moi dung, noi ve cau tao NLMT thi rong lam, don tinh the da tinh the, poly, mono, cua DUC, AN DO,TRUNG QUOC..., va hien nay co nhieu cong ty, neu o khu vuc tinh QUANG NAM nam doc theo quoc lo 1A, thi voi gia 3tr4; 100wat, loai tot, mot ngay cho ra khoang 350w nhu vay voi 1tr vnd thi mot ngay cho ra khoang 100w, cuc sac vao acquy; sac thang voi gia 100ngan. sac xung,binh day tu ngat,co den bao dung luong binh acquy...,5A den 20A voi gia tu 250ngan den 800ngan, inverto(chuyen doi dien 12v len 220v) tuy theo cong suat gia tu 40ngan den 600ngan,cong suat tư 20w den 500w, den NLMT hoat dong co hieu qua thi viec bo tri san pham va thiet bi su dung la van de mau chot, e muon moi nguoi tu van thi nhung thong tin e can dua;noi o, nha may nguoi, nhu cau su dung la gi, nha da co san thiet bi gi roi, du dinh muc dau tu la bao nhieu, mong moi nguoi deu duoc xem truyen hinh, co anh sang em tre hoc bai, va sac duoc dtdd de nguoi nguoi xich lai gan nhau hon, dt 0979782987, chao moi nguoi.

Địa chỉ
      Long Biên, Hà Nội
      Cảm ơn
      13

Trích dẫn Gửi bởi cong y Xem bài viết
      e o vung nao ma chua co dien nhi, o vung chua co dien ma van chieu kho tim toi, noi e o khong co dai ly NLMT nao hay sao, troi sap het nang roi hay sao, khong sao ca binh tinh e nhe, dung nghi NLMT la chi co mua he moi dung, noi ve cau tao NLMT thi rong lam, don tinh the da tinh the, poly, mono, cua DUC, AN DO,TRUNG QUOC..., va hien nay co nhieu cong ty, neu o khu vuc tinh QUANG NAM nam doc theo quoc lo 1A, thi voi gia 3tr4; 100wat, loai tot, mot ngay cho ra khoang 350w nhu vay voi 1tr vnd thi mot ngay cho ra khoang 100w, cuc sac vao acquy; sac thang voi gia 100ngan. sac xung,binh day tu ngat,co den bao dung luong binh acquy...,5A den 20A voi gia tu 250ngan den 800ngan, inverto(chuyen doi dien 12v len 220v) tuy theo cong suat gia tu 40ngan den 600ngan,cong suat tư 20w den 500w, den NLMT hoat dong co hieu qua thi viec bo tri san pham va thiet bi su dung la van de mau chot, e muon moi nguoi tu van thi nhung thong tin e can dua;noi o, nha may nguoi, nhu cau su dung la gi, nha da co san thiet bi gi roi, du dinh muc dau tu la bao nhieu, mong moi nguoi deu duoc xem truyen hinh, co anh sang em tre hoc bai, va sac duoc dtdd de nguoi nguoi xich lai gan nhau hon, dt 0979782987, chao moi nguoi.
      hehe ! cảm ơn bác chia sẻ ! đúng là toàn bộ hệ thống của bác tính ra có tấm pin 100W là đắt nhất, còn mấy thứ kia thì ok rồi !
      Em tính làm thử nghiệm cho các cụ ở quê dùng thử thôi, chứ còn điện ở quê thì ko thiếu ! , có điều là mình muốn làm thử coi nó hiệu quả ra sao, đồng thời cũng tăng thêm chút ít kinh nghiệm thôi mà :D !!!
      Còn ra tiệm tư vấn thì nhiều lắm, HN rất nhiều cty làm mà !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Tính toán cộng hưởng sắt từ MBT
      Bởi xtheskyx trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 04-09-2014, 14:39
    2. Trợ giúp - can trợ giúp
      Bởi nampt trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-03-2014, 23:09
    3. Trợ giúp - Giúp mình tính toán cuốn động cơ 3pha
      Bởi anhthan0507 trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 30-07-2012, 11:52
    4. Trợ giúp - CADI-SUN có an toàn cho lưới điện quốc gia?
      Bởi toiyeuhn trong diễn đàn Các vấn đề khác trong hệ thống điện
      Trả lời: 38
      Bài cuối: 06-02-2012, 09:41
    5. Dịch vụ - Tư vấn thiết kế thi công hệ thống chống sét toàn quốc
      Bởi chongset trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 09-11-2011, 11:26
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà