• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Cần tủ điện điều khiển 4 bơm 45Kw, nhưng ko biết mua thiết bị gì,các bác tư vấn giúp cho em.

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 122 lần, trong 74 bài

Mặc định Ðề: Giúp mình với ACE oi" (không biết gì về điện)

Trích dẫn Gửi bởi thanhgiangses Xem bài viết
      Chuyện là thế này: hiện nay mình đang cần một cái tủ điện. dùng để điều khiển 4 bơm 45Kw, nhưng ko biết mua những thiết bị gì dòng điện bao nhiêu (A),cho một tủ điện.Thiết bị điện LS. siemen,mitshubishi cái nào giá rẻ .các bac tư vấn giúp cho em. Cảm ơn rất nhiều.
      1. Thiết bị trên thị trừong thì LS là có giá thành thấp nhất ( =1/2 giá các hãng Mitshu/ Schneider/ ABB..... Và cũng tùy dòng cắct bạn chọn) Nhưng giá nào thì chất lựong đó nha bạn. Thừong nếu đòi hỏi tiêu chuẩn thường thôi bạn nên chọn Schneider. LS chất lựong thấp quá.
      2.MCCB main 4P-400A-36kA, MCCB 3P- 25KA cho mỗi bơm là 100A. Nếu dùng Y/A thì bạn dùng 3 loại contactor sau theo Chuẩn High performance là : 3 contactor I=115A. Relay nhiệt loại (D65...D95A).

3. Nếu khoảng cách từ tủ đến Pump quá xa tui nghĩ bạn nêu dùng 1 hoặc 2 Sortstarter có thể điểu khiển đựơc 4 cái bơm này mà không cần tốn nhiều dây và nhiều bộ contactor như khởi động Y/A.

Nếu có nhu cầu báo giá tủ này thì bạn chỉ cần liên lac với mình qua số 0983770012. Mình sẽ tự vẽ tủ và báo giá cho bạn luôn.

3. Những thành viên đã cảm ơn vanlathe vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Hiihihih
      Sao lại nói LS chất lượng "Thấp quá" không khéo các bác bên LS lên tiếng ngay, mà chỉ nên tư vấn rằng có nhiều thương hiệu, còn muốn chất lượng hay không thì so sánh giá thành. Trong khi đó có những thương hiệu lớn vẫn có dòng sản phẩm mà giá thành rất cạnh tranh ( tất nhiên là thông số KT giảm chút ít ) .
      Sao không nói chọn Moeller hay ABB.. mà phải là Schneider...HhHIhihih
      Không dám chắc chắc lắm nhưng hiện nay vật tư để làm tủ điều khiển trên bên tôi có sẵn và còn một số hàng cần thanh lý bớt nên giá cả theo thỏa thuận.
      Sơ đồ đấu tôi sẽ vẽ cho.
      Thế là xong

5. Những thành viên đã cảm ơn Dang Ky Hai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi vanlathe Xem bài viết
      1. Thiết bị trên thị trừong thì LS là có giá thành thấp nhất ( =1/2 giá các hãng Mitshu/ Schneider/ ABB..... Và cũng tùy dòng cắct bạn chọn) Nhưng giá nào thì chất lựong đó nha bạn. Thừong nếu đòi hỏi tiêu chuẩn thường thôi bạn nên chọn Schneider. LS chất lựong thấp quá.
      2.MCCB main 4P-400A-36kA, MCCB 3P- 25KA cho mỗi bơm là 100A. Nếu dùng Y/A thì bạn dùng 3 loại contactor sau theo Chuẩn High performance là : 3 contactor I=115A. Relay nhiệt loại (D65...D95A).

3. Nếu khoảng cách từ tủ đến Pump quá xa tui nghĩ bạn nêu dùng 1 hoặc 2 Sortstarter có thể điểu khiển đựơc 4 cái bơm này mà không cần tốn nhiều dây và nhiều bộ contactor như khởi động Y/A.

Nếu có nhu cầu báo giá tủ này thì bạn chỉ cần liên lac với mình qua số 0983770012. Mình sẽ tự vẽ tủ và báo giá cho bạn luôn.
      Ban oi minh có liện hệ số điện thoại nhưng ko phải là ban. vui lòng cho lại số khác.

Cảm ơn
      43

Trích dẫn Gửi bởi thanhgiangses Xem bài viết
      Ban oi minh có liện hệ số điện thoại nhưng ko phải là ban. vui lòng cho lại số khác.
      Mình gửi nhầm. 0983770013. sory nha

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 484 lần, trong 235 bài

Tùy thuộc vào túi tiền của bác như thế nào thì mọi người mới có thể đưa ra tủ cho bác được chứ?.Nếu yêu cầu của bác theo những loại tiêu chuẩn IEC 439-1 hay 60529...,rồi dạng đặt trong nhà hay ngoài trời ... thì giá cả nó cũng khác nhau bác ạ!Nếu bác muốn đặt hàng với số lượng lớn thì cty em sẽ đáp ứng được những yêu cầu gắt gao của bác,nếu dưới khỏang 20 thì cty em ít làm lắm.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Em chào tất cả các Anh chị trong diễn đàn..!
      Quả là E có 1 câu hỏi thế này mong các Anh chỉ giải thích hoặc chỉ bảo giùm Em với ( Các Anh chị đừng cười Em nhé...)
      Số là thế này Em phải cấp điện thi công cho 1 đơn vị khoan hầm, trong đường hầm họ khoan, họ đã đặt 1 trạm biến áp 6/0,4kV ( tam giác - tam giác ) điện Em cấp vào cho trạm thì ok rồi, thử động cơ 3 pha thì hoạt động bình thường nhưng họ đòi E phải mắc thêm 1 đường 220v từ trạm này ra để cung cấp cho thiết bị chiếu sáng trong hầm và cho máy khoan hầm, E đã dùng 1 pha của trạm biến áp và lấy trung tính từ 1 trạm biến áp gần đó để làm nguồn cấp 220V nhưng ko hiểu sao cứ thử chiếu sáng ( đóng điện cho đèn chiếu sáng ) thì đèn lại ko sáng và pha đó thử bút điện kiểm tra thấy mất. vậy các Anh chị giải thích giùm E với chứ ko E giờ bí quá, họ cứ yêu cầu E phải có chiếu sáng ko có thì ko thi công được đường hầm...
      E xin cảm ơn các Anh chị..!

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 13 lần, trong 9 bài

Trạm 6/0.4kva đấu Tam giác /tam giác theo lý thuyết thì ko có dây truung tính...vì vậy bạn muốn cung cấp cho hệ thống chiếu sáng cần dây trung tính chứ gi...ok thui: bạn lấy dây nối đất của trạm làm dây trung tính là ok
      co gi dt cho mình 0974808584(Cường)

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

E cảm ơn Anh nguyenquangcuong, Anh ạ, E cũng đã thử rồi nhưng không được. Vì trong hầm hiện tại bên ấy họ thi công chỉ toàn đá nên tiếp đất cho vỏ máy đến giờ chưa có ( họ cũng đã làm nhưng địa chất trong hầm không đạt được giá trị điện trở nối đất vì toàn đá là đá khó khăn lắm Anh ạ ) mà nguyên nhân thì E chưa có lý do để giải thích cho họ hiểu, hầm thì đào sâu vào trong lòng núi khoảng 1,5 km rồi... hiện tại thì E vẫn yêu cầu họ sử dụng 220V chiếu sáng lấy từ một nguồn khác đặt ngoài cửa hầm, nhưng đường dây dài, chi phí tốn nên họ không nghe. Vậy E mong các Anh, Chị trong diễn đàn chỉ bảo giùm E với..
      E xin chân thành cảm ơn các Anh, Chị..

Cảm ơn
      43

Trích dẫn Gửi bởi nd.khanh Xem bài viết
      Em chào tất cả các Anh chị trong diễn đàn..!
      Quả là E có 1 câu hỏi thế này mong các Anh chỉ giải thích hoặc chỉ bảo giùm Em với ( Các Anh chị đừng cười Em nhé...)
      Số là thế này Em phải cấp điện thi công cho 1 đơn vị khoan hầm, trong đường hầm họ khoan, họ đã đặt 1 trạm biến áp 6/0,4kV ( tam giác - tam giác ) điện Em cấp vào cho trạm thì ok rồi, thử động cơ 3 pha thì hoạt động bình thường nhưng họ đòi E phải mắc thêm 1 đường 220v từ trạm này ra để cung cấp cho thiết bị chiếu sáng trong hầm và cho máy khoan hầm, E đã dùng 1 pha của trạm biến áp và lấy trung tính từ 1 trạm biến áp gần đó để làm nguồn cấp 220V nhưng ko hiểu sao cứ thử chiếu sáng ( đóng điện cho đèn chiếu sáng ) thì đèn lại ko sáng và pha đó thử bút điện kiểm tra thấy mất. vậy các Anh chị giải thích giùm E với chứ ko E giờ bí quá, họ cứ yêu cầu E phải có chiếu sáng ko có thì ko thi công được đường hầm...
      E xin cảm ơn các Anh chị..!
      Bạn sử dụng biến áp 380/220. Mình thấy trong tủ điện Bơm thừong không kéo theo dây N nên thường dùng biến áp dạng này để lấy nguồn điều khiển.

13. The Following 3 Users Say Thank You to vanlathe For This Useful Post:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Thiết bị Biến tần, PLC, thiết bị điều khiển Siemens
      Bởi lthihai trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 07-04-2015, 08:28
    2. Cần bán - Chuyên thiết kế, thi công tủ điện có điều khiển và không điều khiển
      Bởi Tinhsm trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 17-07-2013, 14:49
    3. điều khiển thiết bị phòng học dùng cảm biến số người vào ra
      Bởi buulil trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 04-04-2013, 15:50
    4. Thảo luận - Thiết kế tủ điều khiển từ xa và tại chỗ cho Máy Biến Áp
      Bởi linhbk.89 trong diễn đàn Tủ bảng điện, thang máng cáp, dây dẫn điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 25-09-2012, 08:05
    5. Trợ giúp - thiết bị điều khiển từ xa thiết bị điện trong gia đình.
      Bởi nguyenduytuan trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 14
      Bài cuối: 02-06-2012, 11:55
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016