• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Giúp em với...Khởi động từ...???

Em mới mua 2 con khởi động từ, 1 80A, 1 35A. về gắn cho 2 cái motơ 30 ngựa và 10 ngựa...chạy cho máy sẽ gỗ, chắc các bác biết máy đó... cái motơ lớn chạy chính để sẽ gỗ, cái nhỏ để nâng xường cưa lên... em lắp 2 con KĐT vào, gắn mỏi con 2 nút nhấn để làm on, off... thử ko tải KĐT híc ok..., gắn tải vào thì...con motơ nhỏ đóng ngắt tốt, còn con lớn thì bấm nút on là KĐT híc kêu tựt tựt... rồi tự off luôn... cả hai motơ đều đấu tam giác... trước đây khởi động trực tíêp bằng CB, nhưng bật CB khó khăn quá...nên em chuyển sang KĐT...nhưng kinh nghiệm còn non quá nên chưa biết bị gì... nghỉ là ko đủ dòng...nhưng em mua có hỏi kỷ ông bán thì ổng nói sài motơ 30 ngựa là ok...KĐT em mua là hàng nghĩa địa hiệu LG, bán ở đường Vĩnh Viễn (Nhật Tảo)...mong các bác cho em lời khuyên...cảm ơn các bác nhìu...
      nếu bác nào có time thì nhắn tin cho em, em sẽ gọi lại để thọ giáo cho hiểu kỹ hơn... 0919372247 Minh
      Mail: minhsaigonview@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Giúp em với...Khởi động từ...???

em nghe nói gắn tụ bụ vô là có thể chạy dc...có phải ko các bác.....có ai trả lời cho em với.......

Cảm ơn
      49
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

mình có ý kiến thế này, bạn chọn I cho khởi động từ là ok rồi, hiện tượng như bạn nói là tiếp điểm của khởi động từ không ăn, bạn xem lại điện áp cuộn coil là bao nhiêu, cấp nguồn cho cuộn coil đó có vấn đề gì ko. không được nữa thì mang ra ngoài tiệm bảo hành thay cái mới, thử đổi hãng khác xem sao..
      Tụ bù ko cần xài trong trường hợp của bạn đâu
      ko dc nữa thì b alo mình : 0989 842 259

4. Những thành viên đã cảm ơn vladimir vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

bạn để ý xem khởi 220v hay 380 v. nếu mác đúng rồi thì bạn xem lại mạch vào khởi, đừng lấy ngay điện từ chỗ động lực của đc vào cuộn hút vì khi đc lớn chạy gây sụt áp mạch hút của cuộn kdt làm nó nhảy liên tục. bạn nên lấy nhánh khác

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Trích dẫn Gửi bởi minhsaigonview Xem bài viết
      Em mới mua 2 con khởi động từ, 1 80A, 1 35A. về gắn cho 2 cái motơ 30 ngựa và 10 ngựa...chạy cho máy sẽ gỗ, chắc các bác biết máy đó... cái motơ lớn chạy chính để sẽ gỗ, cái nhỏ để nâng xường cưa lên... em lắp 2 con KĐT vào, gắn mỏi con 2 nút nhấn để làm on, off... thử ko tải KĐT híc ok..., gắn tải vào thì...con motơ nhỏ đóng ngắt tốt, còn con lớn thì bấm nút on là KĐT híc kêu tựt tựt... rồi tự off luôn... cả hai motơ đều đấu tam giác... trước đây khởi động trực tíêp bằng CB, nhưng bật CB khó khăn quá...nên em chuyển sang KĐT...nhưng kinh nghiệm còn non quá nên chưa biết bị gì... nghỉ là ko đủ dòng...nhưng em mua có hỏi kỷ ông bán thì ổng nói sài motơ 30 ngựa là ok...KĐT em mua là hàng nghĩa địa hiệu LG, bán ở đường Vĩnh Viễn (Nhật Tảo)...mong các bác cho em lời khuyên...cảm ơn các bác nhìu...
      nếu bác nào có time thì nhắn tin cho em, em sẽ gọi lại để thọ giáo cho hiểu kỹ hơn... 0919372247 Minh
      Mail: minhsaigonview@gmail.com
      chắc cái điểm tự giữ có vấn đề, bạn tháo ra kiểm tra xem
      hoặc lõi thép bị kê
      còn cuôn côi áp 220v hay 380v thì làm nó kêu thôi nhưng nó vẫn hit mà
      mà kdt đóng ngắt nhiều dễ hư tiếp điểm (mà ko mở ra ko thấy) dẫn đến mất pha, bạn ko xài rơ le nhiệt nguy hiểm cho mô tơ .Mình nghĩ vậy
      E-mail: phamtrientk@gmail.com

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Vấn đề là cái moto lớn khi khởi động thì dòng lớn gây sụt áp đường dây nên không đủ điện áp để nuôi cuộn hút .Đường dây của bạn hơi kém .Giải pháp đơn giản mà ít tốn kém nhât là bạn thay bằng một khởi động từ 65 a hàng Nhật bãi họ MITSHUBISI (khoảng 550k) vì cuộn hút của nó không kén điện áp lắm .Chúc thanh công .

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi lanhra Xem bài viết
      bạn để ý xem khởi 220v hay 380 v. nếu mác đúng rồi thì bạn xem lại mạch vào khởi, đừng lấy ngay điện từ chỗ động lực của đc vào cuộn hút vì khi đc lớn chạy gây sụt áp mạch hút của cuộn kdt làm nó nhảy liên tục. bạn nên lấy nhánh khác
      minh ban khoi dong tu ximen neu duoc ban goi cho minh minh ho tro cho ban 0908425100

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016